Jump to content

เตือนภัยเวลานำรถเช้าศูนย์

Recommended Posts

นัดเจอกัน กับ ศูนย์ ครั้งหน้า จัด มิตติ้งที่หน้า สน. แม่ ง เลย

ถ้าต้องไปสู้ที่ชั้นศาล แล้วต้องใช้เงิน เดี๋ยวพวกเรา จะทำของที่ระลึก จำหน่ายในเวป

แล้วเอาเงินส่วนต่าง ไปสู้ กับพวกมัน ให้ครับ

พี่ๆน้องๆในนี้ ผมว่าน่าจะช่วย อุดหนุนกัน มากมากแน่ ถ้าด้วยวัตถุประสงค์ข้างต้น

• Replies 256
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

มาอัพเดทให้    ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม      จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

นายตาต่ำ

เมื่อวานเป็นวันที่เหนื่อยมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้าขออัพเดทวันนี้เลยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานประมาณบ่ายโมงได้ไปพบกับทางศูนย์ และมีการเจรจากัน ได้ความว่าทางศูนย์จะมอบบริการให้แต่ขอให้ผมลบคลิปดั

นายตาต่ำ

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่

ขอโทษ แล้วจบ ง่ายไปไหม  แล้วตัวพนักงานล่ะ โดนลงโทษอะไรบ้าง

ทางฮอนด้า ต้องชี้แจง จะได้เป็นกรณีตัวอย่างให้ พนักงาน คนอื่นๆ

ที่มีนิสัยแบบนี้ จะได้ปรับปรุงตัว  

ปล. ศูนย์ไหนเนี้ยน้า

ลงโทษ ก็ไปช่วยราชการ เหมือน ตำหนวดไง...

แต่ไปช่วยที่ไหน??..ไม่บอก จะกลับมามั้ย?... ไม่บอก

ยิ่งถ้าอ้างว่าเป็น พนง. ซับมาอีกที

มาตรฐานของ 0 นี้ คงลดลงเรื่อยๆ

ต่อไปทำผิดอะไร ...ไม่ว่าทางตรง หรือทางอ้อม ก็โบ้ย ไปที่ ซับ

เรื่องนี้ ต้องถึง ฮอนด้า เจแปน ครับ!

ครั้งหน้าถ้าไปเจรจากับมันอีก เอาเครื่องอัดเสียงบันทึกเป็นหลักฐานไว้ด้วย จะได้เอามาแฉต่อ

ความจริงเรื่องมันก็ไม่มีอะไำรมากนะนี่ ทางฮอนด้าดันทำให้เป็นเรื่องใหญ่ไปได้

ไม่รู้ว่าทางศูนย์ใหญ่จะรู้มั้ยนี้ว่าลูกน้องตัวเองทำอะไรกับลูกค้าไว้ 

ปล. สมัยใช้ โตต้า ตุ๊กตาตัวละ 500 ของผมยังหายเลยครับ ถามใครก็ไม่มีใครรับผิดชอบ เซ็ง - -"

แอะอะ อะไรก็จะยัดเงิน นิสัย ขอนับถือครับพี่เค้าจริง สุดยอด เอาใจผมไปเลยพี่ :0146:  :0146:  :0146:

มาอัพเดทให้ 

ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม 

จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

แล้วตั้มก็บอกว่าจะลบคลิปต้นฉบับให้

เนื้อหาในหนังสือขอโทษ  อ่านแล้วโอเค รับได้ แม้จะโบ้ยิิกแนวว่า พนักงานนั้นเป็น Outsource อีกบริษัทหนึ่่ง ที่เข้ามารับช่วงงานด้านซ่อมสี ตัวถัง

แต่หนังสืออีกฉบับ  จะให้เราเซ็น ร่างมาด้วย ลงวันที่วันนี้  มันเป็นลักษณะสัญญาสองฝ่าย มีผู้ให้สัญญา และผู้รับสัญญา

อ่านแล้วเหมือนกับแฝงๆ ผูกมัดเรากลายๆ  ไงไม่รู้  

เลยคุยกันว่าเป็นฝ่ายเสียหาย ทำไมต้องทำยุ่งยากด้วยฟ่ะ แล้วทำไมเราต้องเซ็น เซ็นแล้วเรากลายเป็นเท่ากันหรือเป็นรองเค้าอีก

เราเลยจะขอปรับ ตัด และแก้เนื้อหา และเพิ่มบางส่วน ว่า ..หลังจากลบคลิปต้นฉบับที่ลงไปแล้ว หากมีคนอื่นเผยแพร่อีก ตั้มไม่รับผิดชอบใดๆ  ...ตำรวจเอาเนื้อหาที่ขอแก้ไขไปให้ 0 ดู...ถ้าโอเค จะเอาเนื้อหาไปทำบันทึกประจำวัน.....  0 ไม่ยอม 

0 เค้าต้องการให้เราเซ็นสัญญารับว่าไม่เผยแพร่ อะไรอีกทั้งนั้น รวมถึงไม่เผยแพร่หนังสือที่เสนอผลประโยชน์พิเศษด้วย (หนังสือลงวันที่วันนี้ เนื้อหาน่าจะประมาณเดียวกับที่เจรจาที่ 0 )

0 ทำท่าน่าหมั่่นไส้จริงๆ แหล่ะ  พูดจาเหมือนว่าเราต้องการอะไรที่มาแจ้งความ จะเอาอะไรอีก ...บราๆๆๆๆ...  

...ประมาณว่ามีข้อเสนอให้เยอะแยะแล้ว ทำไม ไม่โอเค ต้องการเรียกร้องอะไรอีก

ส่วนเราก็ยืนยันไปว่า เอาหนังสือขอโทษและจะไม่เซ็นสัญญาอะไรทั้งนั้น ผลประโยชน์การดูแล การรับประกันพรีเมี่ยมอีกสองปี ก็ไม่เอา

รอบแรกไม่จบ ว่าจะกลับแร่ะ 

ตำรวจขอออกไปไกล่เกลี่ยอีกรอบ

แล้วตำรวจกลับเข้ามาแจ้งว่า 

ถ้าเสนอเงินให้เพื่อให้เรื่องจบ ประมาณว่าเราจะเอาเท่าไร ก็ว่ามา โดยไม่ต้องมีหนังสือขอโทษ แล้วบอกว่าเสียเพื่อนนิดหน่อยไม่เป็นไรหรอกมั้ง   

ตั้มปี๊ดเลย ไม่เอา บอกเงินหาเองได้  

สรุป ตำรวจเลยรับลงเลข เป็นคดีเต็มรูปแบบไปแล้ว เตรียมออกหมายเรียกมาแจ้งข้อกล่าวหา ไม่มาก็ออกหมายจับ ต่อไป

มันคงยาวใน Pantip แน่ๆ เชื่อผมไหม

รับกันเยอะ  ช่วยไรได้ไหมหนอครับ สน.ไรหนอครับท่าน

เอาใจช่วยพี่ตั้มครับ 

กรรมใดใครก่อ รับบาปกรรมกันไป

แต่ยังไงอย่าเครียดมากนะครับพี่ๆ ผมเป็นห่วง

นัดเจอกัน กับ ศูนย์ ครั้งหน้า จัด มิตติ้งที่หน้า สน. แม่ ง เลย

ถ้าต้องไปสู้ที่ชั้นศาล แล้วต้องใช้เงิน เดี๋ยวพวกเรา จะทำของที่ระลึก จำหน่ายในเวป

แล้วเอาเงินส่วนต่าง ไปสู้ กับพวกมัน ให้ครับ

พี่ๆน้องๆในนี้ ผมว่าน่าจะช่วย อุดหนุนกัน มากมากแน่ ถ้าด้วยวัตถุประสงค์ข้างต้น

1+

ลุ้นหนังสือขอโทษครับ

ถ้ายัดเงินอย่างนี้คงไม่มีแล้วล่ะครับน้องหมี

แนะนำแจ้งที่กองปราบ จะไวขึ้นครับ

คนที่เข้าเกียร์ว่าง มันจะเร็วขึ้น

เงียบก็ศาลปกครอง สถานเดียว

แต่ที่ทำให้ร้อน ก็คงเป็น Social Network

โดนคู่แข่งปั่นยับแน่ๆครับ

ไงเอาใจช่วยนะครับท่าน

น้ำผึ้งหยดเดียว

เริ่มต้นที่ศูนย์บริการ , ผู้ใช้อำนาจรัฐ ,  Brand Loyalty และอื่นๆอีกมากมาย

ไงขอรอดูยาวๆครับ

เชื่อว่าเคสนี้ ไม่เครีย คงมีคนปั่นไม่จบแหงๆ ครับ

กล้องที่ผมติดเป็นตัวนี้ครับ

4FE3AD06-6C88-44AB-934B-2138D44AB20C-581

ในห้องซื้อขายพอมีหรือลองดูตามร้านขายกล้องครับ

ส่วนการติดตั้งผมติดตั้งตามที่ทางชมรมช้างน้อยแนะนำครับ คือต่อไฟแช่ไว้แล้วปิดหน้าจอกล้อง ทำให้คนมองจะไม่รู้ว่ากล้องทำงานอยู่

ส่วนเรื่องความคืบหน้าท่งศูนย์แจ้งว่าไม่เกืนสามวันจะทำเอกสารแจ้งมาครับ

สอบถามหน่อยสิครับ  ที่บอกว่าปิดหน้าจอกล้องนี่อย่างไรครับ

ผมใช้กล้องตัวนี้อยู่  แต่ไม่เห็นมันมีปุ่มกดให้ปิดหน้าจอเลย หรือผมไม่ทราบ    ช่วยบอกทีครับ

สอบถามหน่อยสิครับ  ที่บอกว่าปิดหน้าจอกล้องนี่อย่างไรครับ

ผมใช้กล้องตัวนี้อยู่  แต่ไม่เห็นมันมีปุ่มกดให้ปิดหน้าจอเลย หรือผมไม่ทราบ    ช่วยบอกทีครับ

ปุ่มไม่ีมีครับ ตั้งในเมนูเอาว่าจะให้แสดงผลหน้าจอไหน หน้า หลัง คู่ หรือ ปิด

พอทำงานซักพักจะปิดเองครับ แต่ DVR ทำงานปกติ

ข่าวได้ออกอากาศทีวีบ้างยังคับ

ถ้าฮอนด้ามันค้ำช่อง3กะสรยุทธ์อยู่ เราก็ไปช่อง7 ดิคับ

ปุ่มไม่ีมีครับ ตั้งในเมนูเอาว่าจะให้แสดงผลหน้าจอไหน หน้า หลัง คู่ หรือ ปิด

พอทำงานซักพักจะปิดเองครับ แต่ DVR ทำงานปกติ

ขอบคุณครับผม

คงไม่มีการติดต่อกันอีกแล้วครับ ผมก็ปล่อยให้เรื่องทุกอย่างเป็นข้อเตือนใจเวลาเราส่งรถเราไปเข้าซ่อมที่ไหน ก็ระมัดระวังกันครับ