Jump to content

ร้านอาหารครัวแม่น้องหนุ สะพานพระนั่งเกล้า (ปลาตัวใหญ่เว่อเกิ้นนนน)

Recommended Posts

เดียววันนี้จะกลับบ้านที่นครปฐม เดียวเอาสุดยอดข้าวหมูแดงมาฝากนะครับ

วันนี้ไปโดนมาแระ

เริ่มเที่ยง กว่าจะหมดก็บ่าย 2

จุกถึงคอยันตอนนี้เลยอ่ะ

แนะนำ หากเพื่อนๆที่ไป สั่งปลาก่อนเลย

แล้วค่อยคำนวนว่าจะสั่งไรต่ออีกไหมอ่ะครับ

วันนี้ไปโดนมาแระ

เริ่มเที่ยง กว่าจะหมดก็บ่าย 2

จุกถึงคอยันตอนนี้เลยอ่ะ

แนะนำ หากเพื่อนๆที่ไป สั่งปลาก่อนเลย

แล้วค่อยคำนวนว่าจะสั่งไรต่ออีกไหมอ่ะครับ

เร็วเกิ้นนนน พี่นัทปลาตัวโคดดใหญ่ ผมไม่ได้โม้ใช่ไหม 555

เร็วเกิ้นนนน พี่นัทปลาตัวโคดดใหญ่ ผมไม่ได้โม้ใช่ไหม 555

ขอใช้คำว่าใหญ่เกิน น่าจะตรงกว่านะครับ

พี่กะน้องในคลับกินแค่ 2 คนเอง

ต้องห่อกลับคนละ 2 ถุงอะนะครับ

ขอใช้คำว่าใหญ่เกิน น่าจะตรงกว่านะครับ

พี่กะน้องในคลับกินแค่ 2 คนเอง

ต้องห่อกลับคนละ 2 ถุงอะนะครับ

ครั้งหน้ากะไปกัน2คน สั่งปลาเก๋ามาคนละตัว อิอิ

ก็วันนี้ กินปลาเก๋า คนละฝั่งน่ะแหละ แค่ตัวเดียวเอง

แค่เห็นปลาก็ท้อแล้วอ่ะท่าน

นอกนั้นห่อหมด ตอนนี้พี่ยังกินไรไม่ได้เลยเนี่ยครับ

ก็วันนี้ กินปลาเก๋า คนละฝั่งน่ะแหละ แค่ตัวเดียวเอง

แค่เห็นปลาก็ท้อแล้วอ่ะท่าน

นอกนั้นห่อหมด ตอนนี้พี่ยังกินไรไม่ได้เลยเนี่ยครับ

กะว่าอาทิตย์จะไปร้านอาหารเขยลาว ตรงข้ามครัวยกครกแถวตลิ่งชันอ่ะพี่ แล้วจะเอารูปมาฝาก

แต่ไม่เห็นถ่ายรุปมาบ้างเลย เหอๆ ลงท้องหมดล่ะ อิอิ

กะว่าอาทิตย์จะไปร้านอาหารเขยลาว ตรงข้ามครัวยกครกแถวตลิ่งชันอ่ะพี่ แล้วจะเอารูปมาฝาก

แต่ไม่เห็นถ่ายรุปมาบ้างเลย เหอๆ ลงท้องหมดล่ะ อิอิ

เตรียมไปถ่ายนะครับ

แต่เจอปลาตัวนั้นมา

ทุกอย่างหยุดหมดครับ

ใหญ่กว่าต้นขา กรูจะกินยังไงน่ะ

เลยเครียสแทนเลยอ่ะครับ

กิงแค่จานนั้นมา มีอาการแน่นหน้าอก มือสั่น

อาการแทรกซ้อน มากมาย

ตอนนี้ ป้อนโจก๊ ก่อนนอนแระครับเนี่ย

เตรียมไปถ่ายนะครับ

แต่เจอปลาตัวนั้นมา

ทุกอย่างหยุดหมดครับ

ใหญ่กว่าต้นขา กรูจะกินยังไงน่ะ

เลยเครียสแทนเลยอ่ะครับ

กิงแค่จานนั้นมา มีอาการแน่นหน้าอก มือสั่น

อาการแทรกซ้อน มากมาย

ตอนนี้ ป้อนโจก๊ ก่อนนอนแระครับเนี่ย

ใครไปร้านนี้คุ้มจริงๆ

• 2 months later...

ขอแผนที่ได้ไหมครับ แถวนั้นผมม่ายเคยไปอ่ะครับ แต่ถ้าเหนแผนที่ก้อพอจะเข้าใจบ้างครับ ยังงัยรบกวนด้วย อยากไปลองกินปลาตัวใหญ่ๆ อิอิ

แม่น้องหนุนร้านประจำเค้าเลยบ่าววี มีแผงพระเครื่องด้วย อาหารได้ไวดี ราคาพอได้นะ มาบ่อยๆคงได้เจอกันซักวัน

ปล สำหรับคนอยากมาข้ามสะพานพระนั่งเกล้าแล้วตามป้ายแดรี่ควีนครับ เลยแดรี่ควีนไปจะมีร้านธรรมชาติ มองป้ายไว้ ครัวแม่น้องหนุน จะมีคุณลุงที่ขาไม่ค่อยดีคอยโบกรถจอดให้

ขออนุญาต จขกท. ช่วยเสริมอีกแรงนะครับ [ร้านนี้ผมไปบ่อยเหมือนกัน]

ร้านไปนี้ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่ชอบไปทาน ไปตั้งแต่ ร้านเค้ายังเป็นแบบเก่า จนปัจจุบัน มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงไปพอสมควรเลย ล่าสุดก็เพิ่งไปมาครับ

เลยเอาภาพมาให้ชมกันด้วย ร้านนี้ เมนูที่ผมชอบมากที่สุด ปลาเก๋าราดน้ำยำสูตรโบราณ ถ้าไปแล้วลองสั่งดู เหมือนเจ้าของกระทู้บอกนั้นแหละครับ ว่าปลาตัวใหญ่มาก ที่สำคัญรสชาติ ถูกปากสำหรับผมครับ และอีกเมนูที่ผมสั่งเป็นประจำเช่นกัน ก็คือ หอยนางรมทรงเครื่อง แต่ในครั้งนี้มีการเปลี่ยนแปลง จากที่เคยใช้ยอดกระถินมาทำ กลับกลายเป็นมะระแทน

เลยไม่ถูกใจเหมือนเมื่อก่อน แต่รสชาติโดยก็ถือว่าโอเค สำหรับผมจะไม่ค่อยชอบเมนูน้ำ ๆ ของที่นี้เท่าไหร่นัก เช่น ต้มยำ อะไรอย่างเนี่ย รสชาติไม่โดนเท่าไหร่ (สำหรับผมนะ) ส่วนเรื่องอื่น ๆ ก็โอเค ถ้าให้ผมแนะนำเมนูที่ชอบ ก็คงอย่างที่บอกไปนะครับ เรื่องราคาถือว่าราคามิตรภาพครับ