Jump to content

Meeting เครื่องเสียงครั้งที่ 10 ณ โลตัส แจ้งวัฒนะ วันที่ 31 มี.ค.56 ครับ

Recommended Posts

ใครอยากไปลองฟัง จากร้านไหนรึอยากโชว์จากค่ายไหนแนวไหนได้หมดครับ พอดีผมว่าจะไปอยู่ หาเพื่อนๆไปด้วย

http://www.newviosclub.com/forums/viewtopic.php?f=12&t=55421

รายละเอียดตาม linke นี้ครับ  (ขออนุญาติแปะ Link จากที่อื่นนะครับ)

*** เห็นว่าเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่อยากเปลี่ยนลำโพง อยากเปลี่ยนฟร้อนครับ ไปช่วยๆกันฟัง ช่วยกันคุย

ณ โลตัส แจ้งวัฒนะ วันที่ 31 มี.ค.56 ครับ ตั้งแต่เวลา 17.30น. ครับ

ลาดจอดรถหลังโลตัสครับ

มิตติ้งครั้งที่ 10 โลตัสแจ้งวัฒนะ เป็นมิตติ้งในอุดมคติผมจนได้ ไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้นจริงๆ เคยคิดไว้ว่า อยากมีรถที่ทำระบบธรรมดาๆ รถโมพาสซีฟ รถที่ทำสามทาง ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นจริงๆ ดีใจเป็นที่สุด และอยากให้น้องๆ ทุกคนได้ฟัง ว่าทำแค่ไหน แล้วได้อะไร ผมจะจอดรถเีรียงกันเลย 4 คัน แล้วก็ฟังเพลงเดียวกัน จากแผ่นเดียวกัน เปรียบเทียบกันจะๆ ไปเลย ว่าจะเป็นยังงัย ^^

ช่องจอดที่ 1. - - - - - -
ช่องจอดที่ 2. รถผมเอง ลำโพง SPL เดิมๆ
ช่องจอดที่ 3. รถน้องหมู ซิตี้ ลำโพง SPL (ติดดอกเห็บ)
ช่องจอดที่ 4. รถน้องนุ ซิตี้ ZX ลำโพง SPL (โมพาสซีฟ BY เฮียหั่ง)
ช่องจอดที่ 5. รถน้องแนน ซิตี้ ลำโพงสามทางลูกผสม(โมพาสซีฟ BY เฮียหั่ง)

แล้วเจอกานนนน น้องๆ ทุกคน ^^

อัพเดทรายชื่อครับ มีเพิ่มมาอีก 2 คนก็เท่ากับ 17 คน แล้วครับ รอคนที่ 18 ^^

1. นะ รถวีออส ลำโพง SPL jupiter 
2. บอม รถวีออส ลำโพง SPL classic
3. แนน นิวซิตี้ ลำโพง ลูกผสม 3ทาง โมดิฟายพาสซีฟโดย เฮียหั่ง
4. ปัน แจ๊ส ลำโพง บอสวิค
5. จอม รถวีออส ลำโพง MTX ป่ะ พี่ลืมอ่ะ ไม่ได้เจอกันนาน 555+ ถ้าผิดก็แจ้งมาครับ เนอะๆๆ
6. ติ รถวีออส ลำโพง เอ็กซาย 
7. มน รถวีออส เดิมๆ 
8. พูล รถวีออส ลำโพง SPL classic
9. คุณ ปัณณวัฒน์ วงษ์บุญ (อาจจะ)
10. นุ รถซิตี้ ZX ลำโพง SPL classic (โมพาสซีฟ)
11. บอย รถวีออส ระบบ Pioneer P8450BT Audision bit one Amp Hertz HDP4 ขับ Hertz MLK 2 ต่อไบไวร์
Amp Hertz HDP1 ขับซับ Hertz 250D สายสัญญานทั้งหมดใช้ Streetwires ZN9ทั้งหมด
สายลำโพงสาย Monster S12 สายไฟเข้า Amp ใช้ Furuteth&Bewith
12. หมู นิวซิตี้ ลำโพง SPL jupiter (ดอกเห็บ) 
13. พี่สมัย นิวซิตี้ ลำโพง Morel hybrids ovation 2 way
14. คุณบอล นิวซิตี้ ลำโพง ไม่ทราบอ่ะคร้าบบบ ^^
15. น้องบอยเด็กแว้นนนน มอร์ไซด์วิน มาครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 3 อดทนเข้าไว้น้อง สักวันคงได้ติดกะเขาบ้างอ่ะนะ ^^
16. คุณ tumheroman นิวซิตี้ ฟร้อนต์ - JVC กลางแหลม - Preformance ซับ - Rockford พาวเวอร์ - Rockford
17. หมู ประตูน้ำ รถวีออส ลำโพง SPL classic

ป.ล.มีปัญหาติดขัดอะไร โทรสอบถามได้ที่เบอร์ 086-510-8588 (นะ)

ฝากลิ้งก์ไว้สัก 2 ลิ้งก์ครับ เพื่อนอยากขาย ใครอยากซื้อ ก็ติดต่อกันเองเลยครับ ตามสะดวก ^^

* * * โลตัสแจ้งวัฒนะ ลานจอดรถด้านในสุด วิ่งรอบตึกไปเจอแน่นอนครับ ลานจอดรถจะอยู่ด้านซ้ายมือ เวลา 18.30 น. เป็นต้นไป จะอยู่นานแค่ไหน แล้วแต่สถานการณ์ครับ

สำหรับ นัดพบปะ พูดคุย ถาม ตอบ ฟังเครื่องเสียง หรือ เรื่องอื่นๆ ที่สนใจ 
ใครว่าง หรือวิ่งรถผ่านมา ก็ลองแวะเข้ามานะครับ 5นาที 10นาที ก็แวะได้ครับ 
ก่อนเข้ามาโทรมาสอบถามได้ครับ เผื่อเปลี่ยนที่จอด ฝนตก บ้าง รถเยอะบ้าง ขอบคุณครับ...

ป.ล. ใครว่างก็เชิญนะครับ จะค่ายไหน ยี่ห้ออะไร เชิญหมดครับ...หาเพื่อนครับ

ผ่านทุกวันคับ เดี๋ยวผมไปนะ เอาเฟียสต้าไป อย่ามองหา FD ล่ะ 555  :D

ผ่านทุกวันคับ เดี๋ยวผมไปนะ เอาเฟียสต้าไป อย่ามองหา FD ล่ะ 555  :D

มาเลยครับพี่ หาเพื่อนๆใน FD ไปโชว์กะเขาด้วยสิ ><"

เจ้าคันที่นั่งไปจับพี่หรือเปล่า อิอิอิ

พี่ไปทานอาหารบ่อยครับ ถ้าว่างจะไปนะครับ เครื่องเสียงติดรถเดิมๆๆ ครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย อิอิอิ

ผมดีใจ ยินดี และสนับสนุนสมาชิกทุกท่าน

ให้พยายามเข้าร่วมงานมิตติ้งฟังเสียงเพลงจากรถจริง ของทุกเว็บ ทุกคลับ (รถลูกค้า ไม่ใช่รถร้านค้า)

เพื่อค้นหา

1.แนวทางของตัวเอง

2.แนวทางของร้าน

3.ฟังเพื่อพัฒนา ประสบการณ์หู

สนุกสนานครับ เม้ามอยกัน เดินฟังกันมันตั้งแต่ 18.00น.-20.30น.กลับกันเกือบหมดละ กลุ่มสุดท้ายกลับ 22.00น. 

มีลำโพง SPL โมพาสซิส เสียงสุดยอดมากอยู่คันนึง><" 

เดี๋ยวรอรูปจากอีกคลัปแล้วจะเอามาลงครับพี่พร

ไม่ได้ไปเหมือนกันคับ จำวันผิด นึกว่าวันเสาร์ พอเป็นวันอาทิตย์เลยติดมีทติ้งชมรมน่ะ รอชมภาพด้วยคับ