Jump to content

เคลือบสีที่ ศูนย์ honda มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

Recommended Posts

เคลือบสีที่ ศูนย์ honda มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ ผมจ่ายไป 2600  บาท แล้ว + ค่าแรง ต่อครั้ง 450 บาท ได้ 20 ครั้งอ่ะ

ผมอยากทราบว่า เขามีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ รถผมที่ศูนย์ นัดไปวันที่ 7นี้ ผมเลยมาถาม ว่าศูนย์ เขาจะทำอะไรให้บ้าง กันโดนศูนย์ หลอกเอาครับ

เขาจะขัดลบลอยขนแมวให้หรือเปล่าครับ

ศูนย์จะเรียก ซัพร้านนอกมาทำให้คับ สะดวกกว่า ช่างประจำศูนย์เองคงไม่มี เพราะงานแบบนี้ไม่ได้มีทุกวันคับ 

ขั้นตอนน่าจะเหมือนที่ร้านทำน่ะคับ เพราะเรียกร้านมาทำ หรืออาจจะขับไปร้าน  :D

เข้าใจว่าน่าจะเป็นของ Premium ป่าวครับ เพราะตอนผมออกรถ ก็จะได้แถมมา จ่ายครั้งละ 400 + VAT 7 % 

ถ้าเป็นของ Premium จริง ก็แล้วแต่ฝีมือช่างแต่ละที่ล่ะครับ ว่าจะเรียบร้อยแค่ไหน

น่าจะใช่นะครับ ที่ผมเข้าใจ เคลือบสีนี้คือ เขาจะขัดรบรอยด้วยใช่ไหมครับ แล้วก้เครือบสีอีกทีนึง

น่าจะใช่นะครับ ที่ผมเข้าใจ เคลือบสีนี้คือ เขาจะขัดรบรอยด้วยใช่ไหมครับ แล้วก้เครือบสีอีกทีนึง

ที่ผ่านมาเป็นแบบนั้นนะคับ อาจจะไม่เนียนเหมือนรถป้ายแดง แต่ก็ช่วยได้ระดับหนึ่ง ลบรอยบางๆได้ ขัดเคลือบ

เขาขัดลบรอยขนแมวให้ด้วยครับ......แต่ของผมได้รอยหมุนๆขอเครื่องขัดแถมมาเต็มทั้งคันเลย (จอดกลางแดดเห็นชัดมากเป็นรอยวนๆ)

Premium ของศูนย์  ซื้อไว้ตอนออกรถใหม่ใช้ไป 3 ครั้งเลิกเลยครับ   :0201:

ถ้าจะเข้าใช้บริการต้องโทรนัดล่วงหน้าก่อนด้วยนะครับ  ถึงในบัตรของเราจะมีวันนัดแล้วก็ตามแต่ก็ต้องนัดอีกทีครับ

ใช่ครับลบรอยเก่าพวกขนแมวได้หมด แต่ก็ได้รอยวง วง ใหม่เพิ่มขึ้นมาด้วย หากมองกลางวันไม่ชัดก็ลองมองกลางคืนได้เลย ตอนแสงไฟกระทบผิวตัวรถ ของผมเห็นชัดเจนเลยทั้งกลางวัน และกลางคืน แล้วผมก็ไม่เข้าไปใช้บริการอีกเลย ปัจจุบันก็ซื้อน้ำยาดีๆมาเคลือบเอง ได้ออกแรงไปในตัว และทำให้เรารักรถขึ้นอีกนิดนึงครับ

• 2 weeks later...

รถ1ปี7เดือน ผมใช้บริการมา3ครั้งแหละ...Premium เข้า0ที่ Hเอกอินทรา ยังไม่เคยเจอรอยวง วง น่ะครับ ก่อนรับรถ ผมเดินตรวจรอบคันเลย ว่ามีรอยมาเพิ่มมั้ย

สรุปว่าOK 

เขาขัดลบรอยขนแมวให้ด้วยครับ......แต่ของผมได้รอยหมุนๆขอเครื่องขัดแถมมาเต็มทั้งคันเลย (จอดกลางแดดเห็นชัดมากเป็นรอยวนๆ)

Premium ของศูนย์  ซื้อไว้ตอนออกรถใหม่ใช้ไป 3 ครั้งเลิกเลยครับ   :0201:

ถ้าจะเข้าใช้บริการต้องโทรนัดล่วงหน้าก่อนด้วยนะครับ  ถึงในบัตรของเราจะมีวันนัดแล้วก็ตามแต่ก็ต้องนัดอีกทีคร

ใช่ครับ ได้รอยวงๆมาเพิ่ม ผมว่าน่าเกลียดกว่าเดิมอีก  :0090:

ผมเคยทำช่วงได้รถ มาใหม่ๆ   จะได้ คราบแป้ง แถม  หลังๆก็เลยเคลือบเอง สบายใจกว่า 

ถ้าไม่ค่อยคิดไรมาก ไม่รีบ มันก็ถือได้ว่าสะดวก ดี นะครับ

รถผมสีดำ เซลล์ แถม premium มาให้ ตั้งแต่ ออกรถป้าย แดง

วันแรกที่รับรถ ก็ ขนแมว ทั้งคัน แล้วครับ

หลายท่านที่ไม่เห็นรอย มี 2 อย่าง 1. ช่างฝีมือดีจริงๆ

2. รถท่านสีอ่อน เช่น เงิน ขาว  จะเห็นรอยได้ยากครับ

ใช่ครับเป็นของบริษัท Premium ที่ประมูลทำสัญญากับฮอนด้า รถผมสีดำเคยให้เค้าขัดครั้งเดียว สมัยป้ายแดง
แต่สิ่งที่ได้กลับมาไม่ใช่ความเงางามครับ แต่กลับเป็นขนแมวสาระวนอยู่เต็มตัวรถ นั่นแหละครับคล้ายๆกัน แต่เห็นเป็นรอยบางๆ ยิ่งรถสีเข้มจะเห็นชัดมากครับ

ตั้งแต่นั้นมา ผมยอมจ่ายแพงขึ้นขัดลบรอยที่คาร์แคร์ปีละครั้งดีกว่าครับ นอกเหนือจากนั้นผมก็เน้นเคลือบสีบ่อยๆ(ล้างทุกครั้งเคลือบเบอร์ 21 ทุกครั้ง)ครับ เพราะรถผมจอดตากแดด ส่วนตัวคิดว่าน่าจะช่วยได้ไม่มากก็น้อย

• 1 month later...

ได้คราบขาวๆที่ขัดออกไม่หมดตามขอบยางกระจกหน้า แถมกระจังหน้ารังผึ้งก้มีคราบขาว ด่างกันเลยทีเดียวครับ พอให้แก้งานก้กลับมาดำเหมือนเดิมได้ไม่กี่วัน พอน้ำยาที่เช็ดมันเริ่มหาย รอยขาวๆก้กลับมาเหมือนเดิม อีกครั้งครับกระจกข้างด้านนอกมียังมีพวกเศษแมลงติดอยู่เพียบแต่ดันเคลือบสีมาซะเรียบร้อย ต้องเสียเวลารออีกเปนชั่วโมงให้กลับไปทำใหม่ ฝีมือขึ้นอยู่กับแต่ละศูนย์คับ แต่โดยเฉลี่ยแล้วก้ต้องทำใจคับเพราะคุณภาพ(แย่)ใกล้เคียงกัน

ผมตัดปัญหา ซื้อเครื่องขัด+น้ำยาขัดมาทำเองแล้วครับ ออิ สวยกว่าร้านกว่าศูนย์ทำเยอะครับ เพราะรถเรา เราดูแลเองดีที่สุด