Jump to content

งาน Japdaythailand ครั้งที่ 3 ที่โบนันซ่าเขาใหญ่ ครับ!!

Recommended Posts

หมวกกันน็อคไม่มีอ่ะดิ

เดียวผม ลองหาให้นะครับ ^ - ^ แล้วพี่ปรินส์ไปวันไหนครับผม พอดีผมจะไปกับพวกพี่ต้น แล้วก็พี่บอล พี่เก่ง วันเสาร์ 27 ไปพักสัก คืน ครับ

ยืมวินมาใช้ก่อนได้มะ ^^"

55+ โหดมากครับพี่

• 2 weeks later...

มาอัพหน่อยนะครับ

มีใครสมัครแล้ว ส่งเสียงหน่อยนะ อิๆ  

รอเก็บรายละเอียดเล็กน้อย ก่อนลุย โบนันซ่า 28 นี้จ้า ใครไปบอกด้วยนะ  บูมครับ 087-9911331

ใครสนใจไป รีบสมัครกันนะ  https://www.facebook.com/japday?fref=ts    ส่งรูป และติดต่อจ่ายตังค์ 

ใครที่สมัครแล้ว  25 นี้ มีนัดนั่งคุยกันนอกรอบ นะจ้ะ 

ขณะนี้ ก็มี 

1.ผมบูม  

2.พี่บอล 

3.พี่เก่ง  

4น้องพี่บอล

5. ...........

6.

ใครสมัครทาง Japday แล้ว บอกด้วยนะครับ เห็นมี คน 1 ละ มะรู้รถใคร :0186:

ขอแสดงความเสียใจ กับผู้ที่เสียชีวิต ในสนาม ในวันนี้ด้วยครับ 

ได้ข่าวทางเฟส ว่ามีผู้เสียชีวิต ครับ รายละเอียดต่างๆ ยังไม่ทราบครับผม

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

บูมกลับมาละยัง อยากทราบว่าเกิดขึ้นยังไงครับ

เพราะเห็นโป่งส่งภาพมาให้ดู รถมิร่าเค้าใส่อุปกรณ์เซฟตี้แบบวิ่งสนามครบๆเลยคับ

ขอรายงานตัว ครับ พี่ทอมมี่ และพี่ๆชาว CCTH ครับ

ก็คราวๆละกันครับรูปมะครบ รออัพอยู่

หลังจากงาน Japday Thailand ในวันอาทิตย์ที่ผ่านก็ ต้อง  ขอบคุณพี่ผู้จัดงาน Japday  และ พี่ๆ CFDT ที่เรียกผมเข้าไปฟังอบรมพูดคุยกันใน เต้นท์  ซึ่งเต้นท์ของ CFDT ติดกับของผมเอง  โดยรูป ต้องรอ อีกสักพักถึงจะเอามา ลงเพื่อเล่าเหตุการณ์ว่าสนุกแค่ใน ตอนนี้ผมมี ประมาณ 4 รูปในมือต้องรอ พี่ๆ ช่างภาพ อัพส่งมาให้ครับ

โดยผมเองในรายการนี้ ได้ลง ในรุ่น ALL JAPAN ครับ  

โดยกำหนด ก็ประมาณว่าผมเดินทาง จาก กทม. ตี 4 ถึงสนาม ประมาณ 6โมงครึ่ง ระหว่างทาง ก็เจอ CivicFD แดง พี่ Hapza นำทางมา

พอมาถึงสนาม ก็มีพวกพี่ๆที่มาถึงก่อน พาไปวิ่ง ออกกำลังกาย ไป 6 รอบ  

มาถึง 8 โมง CFDT เรียก อบรม โดยในงานเจอ พี่ ชาย GTและทีมช่าง  / พี่เบส ท่อเทพ พูดคุยให้คำแนะนำ ดีมากครับ ^ ^ 

ประมาณ 9 โมง  Staff  japday เรียกเขาห้อง Airasia  พี่จ้อย Auto Express เป็นผู้ให้คำแนะนำเกี่ยวกับ สนามโบนันซ่าครับ ก็โดยรวมว่าโค้งไหนเป็นอย่างไง เบรคตรงไหนครับ แนะนำเรื่องลมอย่าง เป็นต้นครับ

ก็หลังจากเสร็จ ก็ประมาณ 9 - 12.00 น จะเป็นการเรียก แต่ละกลุ่มเพื่อ ลงไปวิ่ง ตามรถ Safety Car โดย ผมลงไป 2 รอบ โดย มี ของ CFDTกับ ALL JAPAN   

โดย CFDT  จัดว่าสนุกมากครับ วิ่งกันไปเป็นแถว เลย มี Type R แท้ วิ่งนำหน้าเลย

All Japan   ผม อยู่ประมาณคันกลางๆ แต่มีพี่ DC5 นำหน้าให้ ขับตามกันสนุกมาก และประทับใจมาก ครับ โดยพี่เขาพาเข้าไลน์ที่ถูกต้อง ทิ้งช่วงรถพี่ๆ ข้างหลังเลย  [รอรูปมาลง].

พอจบรอบ แล้วก็พักเที่ยง   ต่อมาเป็นรอบ  จับเวลา 8 นาที วิ่งได้ทั้งหมดกี่รอบ โดยหาเวลาที่ดีที่สุดต่อรอบ    ซึ่งจะปล่อย เว้นระยะเวลา โดยรอบนี้ผมทำได้ไม่ดี 1.50นาที โดย วิ่งไม่รู้ ไลน์กันเลยทีเดียว แต่ ก็จบ มาได้ ปลอดภัยครับ

รูปที่ถ่ายในรอบนี้ครับ ดูตัวอย่างเลยครับ แต่ละคัน เต็มๆทั้งนั้น 

พอตอนเที่ยง พวกพี่ จากสุรินทร์ก็ตามมาสมทบครับ กลุ่ม QTM  พี่เก่ง พี่บอล  เป็นต้น ตามมาสมทบตอนเที่ยงครับ รอรูปด่วนเลยนะพี่ๆทั้งสอง    ก็มี ออก รายการนิดหน่อย 

โดยในรอบสุดท้าย ผมไม่ได้ลงครับ เพราะว่า ตัวผมเองไม่ไหวแล้วครับ ร้อนมาก  ก็เลย กลับก่อน ครับ ก็ประมาณ 3 โมงเย็น 

สรุปไว้ก่อนนะครับ ว่างานนี้ มันสนุกตรงที่ ว่า รถบ้านอย่างเราๆ ถึงแม้จะเป็นโช็คเดิมก็สามารถวิ่งได้ ในสนามแต่ ต้องขึ้น กับ เจ้าของเองว่า รถเราไปได้แค่ไหน นะครับ  โดย เจ้าหน้าที่จะให้คำแนะนำ ในทุกจุดแล้ว  

แต่ในกรณีรถบูมนี้ วิ่ง ไปตั้งแต่เช้า  โดย จัดว่าวิ่งคุ้มมาก จัด 18 รอบสนาม ยางเอาไม่อยู่แล้ว + กลัวจะหลุดโค้ง ก่อน 55+  ก็ถือว่าตามจุดประสงค์งาน ครับ    แต่รอบต่อไปคงต้องมองกันใหม่เลย ว่า ช่วงล่างต้องให้ดีกว่านี้ครับ

เดียวมีมาอัพเพิ่มเติม ครับ ระหว่างนี้ใครสนใจ คุยกันได้ครับ แล้วเราจะไปด้วยกัน !!

สุดท้าย ขอไว้ อาลัย พี่พล นิเคอิ ด้วยครับผม

ขอดู สภาพยางหน่อย เปลี่ยนไปยังบูม หลายๆคนบอก แทรคพวกนี้รับประทานยางกันเป็นอาหารหลัก

เบรคหนักๆ นี่ยางแฟลตกันเลยทีเดียว :D

RIP ครับ

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

มีคนเล่าให้ฟังว่า โค้งขวาแรก โยนเข้าไป 170 ครับ

รถ FD เรานี่แหละ หลอนจริงอะไรจริง

สนามนี้ กินยางและใช้รถโหดมากครับ ไฮสปีดมว้ากกก

มาอัพหน่อยนะครับ

มีใครสมัครแล้ว ส่งเสียงหน่อยนะ อิๆ  

รอเก็บรายละเอียดเล็กน้อย ก่อนลุย โบนันซ่า 28 นี้จ้า ใครไปบอกด้วยนะ  บูมครับ 087-9911331

ไปแอบเชียร์บูมอยู่ ผมก็อตนะ เพื่อนพุอ่ะครับ รถสวยมาก เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปรวม TypeR ตัวแข่งเลย เห็นมีแต่เรา 3 คน 555

ปล. RIP ให้กับพี่พล นิเคอิ ด้วยครับ

ขอดู สภาพยางหน่อย เปลี่ยนไปยังบูม หลายๆคนบอก แทรคพวกนี้รับประทานยางกันเป็นอาหารหลัก

เบรคหนักๆ นี่ยางแฟลตกันเลยทีเดียว :D

เดียวถ่ายให้ดูครับพี่ทอมมี่ แต่ผม เป็นยาง Yokohama Advan DB *-* เช็คแล้วครับ ยังปรกติอยู่เพราะว่า เราใช้เรื่องลดลมยางเข้าช่วย ไม่ได้ใส่เท่ากันทั้ง 4 ล้อ   สนามนี้ พี่ ชาย  ใส่ให้ ซ้าย หน้า เรียงไปนะครับ  30 31 / 32 33  พอวิ่งเสร็จ  40 36.3  /  36.3 36.3  สาเหตุคือโค้งสุดท้ายผมหัก ซ้ายสุดครับ ทั้ง 5 รอบเลย -*-

ไปแอบเชียร์บูมอยู่ ผมก็อตนะ เพื่อนพุอ่ะครับ รถสวยมาก เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปรวม TypeR ตัวแข่งเลย เห็นมีแต่เรา 3 คน 555

ปล. RIP ให้กับพี่พล นิเคอิ ด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ก็อต  แต่ผมชอบนะพี่ รถพี่ยิง กระจาย ปังๆๆ  เดียวจะขอความรู้กับกลุ่มพี่อยู่ อยากตามด้วยคน 55

RIP ครับ

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

มีคนเล่าให้ฟังว่า โค้งขวาแรก โยนเข้าไป 170 ครับ

รถ FD เรานี่แหละ หลอนจริงอะไรจริง

สนามนี้ กินยางและใช้รถโหดมากครับ ไฮสปีดมว้ากกก

ดีนะครับ ที่พี่ต้น ไม่เป็นอะไรมาก  รอรถกลับมาหล่อๆไวๆ  แต่ล้อของพี่ต้นขอบ 19  ซี่รี่ย์ยางบางครับพี่โป่ง  เห็นพี่เขาบอกว่า มันลื่นเลย 

ขอขอบคุณ รูป Credit by พี่เก่ง พี่บอลครับ  และ พี่ชาย  Facebook/SV Fiber ครับ

รูปตอน วิ่งทดสอบ กับพี่ๆ CFDT ในตอนเช้าครับ

ต่อมา รูปตอน ลง วิ่งทดสอบในรุ่น Japan ALL ครับ

เอารูปมาลงให้ดูเล่นก่อนนะครับ หากว่า ใน เว็บเราสนใจ  รถเดิมก็วิ่งได้ครับ แต่เราต้องรู้ตัวเราเท่านั้นเอง  ก็ PM หรือโทรมาได้ครับ

สนุกดีครับ แต่กลับมาดู ดอกยางหายไปเยอะเหมือนกัน  :wacko:

แจ่มๆกันทั้งนั้น ที่1 r18a รถติดแก๊สด้วย

:ph34r:  :ph34r:  :ph34r:  :ph34r:

RIP คุณพล NI-K-EI ครับ