Jump to content

Recommended Posts

มีงบหมื่นกลางๆพอจะหาโช็ค kayaba new sr ของใหม่ได้มั้ครับ

เช็คราคามาเจอเเต่เกือบสองหมื่นทั้งนั้น พอมีร้านไหนราคา

พอกับงบประมาณที่ผมมีบ้างมั้ยใครเจอบอกด้วยครับ

ผมไปจัดมา 17500 คับ ร้านในเว็ปนี่ละคับ ถูกสุดแล้ว เท่าที่เห็น แต่ตอนนั้นผมโดนไปเบ็ดเสร็จ 21000 โดนค่ายางเบ้าโชค ยางกันฝุ่น ค่าแรงด้วย (ค่าแรง800)

ผมไปจัดมา 17500 คับ ร้านในเว็ปนี่ละคับ ถูกสุดแล้ว เท่าที่เห็น แต่ตอนนั้นผมโดนไปเบ็ดเสร็จ 21000 โดนค่ายางเบ้าโชค ยางกันฝุ่น ค่าแรงด้วย (ค่าแรง800)

ร้านไหนเหรอครับรบกวนด้วยครับทาง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

พอดีเจอร้านเเล้วครับขอบคุณที่ชี้เป้าครับ  17500นี่ไม่รวมติดตั้งใช่มั้ยครับ

ใช่คับ พี่เค้าก็ให้ไปติดร้านที่เค้ารู้จัก(ที่เค้าเขียนไว้ด้านล่างอะคับ หลายที่อยู่) แต่จิงๆถ้ามีร้านแถวบ้านก็โอเคนะครับ ผมทำมาค่าเปลี่ยน 800 เลยคับ เหมือนเคยเห็นร้านแถวบ้าน 400 กว่าบาทเอง ผมทำที่ร้านตรงพระราม2 อะคับ 

ใช่คับ พี่เค้าก็ให้ไปติดร้านที่เค้ารู้จัก(ที่เค้าเขียนไว้ด้านล่างอะคับ หลายที่อยู่) แต่จิงๆถ้ามีร้านแถวบ้านก็โอเคนะครับ ผมทำมาค่าเปลี่ยน 800 เลยคับ เหมือนเคยเห็นร้านแถวบ้าน 400 กว่าบาทเอง ผมทำที่ร้านตรงพระราม2 อะคับ 

ใส่กับสปริงอะไรเหรอครับฟิลลิ่งเป็นไงบ้างครับ

สปริงเดิมคับ ความรู่สึกวิ่งเข้าโค้งทิ้งแรงๆก็เกาะดีนะคับ หนึบขึ้น เวลาขึ้นลูกระนาด ความรุ้สึกเปลี่ยนจิงคับ ปกติจะลงแรงมาก แต่พอเปลี่ยนมานุ่มคับ ว่าจะลอง H&R อยู่คับ

สปริงเดิมคับ ความรู่สึกวิ่งเข้าโค้งทิ้งแรงๆก็เกาะดีนะคับ หนึบขึ้น เวลาขึ้นลูกระนาด ความรุ้สึกเปลี่ยนจิงคับ ปกติจะลงแรงมาก แต่พอเปลี่ยนมานุ่มคับ ว่าจะลอง H&R อยู่คับ

ขอบคุณครับ ของผมตอนนี้ใส่สปริง tein s-tech กับโช้คเดิมอยู่ รู้สึกว่ามันยังนิ่มไปเลยอยากจัด new sr 

จะไปจัด type r ก็กลัวเเข็งมากไปขับเเล้วเหนื่อย

แต่ผมว่า SR ก็นิ่มเหมือนโชคเดิมเลยนะคับ แต่ว่าเวลาวิ่งเร็วมันจะแข็งๆ เหมือนผมเคยอ่านมาว่ามันเป็นตัวปรับความหนืดตามสภาพถนน ไม่รุ้เท็จจิงยังไง แต่ผมชอบมากกับราคาไม่ต้องไปสตัทคับ เพราะผมไม่ได้ขับเร็วมากๆ แค่ตัวนี้ก็โอเคคับ

โอเคครับฟิลสิ่งของ new sr ออกเเนวขับสบายเเต่เวลาเข้าโค้งหรือวิ่งเร็วก็จะมั่นใจขึ้นประมาณนั้นใช่มั้ยครับ

คิดหนักเลยหรือจะไปเล่นโช็ค type r ดี พอดีผมขับรถคนเดียวไม่มีใครนั่งกับผมด้วยชอบเเนวเรซซิ่งๆหน่อย

โอเคครับฟิลสิ่งของ new sr ออกเเนวขับสบายเเต่เวลาเข้าโค้งหรือวิ่งเร็วก็จะมั่นใจขึ้นประมาณนั้นใช่มั้ยครับ

คิดหนักเลยหรือจะไปเล่นโช็ค type r ดี พอดีผมขับรถคนเดียวไม่มีใครนั่งกับผมด้วยชอบเเนวเรซซิ่งๆหน่อย

ถ้าชอบแนวเรซซิ่ง โช็คไทป์อาร์ น่าจะเหมาะกว่าครับ และที่สำคัญราคาถูกกว่าด้วย

ผมใช้อยู่ครับ ดีกว่าโช๊คเดิม ครับ

ใส่คู่กับ H-TECH

ใช้ปกติ โอเคเลยครับ.แต่ ไม่หนึบเท่าพวกสตัท แต่ราคาก็ไม่แรงนะครับ

ลองเป็นโช้ค TypeR จับกับสปริง S-tech สิครับ เพียงแค่ใช้หัวโช้คเดิม

หนึบกว่า New SR เยอะครับ ถ้าชอบซิ่งๆ รับรองถูกใจแน่นอน ที่สำคัญ

ราคาพร้อมแปลง ถูกกว่า New SR ร่วมครึ่งหมื่น ถ้าหาที่แปลงแล้วได้

ก็ถูกลงไปอีก 2-3 พัน

ผมใช้อยู่ครับ ดีกว่าโช๊คเดิม ครับ

ใช้ปกติ โอเคเลยครับ.แต่ ไม่หนึบเท่าพวกสตัท แต่ราคาก็ไม่แรงนะครับ

ใช้เหมือนกันครับเลยครับ  ประทับใจดีแต่ผมไปเพิ่มกันโคลงหลัง  ทำให้ขับรถได้สนุกมันส์ยิ่งขึ้นครับ

ผมก็สเต็ปนี้เลยครับ พอใจมาก เพราะเคยได้ยินมาว่าโชคไทป์อาร์แข็งมาก โดนเฉพาะคนนั่งเบาะหลังครับ

ใช้เหมือนกันครับเลยครับ ประทับใจดีแต่ผมไปเพิ่มกันโคลงหลัง ทำให้ขับรถได้สนุกมันส์ยิ่งขึ้นครับ

กำลังมองๆ กันโคลงหลังอยู่ครับ แต่ยังลังเลว่าใส่กี่มิลดี ?

ใช้เหมือนกันครับเลยครับ  ประทับใจดีแต่ผมไปเพิ่มกันโคลงหลัง  ทำให้ขับรถได้สนุกมันส์ยิ่งขึ้นครับ

เหมือนกันเลยครับพี่ chit. ไปได้กันโคลงหน้าหลัง Type-R. มา ขับสนุกขึ้นครับ

ตัดสินใจจัดโช้ค type r มาเเล้วครับขับเเล้วถือว่าถูกใจ

เเข็งพอสมควร ขับสนุ๊ก เเละที่สำคัญราคาพอจับต้องได้

• 2 weeks later...

SR ถ้าใส่กับสปริงเดิม 1.8 แล้วเตี้ยลงรึเปล่าครับ

ไม่ลงครับ เท่าเดิม ถ้าอยากเตี้ยลงต้องใส่สปริงอื่นคับ

ไม่ลงครับ เท่าเดิม ถ้าอยากเตี้ยลงต้องใส่สปริงอื่นคับ

สูงต่ำ ขึ้นอยู่กะสปิงครับ

ช่วงยุบเวลาจั๊มแรงๆ มันก็โช๊คอ่ะครับ

ขอบคุณครับ โช๊คเดิมใกล้ถึงเวลาละ เลยเล็งๆไว้อยู่ครับ