Jump to content

ฟิล์มยี่ห้อไหน รุ่นอะไร กันร้อนในรถได้ดีกว่าฟิล์มแถมจากศูนย์

Recommended Posts

อยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ว่า เคยใช้ฟิล์มยี่ห้อไหน รุ่นอะไร กันร้อนในรถดีคับ?

ส่วนตัวใช้ฟิล์มแถม จากศูนย์ 3 m

3 บานหน้า 60 3 บานหลัง 80 แบบไม่มีปรอทน่ะคับ (ส่วนตัวไม่ชอบให้สะท้อนเยอะแบบพวกเป็นปรอท) บางครั้งจำเป็นต้องจอดกลางแดด

พอเข้ารถมานี่...โอ้วววว หรือเวลาขับตอนกลางวันแดดจัดๆนี่ กระจกหน้ารถ รุ่นเรานี่มันก็กว้างชะมัด ความร้อนมาจากด้านหน้าเต็มๆ เอามือไปจับกระจกดู ก็รู้สึกได้

เลยว่าร้อน เปิดแอร์ไงก็ไม่ฉ่ำซะที

มีความคิดอยากเปลี่ยนฟิล์มใหม่ อยากได้ฟิล์มที่คุณภาพดีกว่าเดิม เคยได้ยินพวก v kool เค้าว่าดี แต่ราคาอยู่หลักหมื่น อยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เคยมีประสบการณ์

ตรง กับ v koolหรือได้เคยลอง กับฟิล์มยี่ห้อต่างๆ ที่เกรดดีกว่าของแถมจากศูนย์ มาแชร์กันหน่อยครับ

- v kool ดีจริงมั้ยคับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะจริง เพราะ ราคาแพงอยู่เหมือนกัน ไม่งั้นศูนย์คงไม่เอามาแถมรึเปล่า ?

- มีรุ่นไหนแนะนำบ้างคับ และงบประมาณสักเท่าไหร่เอาอยู่ครับ

-รถสีดำคับ อยากติดแบบสีออกฟ้าใสๆ คับ

ถ้าอยากใช้ V-KOOL จริงๆ มีงบเท่าไหร่ครับ

ผมเคยพาเพื่อนๆ ในคลับบางท่านไปเยี่ยมศูนย์ V-KOOL มาแล้ว (ตอนนี้ไม่ได้ทำงานที่นั่นแล้ว)

อืม...อ่านข้อสุดท้าย "อยากได้สีฟ้าใสๆ" ฟิล์ม V-KOOL ไม่มีสีนี้หรอกครับ

ส่วนใหญ่จะออกเขียวใสๆ ซะมากกว่าครับ

แนวใสๆ กันร้อนดีๆ คงต้อง วีคูล รอบคัน VK40 VK70 งบ2หมื่น+

ถ้างบหมื่นต้นๆ บานหน้าเต็ม วีคูล รอบคัน 3M FXR20 (สำหรับคนชอบปรอท) กันร้อนได้ระดับที่น่าพอใจทีเดียว

กรณีไม่ชอบปรอทและต้องการความเป็นส่วนตัวภายในรถ+สายตาไม่มีปัญหา บานหน้า FX20 รอบคัน FX15 งบ 5000

บานหน้า วีคูล รอบคัน 3M FX15 ตัวนี้ตอบโจทย์ท่านที่มีปัญหาเรื่องสายตา และได้ความเป็นส่วนตัว งบหมื่นต้นๆ เช่นกัน

ระดับฟิล์มทั่วไป ฟิล์มที่มีปรอทจะกันร้อนได้ดีกว่าไม่มีปรอท ลองเลือกตามความต้องการและงบประมาณได้เลย ครับ

ส่วน จขกท. นี้ ผมว่าลองเปลี่ยนเฉพาะบานหน้าเต็มบานเดียวก่อนน่าจะจบครับ วีคูล ตระกูล VK ช่วยได้เยอะชัวร์ ไม่เกินหมื่น