Jump to content

สอบถามหน่อยนะคับ พอดีเวลาแอร์ตัดรอบตกและรถมันจะสั่น

Recommended Posts

พอดีเวลาแอร์ตัดรอบตกและรถมันจะสั่น วันนี้ไปเปลี่ยนลูกปืนไดชาร์จมา เพราะว่าเวลาเร่งเครื่องมันมีเสียง วอนๆ ตามคันเร่ง พอไปเปลี่ยนมาก็ยังมีเสียงเหมือนเดิม

เสียตังไม่เท่าไหร่แถมไม่หายอีก พอขับออกมา รอบเดินเบาผิดปกติ เวลาแอร์ตัด มันจะสั่นเหมือนเครื่องจะดับแต่ไม่ถึงกับดับนะคับ พอดีอยากถามผู้รู้ว่ามันเป็นที่อะไร

อยากให้พี่ๆเพื่อนในคลับช่วยหน่อยจ้า กลัวเสียตังแล้วมันไม่หายอีก แต่คงไม่ใช่ลูกยางแท่นเครื่องนะคับเพราะพึ่งเปลี่ยนมาไม่นาน

***ขอบคุณ civicfdthailand.com ณ ที่นี้ด้วยคับ***

ถ้าปกติ ผมคงเดาว่า ลิ้นปีกสกปรกครับ 

แต่ฉับพลันขนาดนี้ น่าจะต้องวัดค่าไฟที่ออกมาจากไดร์แล้วหล่ะ เหมือนไฟจากไดร์มันจ่ายไม่พอรอบต่ำ

ปล. ที่นี่ CivicClubThailand ครับ :D เวบแห่งการแบ่งปัน 

หาร้านที่มีเข็มจิ้มฟังเสียงดูสิครับ

เปลี่ยนไม่ถูกเสียเงินฟรีอีกอ่ะ

รถผมเป็นที่ ลูกปืนลูกรอกซะงั้น

และบางทีอาการสั่นรอบตก ก็อาจแก้ด้วยการล้างปีก อัฟกล่อง ตั้งวาร์ว ฯ  ก็แก้หายได้นะครับ

ขอบคุณมากๆคับ

พอดีขี้เกียจพิมเลยก็อปมาจากอีกเวป ต้องขอโทษด้วยคับ

ขอบคุณ www.civicclubthailand.com ณ ที่นี้ด้วยคับ

ไปล้างปีกผีเสื้อ กะตั้งวาว และก็ต่อเลย ไปถึงเปลี่ยนหัวเทียนมาแล้วครับ ศูนย์ไม่ว่าง เล่นศูนย์นอกมันซะเลย 

รวมทั้งหมด 1700 กว่าๆ เพราะแค่ตั้งวาว กะล้างลิ้นก็ 900 แต่จากที่เคยตอนชลอ หรือเบรค และเหยียบคันเร่ง รอบจะหาย ก็ไม่เป็นแล้ว เย้ ฟิน 

ไปล้างปีกผีเสื้อ กะตั้งวาว และก็ต่อเลย ไปถึงเปลี่ยนหัวเทียนมาแล้วครับ ศูนย์ไม่ว่าง เล่นศูนย์นอกมันซะเลย 

รวมทั้งหมด 1700 กว่าๆ เพราะแค่ตั้งวาว กะล้างลิ้นก็ 900 แต่จากที่เคยตอนชลอ หรือเบรค และเหยียบคันเร่ง รอบจะหาย ก็ไม่เป็นแล้ว เย้ ฟิน 

แจ้ง ลายแทงอู่ที่ว่า ได้ไหมครับ อิ อิ

แจ้ง ลายแทงอู่ที่ว่า ได้ไหมครับ อิ อิ

ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ 

ส่วนตัวก็ไม่ค่อยได้เข้าอู่นี้เท่าไหร่ แค่เปลี่ยนผ้าเบรค กับอะไรจุกจิกๆ ที่ขี้เกียจง้อศูนย์ 

อู่แกออกจะบ้านๆด้วยซ้ำ แต่ผมว่าเค้าก้ดูแลทั่วถึง ตัวเจ้าของเองเป็นคนทำเองแทบทุกอย่าง 

อู่อยู่เส้นถนนเลียบคลอง 3 ครับ ใกล้ๆทางออกไปคลองหลวง PM ให้นะ