Jump to content

เข้าเกียร์ R แล้วเครื่องกระพรือ เป็นตอนเช้าๆ เครื่องเย็นๆ

Recommended Posts

อาการใหม่ พึ่งเป็นเมื่อวานนี้ สตาร์ทเครื่องตอนเช้า เข้าเกียร์ถอย เสียงเครื่องกระพรือ ปุปุปุ คล้ายๆจะดับ แต่ไม่ดับ

พอเข้าเกียร์ D ก็หาย แต่พอเข้า R อีกก็เป็นอีก ต้องรอสักพัก ให้ความร้อนขึ้นเต็มที่ก่อนอาการที่ว่าถึงหายไป

แบบนี้เป็นอะไรอ่ะครับ มีใครเคยเจอบ้าง

ปล. เมื่อเช้าก็ยังเป็นอยู่

ยางแท่นเครื่องหน้าขวา ตัวเจ้าปัญหา เปลี่ยนแล้วหายเลย

รับประกัน 5 ปี เคลมได้เน้อ ระวังโดนศูนย์ฟันด้วยครับ

หา Link ไม่เจอละ แต่ลอง search คำว่าขยายรับประกันดูครับ

ลองตรวจสอบก่อนดีกว่า บางทีไม่ใช่ยางแท่นเครื่อง

มันเกี่ยวกับระบบชดเชยรอบเครื่อง เช่นลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกหรือไม่

ระบบอุ่นของลิ้นปีกผีเสื้อ

ต้องเข้าศูนย์ตรวจสอบ หรือว่า อู่ที่ซ่อม Honda โดยเฉพาะ

ยางแท่นเครื่องหน้าขวา ตัวเจ้าปัญหา เปลี่ยนแล้วหายเลย

รับประกัน 5 ปี เคลมได้เน้อ ระวังโดนศูนย์ฟันด้วยครับ

หา Link ไม่เจอละ แต่ลอง search คำว่าขยายรับประกันดูครับ

ลองตรวจสอบก่อนดีกว่า บางทีไม่ใช่ยางแท่นเครื่อง มันเกี่ยวกับระบบชดเชยรอบเครื่อง เช่นลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกหรือไม่ ระบบอุ่นของลิ้นปีกผีเสื้อ ต้องเข้าศูนย์ตรวจสอบ หรือว่า อู่ที่ซ่อม Honda โดยเฉพาะ

ตาม 2 ท่านด้านบนเลยครับ แต่ดูที่ยางแท่นเครื่องก่อนเลยเพราะเห็นได้ง่ายที่สุดและมีโอกาสสูงที่สุดครับ

เคยเป็นคล้ายๆแบบนี้ ช่างเช็คยางแท่นเครื่องแล้วว่าไม่ทรุดเลยล้างลิ้นปีกผีเสื้อ+ตั้งรอบเดินเบาใหม่ นิ่งสนิทเลยคับ

เคยเป็นอาการนี้เหมือนกัครับ เปลี่ยยางแท่นเครื่องหน้าขวาเหมือนกันครับ เปลี่ยนแล้วก็หายครับ

ติดแก๊สมา แล้วศูนย์ยังเปลี่ยนยางแท่นเครื่องให้ฟรีป่าวอ่ะครับ

ติดแก๊สมา แล้วศูนย์ยังเปลี่ยนยางแท่นเครื่องให้ฟรีป่าวอ่ะครับ

เปลี่ยนครับ ของผมสองสามลูกแล้ว

รถผมติดแก๊สมาปีกว่าแล้ว เคลมได้่ครับ

ยางแท่นเครื่องทรุด ว่าจะเปลี่ยนเองพอดี แต่พอที่มีข่าวเคลมได้  

ขับรถผ่านศูนย์ เลี้ยวเข้าไปเลย เป็นศูนย์ที่ไม่เคยใช้บริการมาก่อนด้วย  ขับดุ่มๆ ไปขอเค้าเคลมหน้าตาเฉย เรีบซะเรียบร้อย  :0214:

รถผมติดแก๊สมาปีกว่าแล้ว เคลมได้่ครับ

ยางแท่นเครื่องทรุด ว่าจะเปลี่ยนเองพอดี แต่พอที่มีข่าวเคลมได้  

ขับรถผ่านศูนย์ เลี้ยวเข้าไปเลย เป็นศูนย์ที่ไม่เคยใช้บริการมาก่อนด้วย  ขับดุ่มๆ ไปขอเค้าเคลมหน้าตาเฉย เรีบซะเรียบร้อย  :0214:

เวลาเอารถเข้าไปเคลมยางรองแท่นเครื่อง จำเป็นต้องเอาสมุดรับประกัน (ที่ใช้เวลาเอาเข้าเช็คระยะ) ไปด้วยมั้ยครับ

พอดีนัดคิวเอาเข้าไปเคลมได้แล้ว แต่สมุดรับประกันไม่อยู่ ขี้เกียจวิ่งกลับไปเอาที่บ้าน มันไกล

เวลาเอารถเข้าไปเคลมยางรองแท่นเครื่อง จำเป็นต้องเอาสมุดรับประกัน (ที่ใช้เวลาเอาเข้าเช็คระยะ) ไปด้วยมั้ยครับ

พอดีนัดคิวเอาเข้าไปเคลมได้แล้ว แต่สมุดรับประกันไม่อยู่ ขี้เกียจวิ่งกลับไปเอาที่บ้าน มันไกล

ไม่จำเป็นครับ ศูนย์เช็ควันออกรถได้จากเลขตัวถังครับ

อัพเดทข้อมูลครับ

เอาไปเคลมยางรองแท่นเครื่องมาแล้ว หายสนิท

ปล. ฮอนด้าเอกอินทราครับ เคลมง่าย ไม่วุ่นวายเลย