Jump to content

ฝากถึง เจ้าของ FD คันนี้หน่อย "โครตแสบตา"

Recommended Posts

ผมขออนุญาตเรื่องกระทู้นี้นะคับ เนื่องจากประเด็นมันแตกไป จากการสื่อสารทางภาษา ที่อาจไปกระทบความรู้สึกเพื่อนๆท่านอื่นๆ

ซึ่งท่านเจ้าของโพสท์ก้อได้ขอถอนคำพูด และขออภัยสมาชิกทุกท่าน อย่างชัดเจน น่าจะให้อภัยกันได้นะครับ เพื่อนๆกัน :)

ผมถือโอกาสนี้เก็บโพสท์ปัญหาไว้ก่อนละกันนะคับ  :D

แต่ผมเชื่ออย่างนึงว่า กระทู้นี้ทำให้หลายๆท่านตื่นตัวเรื่องการแต่งรถที่อาจไปรบกวนเพื่อนร่วมทาง โดยที่เราไม่รู้ตัว 

ผมก้อเป็นคนนึงที่ต้องไปจอดรถที่มืดแล้วกดเบรคทดสอบแสง หลังจากอ่านเหมือนกัน เพราะผมทำไฟท้าย LED แบบจัดหนัก

ก้อรอดไป เบากว่า ไฟท้ายแต่งเชฟครุสเยอะ  :D  

• Replies 62
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

ผมอาจจะใช้คำพูดแรงไป อาจไปกระทบหลายคน ผมก็ขอโทษด้วย จริงผมหมายถึงคันนั้นแต่อย่างไรก้ตามก้ขอโทษทุกคัน และก็ขอถอนคำพูดครับ   อยากจะแนะนำว่า ไฟตัดหมอกหลัง รวมถึงไำฟตัดหมอกหน้า ควรจะใช้สวิชท์แยกต่างหาก

Tommie

ผมขออนุญาตเรื่องกระทู้นี้นะคับ เนื่องจากประเด็นมันแตกไป จากการสื่อสารทางภาษา ที่อาจไปกระทบความรู้สึกเพื่อนๆท่านอื่นๆ   ซึ่งท่านเจ้าของโพสท์ก้อได้ขอถอนคำพูด และขออภัยสมาชิกทุกท่าน อย่างชัดเจน น่าจะให

t0ey

ปัจจุบัน ได้มีการออกกฏหมาย เรื่องไฟตัดหมอก หน้า-หลัง หากใช้ไม่ถูก สถานการณ์ อาจถูกปรับ 500 บาท ได้   โดยปกติ ส่วนมาก จะมีคนบ่น เรื่อง New Vios เปิดไฟตัดหมอกหลัง ซึ่งสร้างความ ลำบากให้รถที่ขับตามมากๆ

ใจร่มๆครับ ค่อยๆแก้ไขกันไปครับอย่าผิดใจกันเพราะเรื่องเล็กน้อยครับ

ผมเคยเจอบางคันเบรคแล้วกระพริบด้วย B)

ปรกติไฟF1เบรคมันก็กระพริบนะครับ มันจะกระพริบตามรีเลย์แล้วถึงจะค้าง

ดูท่าละ จะบานปลาย...

พี่น้องกันทั้งนั้น  ไม่จบเพราะ..........

ขอโทษนะครับทุกท่าน เพราะผมเป็นต้นเหตุ จุดประกายให้กระทู้ร้อน 

ต้องขอโทษที่ปากไว พิมไวไปหน่อย 

อย่างที่ชี้แจงไว้ ครับ ตัวผมเองก็ชอบว่าคนที่ใช้ไฟสูง หรืออะไรก็ตามที่มันจ้าเกินที่จะรับได้บนถนน พอมามีอะไรมาสกิดให้ฉุกคิดว่าอิเหนาเป็นซะเองก็ทำให้ร้อนๆตัว 

ถ้าจะพูดเรื่องบานปลา่ย หรือไม่จบ เพราะชนวนที่ผมจุดขึ้น ต้องขอโทษด้วยครับ โดยส่วนตัวผมไม่มีอะไรคาใจเลยครับ และคุณ Ppop ก็แมนมาก ออกมาขอโทษและถอนคำพูด

ขอบคุณครับ 

ขอโทษนะครับทุกท่าน เพราะผมเป็นต้นเหตุ จุดประกายให้กระทู้ร้อน 

ต้องขอโทษที่ปากไว พิมไวไปหน่อย 

อย่างที่ชี้แจงไว้ ครับ ตัวผมเองก็ชอบว่าคนที่ใช้ไฟสูง หรืออะไรก็ตามที่มันจ้าเกินที่จะรับได้บนถนน พอมามีอะไรมาสกิดให้ฉุกคิดว่าอิเหนาเป็นซะเองก็ทำให้ร้อนๆตัว 

ถ้าจะพูดเรื่องบานปลา่ย หรือไม่จบ เพราะชนวนที่ผมจุดขึ้น ต้องขอโทษด้วยครับ โดยส่วนตัวผมไม่มีอะไรคาใจเลยครับ และคุณ Ppop ก็แมนมาก ออกมาขอโทษและถอนคำพูด

ขอบคุณครับ 

คิดซะว่าพี่น้อง มาบอกกันดีกว่าอ่ะครับ

เพราะคนใช้ ไม่ได้มาขับตามแบบนี้ นี่ครับ

ไงขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาแจ้งเตือนดีกว่าน่ะครับ

เข้าใจเลยว่าเพื่อนๆสมาชิกเหล่า RR แอบมาส่องไฟหลังรถตัวเองทุกท่านแน่ๆ ครับ

เราก็ไม่อยากให้ใครมาว่าเรา กันทั้นนั้นน่ะครับ (คนอยากหล่อง่ะ)

ยังมีซีนอนอีกเยอะที่ สร้างปัญหาน่ะครับ

ใช้ของสาธารณะ ใจเย็นๆกันครับ ไงก็เพื่อนร่วมทางกันทั้งนั้นครับ

ด้วยความเคารพครับ

ว้า... จะซะละ :0026:

มีต่อภาค 2 ป่ะเนีย?? :0214:

จบ ไม่ใช่ จะ  พรูดก้อไม่ชัดนะเราน่ะ