Jump to content

ถึง HONDA คลองสี่ลำลูกกา

Recommended Posts

ส่งซ่อมสี-ตัวถังมาจะเข้าเดือนที่สองแล้วป่านี้ยังไม่ได้ลงมือซ่อม ตกลงจะซ่อมให้ผมหรือไม่ครับอยากรู้ ถ้าไม่ซ่อมจะได้เอาออกมาเผาทิ้ง***เลย...

ขออภัยพี่ๆน้องๆ civicclubthailand ครับขอระบายอารมร์หน่อย

สวัสดีครับ.. ผมก็อยู่ลำลูกกาเหมือนกัน (คลอง 9)

ศูนย์นี้ไม่รู้ทำไมซ่อมนานครับ เพราะเพื่อนในโซนก็เอาไปซ่อม เป็นเดือนแล้วยังไม่ได้เลย

เห็นบอกว่ารออะไหล่ส่งจากต่างประเทศเข้ามา ผมก็งงว่ามันสั่งอะไรของมัน

ตอนนี้รถเพื่อนก็ยังรออยู่เลยครับ เข้าเดือนที่ 2 แล้วเหมือนกัน

ถ้าอยู่แถวๆลำลูกกา แนะนำไปศูนย์ฮอนด้านิมิตรใหม่ครับ ซ่อมไวกว่า ผมก็ขาประจำอยู่ศูนย์ด้วย (ไปอ้อนขัดสีบ้าง อะไรบ้าง อิอิอิ...)

ปล.ศูนย์นี้จะรู้จักโซนรังสิตฯ-ปทุมดีครับ ถ้าสน PM มานะครับ เดี๋ยวเอาเบอร์พี่ที่ศูนย์ให้ครับ

ศูนย์นิมิตรใหม่อยู่ตรงไหนเหรอครับ ปกติเข้่แต่ที่ลำลูกกาเพราะใกล้บ้่นนะครัย

วิ่งมาตรงคลอง 7 ลำลูกกาครับ จะมีแยก ไปนิมิตรใหม่-มีนบุรี

ขับตรงไปเรื่อยอีกจะเจอแยกหทัยราฎ เลยไปอีกนิดศูนย์จะอยู่ขวามือครับ

เปลี่ยนเลยครับ ผมไปทำที่คลอง 4 ได้แผลใหม่มา 2 ครั้งแล้ว ตอนนี้ย้ายมาทำนิมิตรใหม่เหมือนกันครับ

วันนี้เห็นรถพี่ย้ายมารอซ่อมแล้วครับ

เปลี่ยนเลยครับ ผมไปทำที่คลอง 4 ได้แผลใหม่มา 2 ครั้งแล้ว ตอนนี้ย้ายมาทำนิมิตรใหม่เหมือนกันครับ

ตาเติ้ลแกไปแล้วก้ไม่โทรมาบอกอ่ะ

พี่รี ที่อยู่แบงค์ธนชาติ โลตัส ก็ไปนิมิตรใหม่เหมือนกัน

วันนี้เห็นรถพี่ย้ายมารอซ่อมแล้วครับ

ในที่สุดก็ได้ทำแล้วชิมิ :0025:

ในที่สุดก็ได้ทำแล้วชิมิ :0025:

รถของพี่ bb@gun ไม่ใช่รถอั้มอ่ะครับ

อั้มรออีกนานเลยอ่ะดิ

น่าจะต่อจากรถพี่เค้า 1-2 คัน

นัดรับ 15 มิ.ย. ไม่รู้จะได้รึเปล่า

คิดถึงจะแย่อยู่แระ :0027:

ใช่ศูนย์ที่เปิดใหม่หรือเปล่าครับ เห็นมีเพื่อนสมาชิกไปเช็คระยะ โดนเอาบล็อคลมถอดน็อต RAYS กระจุยเลย

ใช่ศูนย์ที่เปิดใหม่หรือเปล่าครับ เห็นมีเพื่อนสมาชิกไปเช็คระยะ โดนเอาบล็อคลมถอดน็อต RAYS กระจุยเลย

ศูนย์นี้เปิดนานแล้วครับ

สวัสดีครับ.. ผมก็อยู่ลำลูกกาเหมือนกัน (คลอง 9)

ศูนย์นี้ไม่รู้ทำไมซ่อมนานครับ เพราะเพื่อนในโซนก็เอาไปซ่อม เป็นเดือนแล้วยังไม่ได้เลย

เห็นบอกว่ารออะไหล่ส่งจากต่างประเทศเข้ามา ผมก็งงว่ามันสั่งอะไรของมัน

ตอนนี้รถเพื่อนก็ยังรออยู่เลยครับ เข้าเดือนที่ 2 แล้วเหมือนกัน

ถ้าอยู่แถวๆลำลูกกา แนะนำไปศูนย์ฮอนด้านิมิตรใหม่ครับ ซ่อมไวกว่า ผมก็ขาประจำอยู่ศูนย์ด้วย (ไปอ้อนขัดสีบ้าง อะไรบ้าง อิอิอิ...)

ปล.ศูนย์นี้จะรู้จักโซนรังสิตฯ-ปทุมดีครับ ถ้าสน PM มานะครับ เดี๋ยวเอาเบอร์พี่ที่ศูนย์ให้ครับ

ขอบคุณมากครับ ไว้มีโอกาสจะไปใช้บริการครับ แต่คงเอาแบบเช็คระยะตามปกตินะ งานซ่อมจุกจิกหรือซ่อมสี-ตัวถัง ไม่จำเป็นไม่อยากให้มีครับ :D ได้รถมาคราวนี้จะขับอย่างระมัดระวังแล้วครับ ห่างกันนานแล้วคิดถึงจริงๆ :D

ครับวันนี้เข้าไปดูมา ย้ายมาซ่อมแล้วจริงๆด้วย รอลุ้นครับว่าจะอีกกี่วัน

ตอนแรกของผมนัดรับรถวันที่ 30 พ.ค. กลับเป็นวันที่30 เพิ่งได้ฤกษ์ซ่อม