Jump to content

ขอถามอะไรโง่ๆหน่อยครับสำหรับFDเรา

Recommended Posts

1. ทำไงให้ใส่เกียว่างแล้วถอดกุญแจออกได้ครับ 

2. รีเซตtip ยังไงครับไม่เคยทำเลยตอนี้ 8พันโลแล้ว

3.ไล่หมอกกระจกหลังยังไงครับ

1ดันเกียร์ไปที่ตัวP แล้วดึงกุญแจออกมาเสียบตัวช่องเล็กเหนือเกียร แล้วดันมาที่ตัวN    2รีเซ็ตก็กดแช่ไว้ทำได้ทั้ง tip a และ b     3นึกภาพไม่ออก  แต่ตรงช่องปรับอากาศมันจะมีรูปเหมือนไล่ฝ้า นะครับ  ลองดูนะครับ  นี่คือวิธีพื่นๆที่ผมทำอยุ่  ใครมีวิธีที่ดีกว่านี้หรือถูกต้องก็ลองอธิบายน้องเค้าดูนะครับ  ช่วยมือใหม่ได้แค่นี้  หรือไม่ลองไปอ่านคู่มือดูก็ได้นะครับ

1. ทำไงให้ใส่เกียว่างแล้วถอดกุญแจออกได้ครับ

ถอดสายตรงคอพวงมาลัยครับ ถ้าจะทำจริงๆ ไม่งั้นก็ตามด้านบน

แนะนำให้อ่านคู่มือรถที่เค้าให้มาอ่ะครับ

ลางอย่างที่เราไม่รู้ว่ารถเราทำได้ก็จะได้รู้และใช้งานได้ครบทุกฟังก์ชันครับ

ง่ายๆก็ทำตามกระทู้ที่พี่  bigheads โพสต์ไว้เพราะผมก็ทำแบบนั้นเหมือนกัน

ENJOY WITH FD!!

ผมว่าตามท่านข้างบนตอบโจทย์ได้หมดแล้ว  แต่ให้ดีอ่านเพิ่มเติมในคู่มือรถจะได้เพิ่มอีกเยอะครับ

ตามพี่ชิตครับ เสริมนิดนึงไล่ฝ้ากระจกหลังถ้าเป็นแอร์ออโต้ กดที่รูปกระจกหลังเลยครับ

ที่สำคัญ ไม่มีคำถามไหนโง่ครับ แค่เราไม่รู้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ เพราะหลายเรื่องผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับผม

เรื่องแบบนี้ไม่ได้เรียกว่าโง่หรอกครับ ผมว่าคนที่ไม่รู้แล้วไม่ถามนี่ซิน่าโดนว่ามากกว่า ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่อีกหลายเรื่องเลยที่ไม่รู้ แต่ก็จะพยายามหาความรู้จากพี่น้องเราในนี้ครับ

ไล่หมอกหลังอะครับ กดไปเลยไม่ต้องปรับพัดรอบ ปรับอุณหภูมิไรเลยใช่มั้ยครับ ผมลองกดดูแล้วมันไม่ค่อยออกครับ(รูปกระจำหลังมันเป็นรูปเว้าๆหน่อยใช่มั้ยคับ)

ไล่หมอกหลังอะครับ กดไปเลยไม่ต้องปรับพัดรอบ ปรับอุณหภูมิไรเลยใช่มั้ยครับ ผมลองกดดูแล้วมันไม่ค่อยออกครับ(รูปกระจำหลังมันเป็นรูปเว้าๆหน่อยใช่มั้ยคับ)

กดแล้วมันทำงานเองครับ จะค่อยๆร่อนตามลายเส้นไล่ฝ้าครับ

มันมึ 2 แถว

บน กระจกโค้ง เป็นของบานหน้ามันจะปรับให้แอร์ไปเป่าที่กระจก โดยมันจะปรับไปรับลมจากด้านนอก(แต่สามารถกดเลือกลมให้เป็นภายในได้ครับ)

ล่าง กระจกเหลี่ยม เป็นของบานหลัง กด ล้วแถบไล่ฝ้าจะอุ่นขึ้นครับ

ปล. 1.8s แอร์ธรรมดานะครับ

ปุ่มตรงใกล้ๆปุ่มoffใช่มั้ยครับ

ลองกดดูเลยถ้ามันรู้สึกว่าฝ้าหายก็อันนั้นละครับ  แนะอีกอย่างลองอ่านคู่มือ อยากรู้อะไรเกี่ยวกับรถเราก็กดเลยครับ  ไม่มีอะไรเสียหายรถเราไม่มีปุ่มระเบิดทำลายตัวเอง

นะครับอิอิ

ผมก็เพิ่งรู้วันนี้แหละ ว่าจะจอดใส่เกียร์ว่าง ดึงกุญแจรถเกียร์ออโต้ยังไง

เพราะผมขับเกียร์ธรรมดา อิอิ

ลองกดดูเลยถ้ามันรู้สึกว่าฝ้าหายก็อันนั้นละครับ แนะอีกอย่างลองอ่านคู่มือ อยากรู้อะไรเกี่ยวกับรถเราก็กดเลยครับ ไม่มีอะไรเสียหายรถเราไม่มีปุ่มระเบิดทำลายตัวเอง

นะครับอิอิ

มันน่าทำมาด้วยนะพี่ชิต เผื่อเราเบื่อ ระเบิดมันทิ้งเลย