Jump to content

Super Street Rocket Honda Civic Type R _ DRM & K-CEPTION !!

Recommended Posts

หนู แดง ไป ว่าย น้ำ กัน

:0156:

เจอกันกลางเดือนหน้าเยยยยยยย :0148:

อั้ยย ย่ะ !!

หล่อจิงๆ

ขอบคุณคร๊าฟพี่เอก ขอล้อเทาๆเนอะ อิอิ :0036:

Vtec Store. มาไงวะเพื่อน

เค้าช่วยหลายๆอย่าง จุดเด่นก็มี ให้เกียรติเค้าหน่อย :0099:

...เมื่อไหร่จะได้พบกัลอีก

เมื่อพี่ว่างครับน้อง งานเยอะ

ตัดติ๊กเกอร์รอได้เลย เหมา

:0173:

แน่ใจนะครับ เวอร์ชั่นนี้หล่อสุดในฝั่งเอเชียใต้แล้ว :0088:

แดงได้น่าขย่มมาก

:0044::0045::0182:

อูยยยย พี่อุ้ยพูดแบบนี้สื่ออะไรเปล่าครับ ผมก็อยากนะ 555555 :0144:

บอกได้คำเดียวว่า แหล่มมมม

ขอบคุณคร๊าฟพี่เอ๋ spoon ปลอมครับ :0027:

คันนี้ ชอบบบบแรง+สี สด

ขอบคุณคร๊าฟผม :0115:

น้องเม่า คันโหดมาแว้ววว

กล้องดี รูปสวยครับพี่ ขอบคุณคร๊าฟผม :0080:

เสียงกรองดุสวดๆ :D

เดะรออะไรๆเบาลง ผมจะทำห้องกั้นแล้วนะครับ ใช้แผ่นอลูบางๆทำให้เข้ารูป เรียบร้อยอะครับพี่ :0148:

เดะรออะไรๆเบาลง ผมจะทำห้องกั้นแล้วนะครับ ใช้แผ่นอลูบางๆทำให้เข้ารูป เรียบร้อยอะครับพี่ :0148:

ถ้ากั้นได้ก็แหล่มเลยครับ จะได้อากาศเย็นๆไปเต็มๆ ไม่ต้องไปผสมกับอากาศร้อนจากเครื่องด้วย

ถ้ากั้นได้ก็แหล่มเลยครับ จะได้อากาศเย็นๆไปเต็มๆ ไม่ต้องไปผสมกับอากาศร้อนจากเครื่องด้วย

พี่ตู้ครับ ขอความรู้เรื่องออยเครื่องหน่อยครับ มีผลดี-เสีย ยังไง ขอบคุณครับพี่ :0178:

พี่ตู้ครับ ขอความรู้เรื่องออยเครื่องหน่อยครับ มีผลดี-เสีย ยังไง ขอบคุณครับพี่ :0178:

Engine Oil cooler รึป่าวครับ

เครื่อง K20A ฝาแดงมันมีออยเครื่องอยู่แล้วครับ แต่เป็น Water cool ใช้น้ำหล่อเย็นมาคูลอะครับ ตัวออยคูลมันอยู่ติดกับเสื้อสูบเลยครับตรง Oil filter

สำหรับวิ่งเซอร์กิต เอาจากรถพี่เป็นหลัก วิ่งมากสุดประมาณ 6 - 7 รอบต่อรัน

Oil temp อยู่ไม่เกิน 120 องศา Oil press ก็ไม่ตก

วิ่งซัดหนักๆบนทางด่วน ไม่เกิน 100 องศาครับ

แต่ข้อเสียมันก็มีตรง ถ้าซัดหนักๆ ทั้งน้ำทั้งออยมันพากันร้อนไปทั้งระบบ แต่คิดว่าของเดิมที่มีอยู่ก็พออยู่สำหรับเราๆนะครับ

แต่ถ้าอยากเย็นกว่านั้นคงต้องใส่ Oil cool แบบระบายความร้อยด้วยอากาศ อันนี้จะเย็นกว่าอยู่ครับ มันไม่ขึ้นกับอุณหภูมิน้ำของเครื่องแล้ว ที่เคยเห็นวิ่งเซอร์กิตหนักๆออยเท็มประมาณ 100 ครับ