Jump to content

เอาไงกะช่างศูนย์คนนี้ดี

Recommended Posts

ตัวเล็กสี่เหลี่ยมในคลิป นั่นคือ กล้องที่ถ่ายภายในรถใช่มั้ยอ่ะครับ พี่

อยากได้บ้าง จอดรถที่ทำงาน จะได้หาตัวคนเข็นรถ กระแทกได้ เอาไว้ยันกับยามที่ทำงาน ครับ ^^

• Replies 70
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

aae3039

ครับ มันอาจเป็นเรื่องปกติที่เราไม่เคยเห็น แต่พอได้เห็นแล้วมัน ....   บัตรเมมเบอร์ร้านแต่งฮอนด้าร้านนึงครับ   จะไปโทษทั้งศูนย์ไม่ได้หรอกครับ เป็นเพียงพนักงานบางคนเท่านั้น เห็นบางคนก็ทำงานเอาใจใส่

aae3039

ผจก. ศูนย์โทรมาซักครู่ครับ ยังไม่ตื่นเลย บอกว่าได้เข้ามาดูจากเวปบอร์ด civicclubthailand แล้ว ได้กล่าวคำขอโทษและรับปากจะว่ากล่าวตักเตือน จะดูแลการทำงานของพนักงานให้มากกว่านี้   หาว.....   นอนต่อล่

aae3039

เมื่อวานเอารถไปใช้บริการที่ศูนย์แห่งนึง ก็มีการเปลี่ยนมือขับกันหลายคนบางคนก็ซนกดนู่นนี่เล่นก็ไม่เป็นไรแต่ติดใจนายคนนี้ ดูเอาเอง นี่เพียงบางส่วน http://www.youtube.com/watch?v=NN5MTq9eizA   พนักงาน

ส่งผู้จัดการ ผู้จัดการนิ่ง

ส่งฮอนด้าไทย ฮอนด้าไทยนิ่ง

ส่งฮอนด้าJP เลยพี่ แบบนี้ต้องจัดเต็ม

ตัวเล็กสี่เหลี่ยมในคลิป นั่นคือ กล้องที่ถ่ายภายในรถใช่มั้ยอ่ะครับ พี่

อยากได้บ้Lาง จอดรถที่ทำงาน จะได้หาตัวคนเข็นรถ กระแทกได้ เอาไว้ยันกับยามที่ทำงาน ครับ ^^

อันนั้นเป็น Laser Detector ครับ

เพลียเลย ถ้าเจอแบบนี้คงฉุน

พี่เอ๋ กล้องซื้อที่ไหนหรอครับ

ซื้อได้ที่ไหนครับพี่

คลองถมมีเยอะแยะหลายแบบครับ

ซื้อมาลองหลายตัวล่ะ ตัวที่ใชอยู่ปัจจุบันเวิร์คสุดล่ะครับ ในรายการทีวีกะในเวปเห็นขายอยู่4500-5000 แต่ไปเดินคลองถมได้มา 3200เอง

ง่าวเลยงานนี้ เคยเจอ กับตัว เปิดเพลงรถผมซะดังเลย

นั่งดูคลิปทั้งหมด รถผ่านมือขับทั้งหมด5คน มีคนนึงเปิดเพลงจนกล้องเต้นเลยครับ

ส่งผู้จัดการ ผู้จัดการนิ่ง

ส่งฮอนด้าไทย ฮอนด้าไทยนิ่ง

ส่งฮอนด้าJP เลยพี่ แบบนี้ต้องจัดเต็ม

อั้ยโมโหมันก็โมโหอ่ะแมน แต่ถ้าเราไปเล่นศูนย์เยอะ ศูนย์ก็อาจไปเล่นช่างต่อเยอะ เราก็ไม่ได้มีไรเสียหายเยอะ ปล่อยให้ศูนย์เค้าจัดการพนักงานเค้าเองเหอะ

คุยกับ ผจก. ก่อนวางสายยังย้ำเอาแค่ตักเตือนก็พอนะครับอย่าไปอะไรแรงมาก กับขอให้เพิ่มการควบคุมพนักงานให้มากกว่านี้

จริงๆถ้าเราได้รับความไม่สะดวกในการรับการบริการ เราก้อควรจะร้องเรียนนะคะ (อย่างที่ได้ทำไป) เพราะถือเป็นการปกป้องรถเรา และปกป้องผู้มารับบริการหลังจากเราด้วยค่ะ

ตอนนี้มีเรื่องกับประกัน อยากจะอัดเสียงในการสนทาเหมือนกัน แต่โทรหาหัวหน้า ก้อเลยรู้ว่า อ๋อ พนักงานเนี่ย คงได้แบบอย่างมาจากหัวหน้าเค้านั่นแหละ องค์กรเดียวกันนี่นะ

คงต้อง คปภ  ถึงจะได้ผล อ่ะคะ

ไม่มีปัญหาคับ ถึงส่งเรื่องไปก้อโดนว่ากล่าวตักเตือน แต่ไม่ได้กำหนดบทลงโทษที่ชัดเจนคับ ทำให้หนักงานทำผิดได้อีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า รถผมทำสีล้อมาใหม่ๆ และได้เน้นกับเจ้าหน้าที่ (ย้ำแล้วย้ำอีก) ว่าให้ระวังล้อด้วย สรุปตอนรับรถ ล้อแหกหมด ถามหาความรับผิดชอบไม่มีคับ แจ้งว่าเป็นอยู่แล้ว แล้วล้อก้อเป็นจุดที่เจ้าหน้าที่รับรถลงรายละเอียดไว้ ว่าอยู่ในสภาพไหน ต่อมาเอารถไปทำอีก ตอนรับรถเบาะเลอะกาแฟ และมีรอยเท้าที่เบาะหลัง ไม่ทราบพนักงานปล่อยรถมาได้อย่างไร ครั้งล่าสุดเอารถเข้าไปตั้งวาล์วและหาเสียงที่ดังจากหน้ารถ ก้อดันเอารถผมไปชนอีกกันชนแตกอีก เซ็งสุดๆ

อันนั้นเป็น Laser Detector ครับ

มันคือ เอาไว้เตือน เครื่องตรวจจับ ความเร็วใช่มั้ยอ่ะครับ ? พี่เอ๋

คลองถมมีเยอะแยะหลายแบบครับ

ซื้อมาลองหลายตัวล่ะ ตัวที่ใชอยู่ปัจจุบันเวิร์คสุดล่ะครับ ในรายการทีวีกะในเวปเห็นขายอยู่4500-5000 แต่ไปเดินคลองถมได้มา 3200เอง

นั่งดูคลิปทั้งหมด รถผ่านมือขับทั้งหมด5คน มีคนนึงเปิดเพลงจนกล้องเต้นเลยครับ

อั้ยโมโหมันก็โมโหอ่ะแมน แต่ถ้าเราไปเล่นศูนย์เยอะ ศูนย์ก็อาจไปเล่นช่างต่อเยอะ เราก็ไม่ได้มีไรเสียหายเยอะ ปล่อยให้ศูนย์เค้าจัดการพนักงานเค้าเองเหอะ

คุยกับ ผจก. ก่อนวางสายยังย้ำเอาแค่ตักเตือนก็พอนะครับอย่าไปอะไรแรงมาก กับขอให้เพิ่มการควบคุมพนักงานให้มากกว่านี้

สนใจทั้ง laser detector และกล้องเลยครับพี่เอ๋ รบกวนช่วยชี้เป้ายี่ห้อให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ/ตูน

กล้องรุ่นนี้มีเอามาขายทางทีวีด้วย แต่ราคาสูง ไปเดินหาที่คลองถมเซนเตอร์ได้ 3200-3500 เองครับ

http://youtu.be/aBIX29Q3w2M

laser detector สั่งจากเวปครับ

เอาให้หนัก เพื่อนผมทำงานที่ศูนย์นี้บอกว่าไอ้คนทำมันโดนแค่ใบเตือนอย่างเดียวเอง

ก่อนจะมาทำงานบริการควรที่จะอบรมพนักงานให้ดี(อย่างงี้แถวบ้านผมเรียกว่าช่างกวนเท้า)

สรุบบ้านเราใช้ เรด้า หรือ เลเซอ เป็นตัวตรวจจับความเร็วครับ 

ที่แน่ๆ อเมริกาใช้ เรด้า

ปล. อยากได้กล้องด้วย 

วิชาช่าง...

ควรจะมีอบรม มารยาทในการให้บริการ กับรถของลูกค้าด้วยนะคะ

ทำแบบนี้.. สันดานไม่ดีเลยค่ะ  :0028:

ps. เห็นแล้ว เซงแทนค่ะพี่เอ๋