Jump to content

เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงานเหมือนเดิมครับ

Recommended Posts

ลองแล้วครับ To turn off. Auto lock. มันใช้ไม่ได้ครับมันไม่ล็อคAuto นะครับ เป็นที่อะไรนะ

• Replies 126
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ลองแล้วครับ To turn off. Auto lock. มันใช้ไม่ได้ครับมันไม่ล็อคAuto นะครับ เป็นที่อะไรนะ

ลองทำ Turn ON สิคับ แถวบนสุดคับ   :D

Turn on ลองแล้วครับ มันเป็นเมื่อเราจอดรถแล้วเข้า เกีย p ระบบจะปลดล็อกต้อนจอดครับ

ส่วนเรื่องลงรถมาระบบล็อกอัตโนมัติยังไม่ทำงานเหมื่อนเดิมครับ

Turn on ลองแล้วครับ มันเป็นเมื่อเราจอดรถแล้วเข้า เกีย p ระบบจะปลดล็อกต้อนจอดครับ ส่วนเรื่องลงรถมาระบบล็อกอัตโนมัติยังไม่ทำงานเหมื่อนเดิมครับ

วันนี้ผมเบลอๆแฮะ ขอโทษทีคับ พึ่งมาสังเกตตัวนี้ 

Auto Lock ---> ทำงานแค่ 2 แบบ  แบบ 15 กม Lock กับ ดึงเกียร์ P lock   เท่านั้น 

Turn on กับ TurnOff ดันเขียนผิด เป็น Off คู่

มันวิธีเดียวกัน แค่กดสลับด้านปุ่ม Unlock กับ Lock นะครับ ผมว่าถ้าลองตัวนี้ไม่ติด เข้าศูนย์เปิดด้วย Tool เค้าน่าจะได้นะ  :D

มาแล้วครับพี่น้อง คลิปหลักฐาน ว่ามันล็อกเอง แต่อีกคัน(Sport Pearl ปี 11)ยังไม่ได้ลองครับ เพราะรถยังไม่กลับ

[media=]http://www.youtube.com/watch?v=dEfIANAWrPw[/media]

แบบนี้รถพี่ก้อล๊อคคับ

จากที่คุยๆกันมา คือ จอดรถ ดับเครื่อง ลงจากรถ ปิดประตูทุกบาน

แล้วมายืนรอมันล๊อคน่ะคับ ไม่ต้องกดอะไรเลยคับ ลองหน่อย

แบบนี้รถพี่ก้อล๊อคคับ จากที่คุยๆกันมา คือ จอดรถ ดับเครื่อง ลงจากรถ ปิดประตูทุกบาน แล้วมายืนรอมันล๊อคน่ะคับ ไม่ต้องกดอะไรเลยคับ ลองหน่อย

เป็นเหมือนกันครับป๊า มันก็กรณีเดียวกันหนิครับ ปิดประตูทุกบาน รอล็อคเอง

แบบนี้รถพี่ก้อล๊อคคับ จากที่คุยๆกันมา คือ จอดรถ ดับเครื่อง ลงจากรถ ปิดประตูทุกบาน แล้วมายืนรอมันล๊อคน่ะคับ ไม่ต้องกดอะไรเลยคับ ลองหน่อย

เป็นเหมือนกันครับป๊า มันก็กรณีเดียวกันหนิครับ ปิดประตูทุกบาน รอล็อคเอง

เด๋วไปจัดให้อีกรอบล่ะกันครับ :D

ในคลิป แมนกดรีโมท เปิด ก่อนรอมันปิดอัตโนมัติน่ะคับ

แต่ที่คุยๆกันคือ ต้องไม่กดอะไรเลยคับ ลงรถมาปิดประตู แล้วรถล๊อคเองคับ

ใช้ครับแบบนี้เลยละลงมาก็แบบนี้เหมือนกัน ระบบรถที่กระทู้ แบบเดียวกับที่คุณแมนสาธิตเลยครับ

อิอิ มีหลักฐานแล้วอิอิ

คือลงรถออกมาสักพัก แล้วไม่ต้องกดมันก็จะล็อกอย่างที่เห็นนะครับ

รอชมคับ ใช้รถมาตั้งนานไม่เคยรู้จริงๆ ว่ามีการออกแบบระบบล๊อคแบบนี้

ครับเดียวรอดูรถคุณแมนดีกว่าครับ ของผมพึ่งมีปัญหาครับ ครั้งหน้าเปลียนแบตต้องพวงมั้งกันโปรแกมหายสะงั้น

ถ่ายมาล่ะครับรออัพ

เงื่อนไขคลิปที่ 2
1. จอดรถ เข้าเกียร์ P ดับเครื่อง  ดึงกุญแจออก (ผมใช้วิธีสตาร์ทรถ แล้วดับเครื่อง ดึงกุญแจออก)
2. ลงจากรถ ปิดประตูสนิททุกบาน
3. รอให้มันล็อกเอง

ถ่ายมาล่ะครับรออัพ

เงื่อนไขคลิปที่ 2

1. จอดรถ เข้าเกียร์ P ดับเครื่อง  ดึงกุญแจออก (ผมใช้วิธีสตาร์ทรถ แล้วดับเครื่อง ดึงกุญแจออก)

2. ลงจากรถ ปิดประตูสนิททุกบาน

3. รอให้มันล็อกเอง

แบบนี้แหละที่เป็นประเด็น  รอชม

ว่าแต่จะหาวิธีแก้ยังไงนะที่บอกมานะผมลองหมดแล้วนะครับ ระบบยังไม่ล็อกอัตโนมัติเหมือนเดิม เดียวพรุ่งนี้ตามศูนย์อีกที่ไม่ได้เรื่อง จะโทรไปสำนักงานใหญ่ดีกว่ามั้ง

ผมหมั้นใจว่ามันล็อกแน่ๆครับ ใช้มาตั้ง 1ปี 9 เดือนมันล๊อกทุกวัน เพิ่งมีปัญหาต้อนเปลียนแบตเองนะครับรอชมพร้อมกันครับ

ใจเย็นๆหน่อยนะครับพี่ๆน้องๆ เนทบ้านเดี้ยง ใช้เนทมือถือพยายามอัพให้ครับ :D 
เด๋วมาชมผลพร้อมๆกัน

ไม่เป็นไรหรอกน้องแมน ไม่ได้ซีเรียสหรอกคับ แค่อยากเห็นว่ามันล๊อคอย่างที่จินตนาการไว้  :)

ซึ่งที่ผมคิดคือ จอดรถเสร็จ ลงมาทำอะไรก้อตาม ถ้าไม่อยากให้รถล๊อค ต้องเปิดประตูแง้มไว้ตลอด

แล้วต่อมา จะกี่นาทีก้อตาม รถมันก้อรอจะล๊อคอยู่แบบนั้น จนใครสักคนเดินไปปิดประตูโป้ง จบ !!!! ล๊อคไปเฉยๆ

มันแลดู ไม่ใช่การออกแบบการใช้งานที่ดีจากโรงงานเลยน่ะ ไม่อยากเรียกว่าล๊อคออโต้เลย 

เรียกว่า รอล๊อคอยู่ตลอดเวลาหลังจากดับเครื่อง จะเหมาะกว่า   มันแหม่งๆมั๊ย  :(

อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับคำถาม จขกท นะครับ  :D แค่คิดเห็นเฉยๆคับ เล่าสู่กันฟัง

ท่านจขกท พึงพอใจกับการใช้งานอยากเปิดมันกลับมาอีก เราก้อพยายามช่วยหาให้ครับ  :D อยากรู้เช่นกันครับ 

แต่บอกตรงๆนะครับ ใจผมยังคิดว่ามันเป็น System error  หรืออาจจะ Bug น่ะครับ เมื่อ Reboot โดยการถอดแบตแล้วมันกลับมาปกติ

ลองดูครับ ผมขอติดตามกระทู้นี้เลย  :D ฮอทมากคับ

ผมว่ามันน่าจะทำมานะครับถ้าหาเจอ 5 คัน ใน1-2 วันนะครับ

อิอิ ยังไงก็ฝากพี่ตามหน่อยครับ. พรุ่งนี้ผมจะลุยตามข้อมูลที่ศูนย์นะครับ. ไม่ตอบ ก็ลุยต่อ สำนักงานใหญ่honda สะเลยครับ

เพราะว่าผมเริ่มมีข้อมูลอ้างอิงแล้ว น่าจะคุยและถามสาเหตุ และวิธีการแก้ปัญหา น่าจะมีให้ผมบ้างนะครับ

ยังไงก็ขอระบบเดิมครับอิอิ. หาวิธีแก้ไขกันต่อไปครับ

โอพี่ ของผมนะตั้งแต่ออกจากศูนย์วันแรกระบบมันก็เป็นแบบนี้เลยนะพี่. ผมคิดว่าก่อนส่งมอบก็น่าจะตรวจสอบก่อนส่งลูกค้านะครับ Qc

ถ้าปล่อยรถก็ตรวจสอบอีกรอบครับ. แล้วก็ตรวจเช็คระยะมา 4 รอบแล้วพี่ รถก็แจ้งปกติทุกอย่างนะครับ แล้วถ้าบอกว่ามีปัญหาแบบนี้

QC มีปัญหาแน่ๆ เพราะหลายคันเกินไป. ลองคิดง่ายๆปีนี้รถออกเยอะกว่าปีที่ผมออกรถอีกพี่ปัญหาจะเยอะขนาดไหนครับ