Jump to content

สอบถามความเห็นเรื่องการเข้าเช็คระยะครับ

29 members have voted

1. 1. พี่น้อง CCTH เข้าเช็คระยะตามระยะทาง 10000 km หรือครบ 6 เดือนกันครับ

• เช็คทุก 10000 km
      23
    • เช็คทุก 6 เดือน
      6

Recommended Posts

ปกติพี่น้อง CCTH เข้าเช็คระยะทุก 10000 km หรือทุก 6 เดือนกันครับ

ส่วนตัวผมตอนนี้เข้าทุก 6 เดือนอยู่แม้จะวิ่งไม่ครบ 10000 km ก็เข้าครับ (ไม่รู้จำเป็นต้องเข้าทุก 6 เดือนเปล่า)

ผมเข้าทุก 10,000 ตลอดอะครับ อาจเพราะใช้เยอะด้วยไม่เคยถึง 6 เดือนซักที

ยกเว้นรอบล่าสุดจอดไป 6 เดือน แต่ออกมาผมก็ไม่ได้ไปเช็ครอครบ 10,000 ต่อไป

ตอนยังมีประกัน 3 ปี ผมเข้าทุก 6 เดือนครับ

บางทีใช้รถไป 3000 โล ก็มี ที่เข้าเพราะรักษาสิทธิ์การรับประกัน

แต่พอหมดประกัน ผมเปลี่ยนถ่ายทุก 10000 โลครับ ไม่ได้สนระยะเวลาแล้ว

ของผมระยะทางมาก่อนเวลาเสมอ

เลยเข้าศูนย์ทุกๆ หมื่นกิโลครับ

เหมือนกันครับ โหวต 10000 เพราะระยะทางมาถึงก่อนตลอดเลย

ผมเข้าทุก 10,000 ตลอดอะครับ อาจเพราะใช้เยอะด้วยไม่เคยถึง 6 เดือนซักที

ยกเว้นรอบล่าสุดจอดไป 6 เดือน แต่ออกมาผมก็ไม่ได้ไปเช็ครอครบ 10,000 ต่อไป

เหมือนกันครับ 10000 โล มาก่อน 6 เดือนเสมอครับ

เข้าทุก 10000 กม. หรือ 6 เดือนครับ ผมให้เก็บน้ำมันใส่ขวดตอนถ่ายออกมาดูยังดำปี๋เลย ขนาด Mobil1 5w30 นะครับ ผมว่าไม่ควรประหยัดนะครับ

10,000 โลสำหรับผมไม่เคยถึง 6 เดือนครับ แค่ 3 เดือนก็หมื่นโลแล้ว เลยเข้าเช็คที่ระยะหมื่นโลมาตลอดครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมใช้รถน้อยวิ่งไม่ถึง 10000 ก็ครบ 6 เดือนก่อนทุกที

ตอนยังมีประกัน 3 ปี ผมเข้าทุก 6 เดือนครับ

บางทีใช้รถไป 3000 โล ก็มี ที่เข้าเพราะรักษาสิทธิ์การรับประกัน

แต่พอหมดประกัน ผมเปลี่ยนถ่ายทุก 10000 โลครับ ไม่ได้สนระยะเวลาแล้ว

ของผมวิ่งน้อยเหมือนกัน ตอนนี้ครบระยะเวลาประกันแล้ว 3 ปีเพิ่งจะขับไป 4 หมื่นกว่าๆโล

กะจะเข้าศูนย์ตอนครบระยะกิโลเหมือนกันครับ เพราะว่า 6 เดือนบางครั้งยังขับไม่ถึง 5 พันโลเลยครับ

แล้วแต่อย่างไหนถึงก่อนตามคู่มือเลยครับ

ของผมแรกๆ ระยะทางมาก่อนครับ

พักหลังระยะเวลามาก่อน ระยะทางยังเหลือ 2-3 พันโลครับ

ของผมเข้าเช็คทุกๆ 10,000 โล ตลอดเลย อาจเป็นเพราะใช้รถเยอะด้วยมั้งครับ ตอนนี้รถผม 1 ปี กับ 6 เดือน วิ่งไป 70,XXX โลแล้วครับ :P

เข้าเช็คทุกๆ 6 เดือนครับ เพราะว่าระยะเวลา 6 เดือน วิ่งไม่เคยถึง 10,000 โล ซักที

• 2 weeks later...

ทุก 10000 โล ช่วงอยู่ในประกัน หลังจากหมดประกันทุก 20000 โลเข้าศูนย์ แต่ระยะ 10000 โล ทำข้างนอก