Jump to content

FD 17x8+38 ล้อ ติดแก๊ส LPG 58 ลิตร อยากใส่สปริงโหลดค่ะ

Recommended Posts

คือว่าอยากใส่สปริงโหลดอ่ะค่ะ จะติดไหม

รถสป็ค 17x8 ET+38 4 ล้อค่ะ  ติดแก๊ส LPG 58 ลิตร 

อยากใส่สปริงโหลดกับโช๊คเดิม แนะนำทีค่ะ ว่าใส่ตัวไหนดี ที่่นั่ง 3-4 คนไม่ติดอ่ะค่ะ แต่นานๆทีจะนั่ง 3-4 คนค่ะ

ส่วนใหญ่จะนั่ง 2 คนค่ะ แนะนำทีนะค่ะ โช้คเดิมนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

คือว่าอยากใส่สปริงโหลดอ่ะค่ะ จะติดไหม

รถสป็ค 17x8 ET+38 4 ล้อค่ะ  ติดแก๊ส LPG 58 ลิตร 

อยากใส่สปริงโหลดกับโช๊คเดิม แนะนำทีค่ะ ว่าใส่ตัวไหนดี ที่่นั่ง 3-4 คนไม่ติดอ่ะค่ะ แต่นานๆทีจะนั่ง 3-4 คนค่ะ

ส่วนใหญ่จะนั่ง 2 คนค่ะ แนะนำทีนะค่ะ โช้คเดิมนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จริงๆสเปคนี้เปลี่ยนแค่สปริงโหลด อะไรก็ได้ที่ไม่ลงเกิน 3"ผมว่าไม่ติดนะครับ

แต่ ถ้าโช็คเดิมๆ ก็หาสปริงแข็งๆหน่อย น่าจะดีกว่า เพราะ ถ้านั่งหลัง 3-4 คน ท้ายมันจะปัด นะครับ

จริงๆถ้าแนะนำลอง หาๆข้อมูลดู มีสปริงไทยทำอยู๋ "สปริงแดง"ของพี่ทศ อ่ะครับ ผมก็ใส่อยู่ หน้าลง น่าจะ 2"หลัง 1"กว่าๆ

ถ้านั่งด้วย ผมว่าใช้โช้คแข็งๆ หน่อยดีกว่า

หรือไม่ก็หา สตัท สักชุด

เห็นด้วยครับ ถ้างบถึง สตรัช อ่ะจบแน่นอนครับ ปรับได้ตามฟิลล์การขับ ของ จขกท.ด้วยครับ

ท้ายปัดคือ เวลาเข้าโค้งเร็วๆ ท้ายมันจะดึงๆเหวี่ยงๆ อ่ะครับ คุม รถยาก

จากที่หาข้อมูลมานะค่ะ เห้นบอกว่ารถที่ติดแก๊ส ให้ใส่สปริงแดงของคุณทศ อ่ะค่ะ อยากรุ้ว่าใครใส่บ้างค่ะ ถ้าใส่กัลแม็ก 17 มันจะโหลดสวยเลยใช่ไหมค่ะหรือว่าสปริงแดงของคุณทศไม่ใช่สปริงโหลด

จากที่หาข้อมูลมานะค่ะ เห้นบอกว่ารถที่ติดแก๊ส ให้ใส่สปริงแดงของคุณทศ อ่ะค่ะ อยากรุ้ว่าใครใส่บ้างค่ะ ถ้าใส่กัลแม็ก 17 มันจะโหลดสวยเลยใช่ไหมค่ะหรือว่าสปริงแดงของคุณทศไม่ใช่สปริงโหลด

ผมใส่อยู๋ครับ เป็นแดงเก่า (หน้าทิ่มท้ายโด่ง) คือหน้าลงเยอะกว่าหลัง

แต่แดงรุ่นใหม่ หน้าหลังลงเท่ากัน ครับ (แต่ไม่เตี้ยมาก)

ปล.สปริงแดงพี่ทศ เป็นสปริงโหลดครับ มีสองสี แดง กับเขียว

แต่ถ้าติดแก้ส ควรใช้แดง ครับ ส่วนความเตี้ยต้องลองถามพี่ทศครับ ลืมแล้วรู้แต่ ของผมมัน แดงเก่า

ใส่ 18 ยังไม่ติดเลยครับ ^^

หยุดปีใหม่ไม่มีไรทำ แปะเคฟล่าห์ แอบแรด นิดนึง เสาประตู+กันกระแทก ด้วยงบที่แสนจะน้อยนิด 250 บ.ยังเหลือ !! อิอิ

แกะตูดเป็ดมาหุ้มใหม่ เล่นซะฝาหลังรอยใต้ตูดเป็น บึ้ม ! เลย - -*

843F276E-990E-4C86-81BC-310395CAF2DB-276

ซื้อสติกเกอร์ที่ไหนอ่ะครับ .... กำลังคิดว่าจะหัดลองทำเองบ้าง รัยบ้าง ^^

ซื้อสติกเกอร์ที่ไหนอ่ะครับ .... กำลังคิดว่าจะหัดลองทำเองบ้าง รัยบ้าง ^^

PM นะครับ พอดี อันนี้ผมโพสผิดกระทู้ครับ ^^ เดี๋ยวจะเสียมารยาท จขกท.เขาครับ แหะๆ

ขอบคุณค่ะ สปริงทุกสีของพี่ทศมันจะต่ำกว่าสปริงเดิมศุนย์ ใช่ไหมค่ะ แล้ว ร้านพี่ทศอยู่แถวไหนค่ะ

มี Line มั้ยครับ ลองเซิสหาใน Line อ่ะครับ ว่า " ทศสปริง " นะครับ ลองดู

พอดีเปลี่ยนโทรศัพท์ แล้ว เบอร์พี่ทศหายครับ

แต่ผมติดตั้งที่ Cockpit ติวานนท์ ครับ ราคาไม่แน่ใจ แต่ตอนนั้น 5000+1000(ค่าติดตั้ง)

ส่วน แดงเก่า เป็นยังไง ใหม่ยังไง ฟิลกับความสูงรถแตกต่างกันยังไง ลองถามพี่เขาดูนะครับ ผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้ว อ่ะครับ ^^

089-499-3766 เบอร์พี่ทศครับ......ลองโทรปรึกษาเขาได้เลยครับ ใจดีและแนะนำดีมากครับ

.ใช่ครับ ถึงยังไม่ได้เป็นลูกค้า แกก็ให้ข้อมูลดีมากครับ ปรึกษาได้ด้วย ครับ

แล้วร้านอยู่แถวไหนค่ะ พอดี ยังไม่ได้ไปทำอ่ะค่ะ ก้เลยยังไม่อยากโทรไป ไว้จะไปทำค่อยโทรไป หาข้อมูลไว้ก่อน ก้เลยอยากรุ้ว่า ร้านอยู่ตรงไหนค่ะ

แล้วล้อ 17x8" ใช้ยาง 215/45/17 ดึงหน้ายางมากไปหรือเปล่าครับ แล้วถ้านั่งกันเต็มที่(5-7 คน)จะอันตรายหรือเปล่าครับ

โทรถามเถอะครับ เพื่อข้อมูลที่ถูกต้อง กว่านะครับ

เก็บข้อมูลด้วยคนครับ ของผม58ลิตรใส่สปริงH-techครับ

กำลังจะไปใส่17/8"เหมือนกันครับ

แล้วล้อ 17x8" ใช้ยาง 215/45/17 ดึงหน้ายางมากไปหรือเปล่าครับ แล้วถ้านั่งกันเต็มที่ 5 คนจะอันตรายหรือเปล่าครับ

รอเก็บข้อมูลครับ

แล้วล้อ 17x8" ใช้ยาง 215/45/17 ดึงหน้ายางมากไปหรือเปล่าครับ แล้วถ้านั่งกันเต็มที่(5-7 คน)จะอันตรายหรือเปล่าครับ

ของผมก็กว้าง 8 ยาง 215/45/17 มองว่าดึงไม่มากนะครับ นิดนึงกำลังสวย  ถ้านั่งหลายคนก็ต้องดูสภาพของยางด้วยครับ

ยางใหม่ก็สบายใจได้ในระดับนึงครับแต่ก็ต้องขับด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ

ปล.ว่าแต่ 7 คนนี่อัดกันไปยังไงครับ   :D

กำลังสวยครับ

• 3 weeks later...

66468_3639730890990_20187606_n_zpsbfea7a

ใส่สปริงพี่ทศอยู่ครับ หน้าแดงใหม่ หลังแดงเก่า โช๊คเดิม เหมือนข้างหน้าจะสูงกว่านิดๆ ตอนแรกใส่เก่า หน้าหลัง กันชนหน้าแตกกระจุย

เลยใส่แบบนี้ขับสบายขึ้นเยอะเลย

ล้อ 17 กว้าง 9 ออฟ 35 ยาง 215/45/17 ยางดึง แก็ส 51 ลิตร

ลองนั่งหลัง 2 คน ก็ไม่ติดนะครับ ยังไม่เคยมีคนนั่งมากกว่านี้