Jump to content

รบกวนวิเคาะห์อาการนี้หน่อยครับ

Recommended Posts

พอดีมีเสียงดังเวลาเลี้ยว แบบเสียง "แอตตตต แอตตตคล้ายเสียงปิดประตูที่ไม่ได้หยอดน้ำมัน"ประมาณนี้ เวลาเหลี้ยวพวงมาลัย ทางซ้ายและมากทางขวา กะลังเป็มานี้ช่วงอาทิตย์หลัง ไปที่ร้านเขาบอกว่า เป็นเพราะว่าตัวค้ำโช้คผมมันรั้ง ตัวโช้คสตัสใว้ (ผมใส่ทั้งบนและล่าง)เวลาเลี้ยวถึงมีเสียงแบบนี้ แต่เรี่องที่ยังทำให้ไม่กระจ่างคือ ผมใส่ตัวค้ำนี้มาเป็นปีแล้ว ก็ไม่เคยมีอาการแบบนี้ ก็เลย รบกวนเพื่อนในคลับ วิเคราะห์่วยผมที เผื่อท่านใดมีอาการแบบนี้ แล้วแก้ได้จะได้นำไปแก้ไขได้บ้างคัฟ

ทำไมช่วงนี้หลายๆคนเป็นบ่อยกันจังครับ ผมก็เป็นแต่มันจะใช่อาการเดียวกันไหมเนี้ย

สาเหตุที่เป็นกันหลายคน ผมคิดว่า อาจมีอะไหล่บางตัวมันถึงแก่เวลาของมันแล้วที่จะต้องเปลี่ยน

แต่อาการนี้ผมก็เป็นครับ ยังไม่ได้เช็คแบบละเอียดซักกะที

ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบครับ

ใส่สตรัทแล้วมันแข็งขึ้นครับ คิดว่าบางทีช่วงล่างบางชิ้นมันก็คงจะเสื่อมไปไวกว่าเดิมๆครับ

ปล.คุณแจ๊คเซตสตรัทร้านไหนครับ ผมว่าจะเอารถไปขันลงอีกหน่อย

สาเหตุที่เป็นกันหลายคน ผมคิดว่า อาจมีอะไหล่บางตัวมันถึงแก่เวลาของมันแล้วที่จะต้องเปลี่ยน

แต่อาการนี้ผมก็เป็นครับ ยังไม่ได้เช็คแบบละเอียดซักกะที

ขอบคุณมากครับ.

ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบครับ

ใส่สตรัทแล้วมันแข็งขึ้นครับ คิดว่าบางทีช่วงล่างบางชิ้นมันก็คงจะเสื่อมไปไวกว่าเดิมๆครับ

ปล.คุณแจ๊คเซตสตรัทร้านไหนครับ ผมว่าจะเอารถไปขันลงอีกหน่อย

นั้นสิครับเดี้ยวต้องกลับไปลองขันนู้น ขันนี้อีกนิด เอาลองสุ่มๆดูสักวิธี ครับ ขอบคุณมากครับที่ชี้แหนะมาครับ

ผมใช้ สตัส silver neomax ใส่ได้ไปเกิน 5 เดือนครับตอนนี้

ถ้าเป็นเฉพาะตอนออกตัวหรือตอนขับช้าๆเท่านั้น น่าจะเป็นที่ลูกปืนโช๊คครับผมผมก็เคยเป็นเจ้าสตรัทsilverเนี่ยมีปัญหานี้ครับ 5เดือนเข้าs9เคลมโลด

ครับ Silver มีลูกปินหัวโช๊ครุ่นเก่า เม็ดจะเล็กว่ารุ่นใหม่ เปลี่ยนแล้วหายดังครับ

หากหมดประกันแล้วก็เครมได้ฟรีนะครับ

ของผมไม่ได้ใส่อะไรเลยก็เป็นครับ ยังไม่ได้เช็คไม่มีเวลาเลย 

นั้นสิครับอาจถึงเวลาของมันครับ

ใช้น๊อตล้อมิเนียมรึป่าว ถ้าใช่ลองเช็คดู อาจจะคลาย

ได้ครับลองเช็คดูครับ

ถ้าเป็นเฉพาะตอนออกตัวหรือตอนขับช้าๆเท่านั้น น่าจะเป็นที่ลูกปืนโช๊คครับผมผมก็เคยเป็นเจ้าสตรัทsilverเนี่ยมีปัญหานี้ครับ 5เดือนเข้าs9เคลมโลด

ขอบคุณครับ อืมมมม แสดงว่าเจอมาก่อนเป็นโดยตรงเฉพาะรุ่นนี้

ครับ Silver มีลูกปินหัวโช๊ครุ่นเก่า เม็ดจะเล็กว่ารุ่นใหม่ เปลี่ยนแล้วหายดังครับ

หากหมดประกันแล้วก็เครมได้ฟรีนะครับ

ขอบคุณครับ ไม่มีวคมารู้เลยครับจำพวกนี้ เดียวลองให้ร้านดูอาการที่เสนอมาดังกล่าวครับว่า โอเครเปล่าครับ