Jump to content

เวอร์ชั่น Type R มาแน่ใน Civic 2012 เจอวิ่งแล้วบนถนน

Recommended Posts

แม้ว่าจะเป็นที่วิพากษวิจารณ์กันอย่างหนักแต่ Civic 2012 ก็กลับมาแก้เกมได้หลังจากที่มีการเปิดตัวรถไปในโฉม 5 ประตู ที่ยุโรปที่ดูสวยงามกว่าสปอร์ตกว่า จนทุกคนแม้แต่ในไทยเองก็ตามหวังว่ามันจะมาลงทำตลาด

ถึงจะยังไม่มีข่าวคราวแต่ในหลายเดือนที่ผ่านมา ทาง Honda เองก็ได้มีข่าวเกี่ยวกับเวอร์ชั่นสปอร์ตของรถรุ่นนี้ที่กำลังอยู่ในการพัฒนา และมันก็กำลังพร้อมที่จะวางขายในเร็วๆนี้แน่นอน หลังจากที่มีการเปิดตัวรถสปอร์ตรุ่นใหญ่ และที่ยุโรป Type R ก็เป็นหนึ่งในรถที่ขายดีของค่าย Honda

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมามีการจับภาพของว่าที่รถยนต์สปอร์ตรุ่นใหม่ในเรือนร่างคอมแพ็คคาร์ของ Honda ไว้ได้ โดยเจ้า Civic ที่อยู่ใต้ร่มผ้าที่อยู่ในภาพพร้อมสปอร์ยเลอร์นี้มันดูเหมือนจะเป็นตัวใหม่ของพันธุ์แรงที่มาสืิบทอดตำนาน type R กัน

ขณะที่เรายังไม่มีข้อมูลอะไรมากไปกว่าจากภาพที่บอกว่า มันมีหน้าตาที่ดุดันกว่าจากชุดแต่งรอบคันและชุดสปอร์ยเลอร์หลังของตัวรถ นั้น ก็มีกระแสข่าวว่า type R ใหม่นี้จะมีเครื่องยนต์ที่ทรงพลังตามสูตร โดยจากตลาดในปัจจุบันที่มีการพัฒนาเครื่องยนต์รถในกลุ่มเดียวกันไปทะลุ 247 แรงม้าของ Ople Astra OPC ทำให้เชื่อว่า type R ใหม่น่าจะมีกำลังเท่ากัน และเมื่อเทียบกับรุ่นปัจจุบัน มันก็คงจะต้องมีตัวเลขเกินกว่า 200 แรงม้าอย่างแน่นอน

ทั้งนี้เราคงต้องติดตามข่าว New Civic Type R กันต่อไป ซึ่ง ในอีก 3 เดือนข้างหน้า ก็จะมีงานใหญ่ที่ Paris ซึ่งก็มีความเป็นไปได้อยู่ที่รถรุ่นนี้จะเผยโฉม

Credit:sanook.com

ขเางหลัง นั่น อย่า บอกนะ ว่าาาาา หูลาก ?

ขเางหลัง นั่น อย่า บอกนะ ว่าาาาา หูลาก ?

เอาไว้เป็นหูลากเรือเวลาน้ำท่วมครับ

ชอบแบบเป็นซีดานมากกว่าอ่ะครับความเห็นส่วนตัวนะครับ ดูคลาสสิกดี

แฮชแบค ดูเอนกประสงค์ไปหน่อย

เอาไว้เป็นหูลากเรือเวลาน้ำท่วมครับ

ชอบใจ 2 ความเห็นนี้ 555

มาตรฐานต่างประเทศ รถที่ติดสเกิร์ต เขามักจะติดแบบนี้นะครับ

ตอนไปนิวซีแลนด์ เจอจนชินตาแล้วครับ

เวลาเขาขนของเยอะๆ เขาจะมีรถกล่องพ่วง ซึ่งไม่โคลงเคลงเลยครับ เลี้ยวตามรถ และยึดติดแน่นหนาครับ

มาตรฐานต่างประเทศ รถที่ติดสเกิร์ต เขามักจะติดแบบนี้นะครับ

ตอนไปนิวซีแลนด์ เจอจนชินตาแล้วครับ

เวลาเขาขนของเยอะๆ เขาจะมีรถกล่องพ่วง ซึ่งไม่โคลงเคลงเลยครับ เลี้ยวตามรถ และยึดติดแน่นหนาครับ

ลืมไปลากรถพ่วงที่บรรทุกเรือใบ เรือยอร์ชด้วยนะครับ

วันนี้เอารถไปซ่อมเกียร์มา แล้วลองแวะขึ้นไปดูซิวิคตัวใหม่ บอกจากใจว่าติิดลบมากสำหรับมุมมองผม

ข้างในงั้นๆ ข้างนอกยิ่งไม่ถูกใจ สรุปถ้าผมจะเปลี่่ยนรถหรือซื้อใหม่ผมไม่เลือกซิวิคตัวนี้แน่นอนครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

มีหางหนูด้วยอ่ะ

เหมาะกับสภาพบ้านเราอยู่น๊าาาาา อิอิ

ปล.หางหนูเหรอต้น !! OMG !!