Jump to content

สอบถาม แม็กงาน CG0-400 หน่อยครับ

Recommended Posts

ขอถามเสริมอีกนิดสิคับว่า ... ล้อของทั้งสองร้าน ถึงจะกอปเหมือนยังไง แต่เรื่องน้ำหนัก ก็คงไม่ได้เบาเหมือนล้อแท้ใช่มั้ยครับ?

ขอถามเสริมอีกนิดสิคับว่า ... ล้อของทั้งสองร้าน ถึงจะกอปเหมือนยังไง แต่เรื่องน้ำหนัก ก็คงไม่ได้เบาเหมือนล้อแท้ใช่มั้ยครับ?

ตามนั้นครับ ล้อแท้เบาๆเลย แต่แข็งมากๆ

งามมากๆๆ  แล้วถ้าใส่ 17 หน้า 8 หลัง 9 +40 ใส่ยาง 215/45/17  มันจะดึงเกินไปไหมครับ 

แล้วถ้าโหลดด้วยสปริงพี่ทศ รถติดแก๊ส นั่ง 3- 4 คนจะติดไหมครับ

เอาเป็นว่าคุณไปร้านพี่จ๋อม คุณได้มากกว่าล้อ   จบครับ

ตามที่เฮียว่าเลย...จบๆ แต่ผมขี้เกียจไปเลยจบที่ CG อ่ะพี่ชิต :0026:  :0026:

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

แล้ว รถสีดำใส่สีไหนสวยครับ  ส่วนตัว ชอบ หลายสีมากเลย -*-

สีไทเทเนี่ยม/ทองไหม้/ทอง   3สีนี้ เลือกไม่ถูกเลย มีตัวอย่างแนะนำไหมครับ

แล้ว รถสีดำใส่สีไหนสวยครับ  ส่วนตัว ชอบ หลายสีมากเลย -*-

สีไทเทเนี่ยม/ทองไหม้/ทอง   3สีนี้ เลือกไม่ถูกเลย มีตัวอย่างแนะนำไหมครับ

ผมว่าลองเข้าไปดูในห้อง โชว์รูมรถส่วนตัวของสมาชิกซิคับ มีหลายแบบ หลายแนว หลายสีให้ดูอย่างเห็นได้ชัดเจนน่ะคับ....ค่อยๆเลือก ดูความชอบเรื่องสีในใจเราให้ชัวร์ก่อน....

ผมว่ามันตอบยากน่ะคับว่าสีไหนสวย ผมว่ามันก็สวยทุกสี แต่ผมว่าหาสี หาลายที่ลงตัวสำหรับตัวเราดีกว่า อยู่ที่ว่าเราจะแต่งออกมาแนวไหน ให้รถสะท้อนบุคลิกของเราน่ะครับ

ปล.รถสีดำเหมือนกัน ผมเลือกใส่แมกซ์สีโฮเปอร์โคม ..... เพราะอยากให้ล้อมันดูเด่นคับ...แต่ตอนนี้ก็เริ่มเบื่อแล้ว กำลังมองหาลายใหม่สีใหม่เหมือนกัน...การแต่งรถ เล่นรถ มันไม่

ค่อยจบง่ายหรอกคับ.. เบื่อทีก็เปลี่ยน...

สีไทเทเนี่ยม/ทองไหม้/ทอง   3สีนี้ เลือกไม่ถูกเลย มีตัวâ

CG0-400 แบบไม่ต้องคิดครับ ล้อใส่รถแข่งของทีมตัวเองด้วยครับ

ความเหมือนก็ไม่ต้องสืบ ตัว กว้าง 9 40 / 9 25 / 9 0 หล่อมาก ไม่ติดด้วย

แต่ถ้าตัวกว้าง 8 ไม่สวยครับ

ปล. สีทองไหม้ยังไม่เหมือนนะครับ

• 2 weeks later...
อยากเห็นรูปรถที่ใส่ CE28  แท้ กับ งาน CG อ่ะค่ะ ใครมีช่วยลงทีนะค่ะ จะได้เปนแนวทางการตัดสินใจค่ะ 

งาน cg-0400 ce28

แล้ว ขอบ 18 งาน CG มันเนียนไหมค่ะ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันเนียนมากอยู่นะคร้าบบบบ :0080:

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่ามันเนียนมากอยู่นะคร้าบบบบ :0080:

แล้วขอบ 18 มันจะเนียนไหมค่ะ  ขอโทษนะค่ะ ถ้าถามเยอะไป เพราะว่าอยากได้สิ่งที่ดี คุ้ม และพอดีที่สุดอ่ะค่ะ ไม่อยากเปลี่ยนหลายรอบ จะจัดของแท้ก้งบไม่ถึง เลยต้องถามเยอะหน่อย

แล้ว ssr type F ร้าน CG เป็นไงบ้างครับ เป็นงานโรต้าหรือของแท้ครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ทีแรกไปจอง CE28 งาน cg ที่่ Motor expo ครับ วงละ 5,000 17x8 +40 มองทีแรกเนียนครับ แต่พอเอามาวางข้างล้อแท้ CE28 ต่างพอสมควร

ใจเลยโลเลแต่ก็จองไว้ครับ รู้สึกกว้าง8 ขาดไปหน่อย จะใส่หลัง9 ก็ลำบากตอนสลับยาง 

จองมากลับบ้านก็ไม่แล้วใจครับ ไม่อยากใส่ล้อก๊อปตงิดๆในใจ สุดท้ายไปจัด Advan RZ แท้ สเป๊กก้านยก สวยถูกใจครับ

ไม่ค่อยซ้ำใครในรถเก๋ง แต่กระบะ ตระกูล Advan ทั้งนั้นครับ ชอบเบิ้ลเครื่องใส่ผมด้วย

ส่วนงานร้านพี่จ๋อม เคยดูในรูปสวยดีครับ เลยขับรถไปดูที่ร้าน ส่วนตัวเห็นงานทั้งคู่ ชอบ CG มากกว่าครับ 

แล้ว ssr type F ร้าน CG เป็นไงบ้างครับ เป็นงานโรต้าหรือของแท้ครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

งานแท้คับ ราคาเอาเรื่องเหมื่อนกันคับ