Jump to content

สอบถามเรื่องคลุมราคา ประกันครับ

Recommended Posts

เนื่องจากรถผมไปชนสุนัข แล้วกันชนหน้าแตกหัก  สเกิร์ตแตก  ตัดหมอกศูนย์แท้แตก 1 ข้างขวา กระจังหน้า  แล้วไปอู่กลางพูดจาไม่ดีเลย ไปอู่นอก แล้วโทรแจ้งประกันเพื่อคลุมราคา ประกันให้ที่ 15000 บ.

อยากทราบว่า  ในวงเงินนี้ ผมสามารถเอาไปเปลี่ยนชุดแต่งหน้าให้เป็น type r ได้ไหมครับ  แล้วถ้ามีส่วนเกิน ผมเปนคนออกเอง จะมีปัญหาอะไรไหมครับ   

ถ้ามีใบเคลม + คุมราคาแล้ว

ไปหาอู่กลางประกันฯ เจ้าอื่นๆ ปรึกษาเรื่องเปลี่ยนชุดแต่งได้เลยครับ

คุยรายละเอียดชุดแต่งกันชนหน้า Type R

(ทางอู่กลางจะทำเสนอราคาให้เรา...เราก็ดูว่าอยู่ในงบ หรือ เกินงบมาเท่าไหร่)

ถ้าเกินงบ ส่วนต่างเราก็จ่ายเองอ่ะครับ ไม่มีอะไร

ถ้ามีใบเคลม + คุมราคาแล้ว

ไปหาอู่กลางประกันฯ เจ้าอื่นๆ ปรึกษาเรื่องเปลี่ยนชุดแต่งได้เลยครับ

คุยรายละเอียดชุดแต่งกันชนหน้า Type R

(ทางอู่กลางจะทำเสนอราคาให้เรา...เราก็ดูว่าอยู่ในงบ หรือ เกินงบมาเท่าไหร่)

ถ้าเกินงบ ส่วนต่างเราก็จ่ายเองอ่ะครับ ไม่มีอะไร

ครับ ขอบคุณครับ ตอนแรกผมกลัวว่าจะมีปัญหา  เพราะสภาพหน้ารถไม่เหมือนตอนที่ทำประกัน คือ เดืม ๆ ครับ    เนื่องจาก ระหว่างรอ ผมได้ทำสีเปลี่ยนกันชนType Rไปเรียบร้อยแล้วก่อนที่เขาจะคลุมราคามา

เพราะผมไม่อาจขี่รถสภาพกันนั้นได้ ผมจึงสำรองเงินจ่ายไปก่อน รถชนตั้งแต่  พ.ย 55   จน ปลาย ธ.ค  55  ประกันโทรมาคลุมราคา  ผมจึงทำรถหลังจากที่ได้เลขที่เคลม ประมาณ ต้น ธ.ค  ถ้าผมรออู่ป่านนี้น่าจะรอข้ามปีครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำ