Jump to content

ช่วยชี้เป้าให้หน่อยคับ

Recommended Posts

เหมือนรถมันรู้ว่าหมดประกันสามปี เข้าศูนย์รอบนี้เจอแต่ของหนักๆทั้งน้านนน ลูกหมากหลวม ผ้าเบรคสึก ซีลข้อเหวี่ยง เหอะๆ แต่ก็ยังไม่ได้ให้เค้าทำคับ จะมาขอความรู้ก่อนคับว่าผมควรจะเปลี่ยนอะไร ท่ีไหน ยังไงคับ ผ้าเบรคควรใช้ของอะไร ร้านไหนคับ ลูกหมากต้องศูนย์อย่างเดียวหรือซื้อของไปให้ช่างร้านไหนได้บ้างคับ ส่วนซีลข้อเหวี่ยงทำเป็นครั้งท่ีสามแล้วคับ อยู่ในประกันคับ

เห้อออ ก่อนหมดประกันก็เช็คแล้วนะคับ แต่ไม่มีอะไรต้องเปล่ียน ผ่านไปหกเดือน โดนบานเลย

รบกวนชี้เป้าในหาดใหญ่ด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ

• Replies 115
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

แนะนำ อู่ช่างชิต ฮอนด้า ครับ

หลังแบงค์ชาติ ถนนนิพัทธ์สงเคราะ์ 2 ซอย 2 หน้าปากซอย มีป้ายบอกชัดเจน อยู่ซ้ายมือ

แนะนำ อู่ช่างชิต ฮอนด้า ครับ

หลังแบงค์ชาติ ถนนนิพัทธ์สงเคราะ์ 2 ซอย 2 หน้าปากซอย มีป้ายบอกชัดเจน อยู่ซ้ายมือ

ขอบคุณคับ  ใกล้บ้านพอดีครับ

เงียบจัง หรือถ้าสั่ง mu spec มา ไปใส่ร้านไหนดีครับ รบกวนหน่อยคับ

ร้านแม็ก ยางที่ไหนก็ใส่ได้ครับ เอาที่สะดวกได้เลย

เงียบจัง หรือถ้าสั่ง mu spec มา ไปใส่ร้านไหนดีครับ รบกวนหน่อยคับ

ตามนี้เลยคับ ผ้าเบรคเปลี่ยนร้านไหนก็ได้ ในหาดใหญ่ก็ร้านยางทั่วไปคับ

-ขอถามเรื่องซีลข้อเหวี่ยงครับว่ามันถึงกำหนดเปลี่ยนหรือว่ามันเสียครับที่ต้องเปลี่ยน-

ของผมซีลร่ัวคับเปลี่ยนมาเมื่อตอนมกราคับ แล้วก็ทำใหม่อีกทีเม่ือเมษา ผมก็งงว่าเค้าบอกว่ามีปัญหาอีก รอบนี้รอบท่ีสามล่ะคับ

แต่มันอยู่ในเคสต่อเนื่องของประกันศูนย์คับ รอบนี้ไม่รู้ซ่อมหรือเปลี่ยนคับยังไม่ได้นัดคับ เพราะต้องใช้เวลา 3 วันคับจอดไว้ศูนย์คับ

สอบถามหน่อยคับ รถสามปีนี่ขับไปกี่ กิโลคับ เปลี่ยนหลายอย่างจัง

รถผม สามขวบคร่ึง ขับไปสามหมื่นกว่าโลคับคุณเจมส์ ตอนก่อนจะหมดประกันก็เช็คแล้วคับไม่ต้องเปล่ียนอะไรคับ ผ่านไป 6 เดือน มาเป็นชุดเลยคับ

รถผม สามขวบคร่ึง ขับไปสามหมื่นกว่าโลคับคุณเจมส์ ตอนก่อนจะหมดประกันก็เช็คแล้วคับไม่ต้องเปล่ียนอะไรคับ ผ่านไป 6 เดือน มาเป็นชุดเลยคับ

อายุเท่ากันเลยคับ แต่ขับไปจะ หกหมืนโลแล้วไม่เห็นมีอาการไรเลยครับ

แปลกจังคับรถคุณเบิ้มขับไม่เยาะแต่ต้องซ่อมซีลเร็วมาก

ตอนที่ศูนย์บอกมีปัญหา คุณเบิ้มเห็นอาการมั้ยคับเช่น น้ำมันหยด

ผ้าเบรกสั่งมาแล้วยังคับ

เปลี่ยนที่สงขลาเบรกยนต์รึเปล่าคับ อยู่ใกล้บ้านเลย

ส่ังมาแล้วคับ จะไปร้านนั้นพอดีคับพ่ีหน่ึงแกแนะนำมาคับ

อายุเท่ากันเลยคับ แต่ขับไปจะ หกหมืนโลแล้วไม่เห็นมีอาการไรเลยครับ

แปลกจังคับรถคุณเบิ้มขับไม่เยาะแต่ต้องซ่อมซีลเร็วมาก

ตอนที่ศูนย์บอกมีปัญหา คุณเบิ้มเห็นอาการมั้ยคับเช่น น้ำมันหยด

จอดท่ีบ้านไม่เคยเห็นรอยหยดคับ ไปทำรอบแรก มกรา เมษาเอาเข้าศูนย์อีกทีช่างกับฝ่ายอะไหล่มาบ่นกันเองต่อหน้าผม อย่างงงอ่ะไม่รู้เค้าจะโทษกันไปกันมาทำไม ฝ่ายช่างก็บ่นฝ่ายอะไหล่ ฝ่ายอะไหล่ก็บ่นว่าช่างทำไม่ชัดเจน เป็นพ่ีน่ังอยู่จะงงมั้ยคับ

ส่ังมาแล้วคับ จะไปร้านนั้นพอดีคับพ่ีหน่ึงแกแนะนำมาคับ

จอดท่ีบ้านไม่เคยเห็นรอยหยดคับ ไปทำรอบแรก มกรา เมษาเอาเข้าศูนย์อีกทีช่างกับฝ่ายอะไหล่มาบ่นกันเองต่อหน้าผม อย่างงงอ่ะไม่รู้เค้าจะโทษกันไปกันมาทำไม ฝ่ายช่างก็บ่นฝ่ายอะไหล่ ฝ่ายอะไหล่ก็บ่นว่าช่างทำไม่ชัดเจน เป็นพ่ีน่ังอยู่จะงงมั้ยคับ

ถ้าเป็นผมจะให้เค้าหาหลักฐานมาคัรบว่ารั่วแล้วจะเป็นยังไง

แล้วได้ดูซีลตัวที่ถอดออกมามั้ยครับว่ามันสึกหลอยังไง แบบว่า งง

ถ้าเป็นผมจะให้เค้าหาหลักฐานมาคัรบว่ารั่วแล้วจะเป็นยังไง

แล้วได้ดูซีลตัวที่ถอดออกมามั้ยครับว่ามันสึกหลอยังไง แบบว่า งง

เป็นผมก็ว่างั้นแหละ ผมขี่ขึ้นเหนือลงใต้ตลอด ไม่เคยเจอเลย

ขอถามด้วยคร้าบ ลูกปืนล้อเปลี่ยนที่ไหนดีในหาดใหญ่
 ร้านแถวสาย 1 ครับคุณนันผมจำชื่อไม่ได้แล้ว เป็นลูกปืน NTN แบบเดียวกันกับที่ honda เลยครับ ถูกกว่าเยอะครับ แต่ว่านั้นเค้าขายเป็น กิโลนะ จำไม่ได้ว่าโลเท่าไร

ผมไปวันศุกร์คับร้านท่ีสงขลาคับ ขอบคุณมากคับพ่ีหน่ึง
 วันศุกร์ เจอกันครับคุณเบิ้ม น้องเจมส์ว่างมั๊ยไปด้วยกันนะ

ร้านแถวสาย 1 ครับคุณนันผมจำชื่อไม่ได้แล้ว เป็นลูกปืน NTN แบบเดียวกันกับที่ honda เลยครับ ถูกกว่าเยอะครับ แต่ว่านั้นเค้าขายเป็น กิโลนะ จำไม่ได้ว่าโลเท่าไร

ขอบคุณครับคุณหนึ่ง ว่างจะเข้าไปหาร้าน