Jump to content

รถบ้านๆ 2.0 เดิมๆกับ 6MT

Recommended Posts

พาลูกรักมาแนะนำตัวครับ เป็นสมาชิกมาตั้งแต่บ้านเก่าแต่ไม่ค่อยได้เขียนอะไรเท่าไหร่ ซุ่มๆอ่านอย่างเดียว  :ph34r:

แรกเริ่มเดิมทีเป็นรุ่น 2.0 ปี 2010 ครับ อยู่เดิมๆได้ไม่นานก็โดนมือซนผมจนได้  ^_^

รถเน้นใช้งานครับ ขับทุกวันซัดทุกวัน จะให้สภาพข้าววิ้งไร้ซึ่งฝุ่นไรซึ่งรอยบาดแผลตลอดเวลาก็คงเหนื่อยน่าดู  <_<

หน้าตาปัจจุบันครับ

สภาพห้องเครื่องกับ k20z2 เดิมๆครับ

อาวุธลับครับ ฮ่าๆๆ :ph34r: เกีย 6MT พร้อม LSD จาก EP3 type r ของยุ่น

เกีย MT ก็ต้องมากับแป้นเล็กๆ 3 แป้นน่ารักๆ

อาวุธลับอีกอย่างครับ ไม่มีเจ้านี่รถคงจอดตั้งโชว์ได้อย่าเดียว

ภาพรวมๆ

ภาพเพิ่มเติมครับ  :D

อีกมุมครับ คู่กับรถเพื่อน

ปิดท้ายด้วย... :)

ถามตัวเองว่าทำไมทำแต่เกีย ไม่วางฝาแดงไปเลย ตอบสั้นๆก็ตอนแรกเสียดายครับ อุส่าลงทุนซื้อตัว 2.0 มา จะถอดเครื่องมันทิ้งก็กะไรอยู่ก็เลยตัดสินใจทำให้สุดๆกับเครื่องเดิมติดรถ สุดท้ายแล้วทำออกมาก็ไม่เสียดายแม้แต่น้อยครับ ซัดกันสนุกสนานมันมือมันเท้าครับ เครื่อง2.0บ้านเราก็สามารถทำให้มันเอาเรื่องได้ครับ  :)

credit: พี่แน๊ต hyattboy ครับ ตอนทำผมไม่อยู่แกก็จัดการให้ซะทุกสิ่งอัน

งบประมาณเท่าไหร่ครับ ทาง pm ก็ได้ครับ

เด๋วส่งให่นะครับ

โหดจัดเห็นแต่ตอนจอดนิ่ง 555

อย่าเพิ่งเจอบนถนนตอนนี้เลยครับ อายเค้ายังขับไม่โปร ฮ่าๆๆ

สุดๆ ไปเลย เปลี่ยนเป็น MT ละวิ่งมันขึ้นขนาดไหนครับเนี่ย

วิ่งคนละเรื่องกะตอนเป็นออโต้เลยครับ ผมเองก็ประหลาดใจเหมือนกัน

หล่อทั้งภายนอกภายในเรยคร้าบบ

ขอบคุนครับ  :)

หล่อมากเลยคร๊าบบ

ขอบคุนครับผม  :)

ชอบอ่ะ

ชอบเหมือนกันครับ  :D

K20Z ตัวโหด รถก็สวยคับ

ไม่โหดขนาดนั้นคับฮ่าๆ ขอบคุนคร้าบ

หล่อมากอ่ะครับ สุดๆเลยกับ2.0 MT

ขอบคุนครับ ขับสนุกๆมันต้อง MT จิงๆ

หล่อคับ แก๊งค์นี้คุ้นๆ ^^

แหะๆขอบคุนครับ^^

หล่อโหดดีครับ

ว่างๆ รบกวนลงรายละเอียด K20Z+6MT ไว้เป็นแนวทางสู่บรรพชนรุ่นหลังด้วยนะครับน้อง

ขอบคุนครับ ว่างๆเด๋วจัดให้ครับ แต่จะเอาละเอียดๆคงต้องให้คนจัดการโปรเจคมาชี้แจงครับ

หล่อมากครับ

ขอบคุนครับ

รถหล่อและแรงดลยครับคันนี้

ขอบคุนค้าบ ได้ข่าวรถท่านก็ไม่ธรรมดานะ  :ph34r:

อะอีกรูป แถม

แต้งกิ้วคับ ของใหม่ขายดิบขายดีเน้อ