Jump to content

สอบถาม แม็กงาน CG0-400 หน่อยครับ

Recommended Posts

ce28 ก็อป งาน CG0-400 เนียนไหมครับ หรือว่ามีแบบไหนที่เนียนกว่า แนะนำทีครับ

แล้วมีสเป็ค 17x8 +38  ไหมครับ แล้วราคาเท่าไร ซื้อได้ที่ไหนครับ 

เพิ่งไปดูมาเมื่อวานนี้ งานก็เนียนคับ ราคาประมาณ5-6พัน มีหลายสาขาคับลองหาใน google ดูคับ

ผมว่าเก็บเงินอีกหน่อย หาแท้มือสองน่าจะดีกว่าน่ะคับ(ความห็นส่วนตัวน่ะคับ)

ถ้าเลือกจะใส่CE28งานCGผมบอกได้เลยว่าไม่ผิดหวัง เพราะก๊อปเนียนสุดแล้ว ขนาด 17" 8+38 เท่าที่รู้กว้าง8งานCGมีแต่+40ครับ ไม่ก็จัด 17" 9 มีทั้ง+40และ+25 ถ้าอยากโหด เพราะผมใส่อยู่ ส่วนราคาล้อเปล่ามี2หมื่นนิดๆครับ สาขาCGก็มีเลียบด่วนรามอินทรากับรามอินทรา กม.2

ครับๆ งบไม่ถึงของแท้ครับ อ่อแล้วที่บอกว่ามีหลายสาขา ทุกสาขาคืองานเดียวกันเลยใช่ไหมครับ แล้วมีสาขาไหนแนะนำไหมครับ แล้วสเปคที่ผมว่ามามีไหมครับ

แล้ว 17 กว้าง9 +40  กับ 17 กว้าง8 +38  มันใกล้เคียงกันไหมครับ

ผมกลัวใส่ 17x8+40 แล้วล้อมันจะหุบเข้าไป

แล้ว 17x9 +40 จะติดไหมครับ

จัดให้ดู 17" หน้า 8+40 หลัง 9+40 งานCGคับ สปริง S-TECH หลังไม่ติดนะเพราะผมนั่งไม่เกิน3คน หน้าจั้มแรงๆๆมีเสียงฟิตๆๆให้ได้ยินบ้าง

สวยมากเลยครับอยากดูรูปหลายๆมุม ด้านข้าง ไรพวกนี้ จังเลยครับ ลงให้ผมดูทีนะ เพื่อการตัดสินใจ

แล้ว ถ้าเป็น หน้าหลัง 8 นี่มันจะสวยไหมครับ มันจะดูหุบไปไหมครับ เพราะดูแล้ว ถ้าผมใส่หลัง9 นั่ง 4 คนน่าจะติด

สวยมากเลยครับอยากดูรูปหลายๆมุม ด้านข้าง ไรพวกนี้ จังเลยครับ ลงให้ผมดูทีนะ เพื่อการตัดสินใจ

แล้ว ถ้าเป็น หน้าหลัง 8 นี่มันจะสวยไหมครับ มันจะดูหุบไปไหมครับ เพราะดูแล้ว ถ้าผมใส่หลัง9 นั่ง 4 คนน่าจะติด

ตามไปห้องโชว์รถเลยครับ  หา AppZaa  ก็ได้ดูแล้วครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ 

ขอถามหน่อยครับ งาน CG กับงาน จ๋อม พัทยาใครเนียนกว่ากันครับ

PMบอกก็ได้ครับ อยากรู้จิง จิง

ขอถามหน่อยครับ งาน CG กับงาน จ๋อม พัทยาใครเนียนกว่ากันครับ

PMบอกก็ได้ครับ อยากรู้จิง จิง

ไม่ต้อง PM. หรอกครับ ตรงนี้เลย

ความเนียนพอๆกัน จัดอันไหนก็ใด้แล้วแต่ชอบ สะดวกเจ้าไหนลุยใด้เลย

ปล. ล้อก็อปใชว่าราคาจะถูก เก็บนิดผสมหน่อย ล้อแท้มือ2 จบกว่าครับ

ไม่เคยลอง CG นะครับแต่ที่เพื่อนๆในคลับได้บอกมาก็เนียน แต่ไม่แน่ใจว่าเฉพาะแค่รุ่น CE28 รึป่าวนะ

แต่สำหรับพี่จ๋อมแล้วเนียนเช่นเดียวกัน ผมจัดมา 2 ชุดแล้วไม่มีผิดหวัง อันนี้ต้องไปดูเองครับ แล้วแต่ว่าคุณชอบงานของที่ไหนมากกว่ากัน 

เพราะผมก็บอกเต็มปากไม่ได้ว่า CG หรือ พี่จ๋อมเนียนกว่าเพราะผมเองไม่เคยจัดที่ CG จัดกับพี่จ๋อมเจ้าเดียวจบเลยจริงๆ แล้วแต่ึคุณจะเลือกแล้วละครับ  

เนียนทั้ง2เลยคับ ชอบร้านไหนเลือกร้านนั้นเลยคับ

แต่ตอนนี้เริ่มชอบRS ร้านพี่จ๋อมแล้ว :wub: