Jump to content

wrap chrome แวววับ !!!

Recommended Posts

บ้านเรา wrap chrome แบบนี้นี่ผิดกฎหมายไหมครับเนี่ย แต่ผมว่าสวยดีนะครับ

ผมหาอยู่เลย เห็นมานานละ หาไม่ได้เจ้าสติกเกอร์โครมเนี่ย

ผมหาอยู่เลย เห็นมานานละ หาไม่ได้เจ้าสติกเกอร์โครมเนี่ย

https://www.facebook.com/WrapSociety

เจ้านี่เลยครับพี่ทอมมี่แต่ราคาผมว่าน่าจะแรงอยู่ครับ

รีดง่ายคับ ลองหาClip ดูคับ ผมดูแล้วอยากเลย แต่ท่าจะแพงเอาการจริงๆ

แบบนี้ต้องแจ้งเปลี่ยนสี เป็นสีเงิน อิอิ ว่าแต่เมืองไทยจะยอมให้เปลี่ยนมั้ยนะ

ถ้าเปลี่ยนได้ จะได้มียันต์กันลูกเสือ

นี่ไง มือสมัครเล่น เค้าทำกัน  หลอนเลยผม คลิบนี้มาเมื่อมกราแล้วครับ :D

[media]

นี่รุ่นเก่า ไม่มีเคลือบหน้ากันรอย กดสดๆเลย ปีที่แล้ว

[media]

[media]

มาเล่าให้ฟังครับ

ผมเคยเห็น ตัวเป็นๆ ที่คอนโดครับพี่ทอม รถที่แร๊พ เป็น Aston Martin รุ่นนี้ หุ้มทั้งคัน !!

Aston_Martin-AM_310_Vanquish-2013-wallpa

ไม่รู้ว่า สติ๊กเกอร์มันห่วยหรืออะไรนะครับ มันไม่สวยเลย

ให้ลองนึกภาพ สติ๊กเกอร์กระดาษเงินๆ อ่ะครับ แนวๆนั้นเลย ไม่ค่อยเงา เจอแดดเปรี้ยงๆ ยังไม่เงาเลย

(ถ้าเงาเหมือนโคเมี่ยมอ่ะผมว่าสวยแน่)

ผมเห็นเจ้าของรถติดอยู่ แค่ อาทิตย์เดียว ลอกออก - -* สงสัยไม่ชอบ

เคยเห็นแถวร้านล้างละมุนเกษตร-นวมินทร์คันนึง รู้สึกจะเป็นรถเจ้าของร้านหุ้มสติกเกอร์ครับ จำรุ่นไม่ได้ หุ้มสีทองโครมทั้งคัน ผมว่าดูแปลกๆนะ

ผมเคยเห็น rx7 คันนึง wrap อย่างในรูปเลยครับวันนั้นเจอเเถวๆลาดพร้าว

ซื้อมา wrap แล้วครับ ลองกับชิ้นเล็กๆ

มันเหมาะกับรถที่เอาไว้โชว์ 

หากใช้งานทุกวัน คงกวนสายตาประชาชี และตำหนวดมากมาย

ดูแลรักษายากมากๆ แค่มือชื้นๆ เปียกเหงื่อ ก็เป็นจั้มๆ รอยขนแมวเต็มลำ

แพงน่าดูครับพี่ทอมมี่ สติกเกอร์โครมทั่วไปไม่แน่ใจเรื่องราคา

แต่เท่าที่เคยได้ยินมาเกรด Premium warp รถทั้งคันตกค่าสติกเกอร์ประมาณ 2 แสนได้ครับ(ราคานี้เป็นชมพู Chrome นะ)

:0090:  :0090:

มาเล่าให้ฟังครับ

ผมเคยเห็น ตัวเป็นๆ ที่คอนโดครับพี่ทอม รถที่แร๊พ เป็น Aston Martin รุ่นนี้ หุ้มทั้งคัน !!

Aston_Martin-AM_310_Vanquish-2013-wallpa

ไม่รู้ว่า สติ๊กเกอร์มันห่วยหรืออะไรนะครับ มันไม่สวยเลย

ให้ลองนึกภาพ สติ๊กเกอร์กระดาษเงินๆ อ่ะครับ แนวๆนั้นเลย ไม่ค่อยเงา เจอแดดเปรี้ยงๆ ยังไม่เงาเลย

(ถ้าเงาเหมือนโคเมี่ยมอ่ะผมว่าสวยแน่)

ผมเห็นเจ้าของรถติดอยู่ แค่ อาทิตย์เดียว ลอกออก - -* สงสัยไม่ชอบ

เคยเจอเหมือนกันครับคันนี้ จอดหน้า Flix rca

เอาข้อด้อย ที่ร้าน wrap ไม่ค่อยบอกมาให้ดูครับ

3 ภาพแรก แสงช่วยได้

แต่ภาพสุดท้าย รอยขนแมวเต็มๆ ครับ

เวลาเค้าโฆษณา ก็คงถ่ายแบบ 3 ภาพแรกน่ะ :0212:

ลองดูครับ
สติ้กเกอร์แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน
ผลดีคือสวย  แต่ผลเสียเยอะกว่าแน่นอน

เครดิตจาก กลุ่ม  Gu หัว "Carbon" Ver.2  ครับ
https://www.facebook.com/popzfd#!/photo.php?fbid=362574047187874&set=o.339536842825680&type=1&theater

ร้านลัคกี้ที่อยู่ในร้านล้างละมุนเกษตร-นวมินทร์ทำอยู่อ่ะครับ เคยเห็นลงโฆษณาในOption Thailandอ่ะครับ

ป.ล.ผมไม่เกี่ยวนะครับ เจอเป้าเลยมาชี้ให้ ^^ เผื่อใครอยากโดน แต่ผมคิดว่าราคาคงน่าจะแรงอยู่