Jump to content

เทพล้อทะลัก ช่วยฟันธง!!

Recommended Posts

โช๊คสวยคับบ

จัดซักชุดไหมพี่ :)

สวยเลยครับ..ล้อหน้าเต็มดีจังเลยครับ

ขอบคุณครับพี่

มีครับ คู่หน้าและคู่หลัง 8K เบิกใหม่คู่ละ 3600 บาทครับ

รถไม่ได้ติดแก๊สหรือลงเครื่่องเสียงชุดใหญ่ สปริงเรท 6K เหลือๆ แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

ล้อสวยมาก  ล้อแท้นี่งามจริงๆ

ไม่ทราบว่าโดนมาเท่าไรครับ

กะลังเล็ง spec นี้เลย

ขอบคุณครับ

:)   :D

จัดเลยไม่ต้องลังเล พี่มาถูกทางแล้วครับ :D

ตังพอก็เบิกใหม่ หรืองบน้อยก็หามือสอง แนะนำเวปกะบะครับ เวปเก๋งขายของแพง

เค้าปล่อยราคาไม่แรงอย่างที่คิด แต่นานๆมีมาที

ใส่ล้อนี่ไป มีแต่คนบอกว่าล้อก๊อป -*- เป็นเหมือนผมมั้ยครับ

ตัว SF มีงานก็อปไต้หวันครับ คนก็เลยเข้าใจว่าล้อลายนี้ก็อป

ไม่ลองเล่นตัว QF ดูล่ะครับ ยังไม่เคยเห็นงานก็อปนะ

ตัวนี้เบามากๆ ใส่แล้วรักเลยแหละ :D

ของผม โช๊ค D2 ล้อ RE30 ขอบ17 9นิ้วครึ่ง อ๊อฟ15 กับยาง Toyo R1R 225/45/17 ก่อนหน้านี้ ใส่ RPF1 TE37 9อ๊อฟ22 กับยางAdvan AD08 215/45/17มา

ก็วิ่งใช้งานสบาย

ของผม โช๊ค D2 ล้อ RE30 ขอบ17 9นิ้วครึ่ง อ๊อฟ15 กับยาง Toyo R1R 225/45/17 ก่อนหน้านี้ ใส่ RPF1 TE37 9อ๊อฟ22 กับยางAdvan AD08 215/45/17มา

ก็วิ่งใช้งานสบาย

ไม่ทราบว่าปรับโช้คไว้แข็งเป๊กเลยรึป่าว แล้วยุบตัวได้มากไหมครับ?

ตอนนี้ผมปรับหลังไว้แข็งมากก จนชิ้นส่วนคอนโซนหลังคลอน เสียงดังกระจาย

เจอเสปคหล้อพี่ รถผมนิ่นิ่มไปเลยอ่ะครับ  ..รถหล่อมากครับ

ไม่ทราบว่าปรับโช้คไว้แข็งเป๊กเลยรึป่าว แล้วยุบตัวได้มากไหมครับ?

ตอนนี้ผมปรับหลังไว้แข็งมากก จนชิ้นส่วนคอนโซนหลังคลอน เสียงดังกระจาย

เจอเสปคหล้อพี่ รถผมนิ่นิ่มไปเลยอ่ะครับ  ..รถหล่อมากครับ

ก็ลองดูครับพี่ครับ คือประมาณว่า

ไม่ถึงกับแข็งโป๊ก ให้มันยุบได้นิดหน่อยครับ แข็งไปเวลาเข้าโค้งหักศอกเดี๋ยวท้ายปัด

ส่วนยางไม่ต้องไปซีเรียส ปล่อยให้มันเช็ดซุ้มได้นิดหน่อย

อย่าลืมรีดซุ้มข้างในช่วยนิดนึง

ทำให้มันดูโหด แต่ก็ขับใช้งานได้อ่ะครับ ลองไล่ๆดูครับ ว่าแบบไหนจะพอดีครับ

กะจะมาเชียร์ Type R แต่คงไม่ทันแล้ว แปลงได้ที่ติวานนท์ โชคอัพ ใส่ H Drive ปรับแข็งสุด ถ้านั่ง 4 โดด สะพาน ไม่ติดเหรอครับ ???

Type R แข็ง+หนึบ หายห่วง แต่พอมาลอง ใช้ Tein SS แล้ว มันหนึบคนละฟิวลิ่ง. เลยเปลี่ยนไปจบที่ SS+Edfc ไปเรียบร้อย

แต่ทุกวันนี้ผมโดดสะพานก็ติด ขนาดแข็งสุด .....

9 นิ้วครึ่ง อ๊อฟ15

สุดยอดมากๆ ครับ

:wub:

200SX ของผมก็ยังใส่ 10.5 เลยครับ รักมากแนวล้อโหด 55555

กะจะมาเชียร์ Type R แต่คงไม่ทันแล้ว แปลงได้ที่ติวานนท์ โชคอัพ ใส่ H Drive ปรับแข็งสุด ถ้านั่ง 4 โดด สะพาน ไม่ติดเหรอครับ ???

Type R แข็ง+หนึบ หายห่วง แต่พอมาลอง ใช้ Tein SS แล้ว มันหนึบคนละฟิวลิ่ง. เลยเปลี่ยนไปจบที่ SS+Edfc ไปเรียบร้อย

แต่ทุกวันนี้ผมโดดสะพานก็ติด ขนาดแข็งสุด .....

อยากได้เหมือนกันครับ SS แต่ตังไม่พอ ^_^

200SX ของผมก็ยังใส่ 10.5 เลยครับ รักมากแนวล้อโหด 55555

ยิ่งมองจากด้านหลัง รถดูอวบดี ชอบมากครับ :D