Jump to content

อย่าได้ไปหลงกลซื้อของจากร้านนี้ครับ

Recommended Posts

ร้านนี้ครับ ctw muffler... คลิปล้อครับรั่วอย่าน้อย3แผล...

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9xpsKNhzbh0

•  
  •  
  • www.chootawee.com

http://www.facebook.com/ctwmuffler 

ผมเปนคนหนองคายอยู่ต่างจังหวัดไปดูของเองไม่ได้ โทรไปซื้อ คนขายบอกล้อไม่มีปัญหา xxxเราก็เชื่อใจเอามาครับ เปลี่ยนยางไป2รอบนึกว่ายางซึม (ตอนแรกเปลี่ยนมือ2มันซึม ครั้งที่2ยางใหม่ ค่าใช้จ่ายมากกว่าล้อที่ซื้อมาอีกครับ) สรุปล้อซึมครับรั่วมีฟองอากาศออกจากล้อ ผมคุยกับคุณเป๊กคนขาย ผมบอกกับเค้าว่าอยากเปลี่ยนเอาตัวใหม่แล้วเพิ่มส่วนต่างไปเท่าไหร่ว่ามา แต่เจ้าของร้านบอก ซื้อแล้วไม่รับคืน!!! แล้วก็บอกกับผมว่าให้ส่งล้อไปให้เค้าเด๋วเค้าจะซ่อมให้ สุดยอดมากครับพี่น้อง คิดเอาเองครับ... ว่าเราจะซื้อของทั้งที่ ใครจะอยากได้ของซ่อม... ผมก็เลยตัดสินใจช่างมันครับ คนค้าขายไม่ซื่อสัตย์ต่ออาชีพทำอะไรก็ไม่เจริญครับ... ระวังจะเจอแบบผมครับ... ผมขอตื่นด้วยความปรารถนาดีครับผม..

นี่คือข้อความหลังไมค์ที่เจ้าองร้านส่งให้ผมครับวันนี้ เวลา 7.55 น.

เลนส์ สิบสอง
Ok ถ้ามีปัญหากับผมโทรมาครับ 089-0420834 อุ้ย ไม่โทรผมจะโทรไปเอง
คุณเองซื้อล้อกับพี่ผมไปกี่เดือนแล้ว ถามหน่อย ไม่ต่ำกว่า 2 เดือนแล้วมั้ง ทำไมหลังได้รับของแล้วพบปัญหาไม่ยอมแจ้งละครับ ปล่อยมันผ่านมากี่เดือนแล้ว ถึงมาแจ้ง พี่ผมมันก็รับผิดชอบเต็มที่ ขนาดผ่านไปหลายเดือนมันยังรับผิดชอบที่จะแก้ให้คุณเลย แต่คุณอ่ะงี่เง่า จะขอเปลี่ยนชุดใหม่อย่างเดียว ร้านผมไม่ได้รับเทินอยู่แล้ว ล้อมีปัญหา ซื้อไปเติมลมแล้วรั่วที่หมุด พี่ผมมันก็รับผิดชอบว่าให้ส่งมา เดี๋ยวแก้ให้ ค่าใช่จ่ายก็ไม่คิด ขนาดผ่านไปหลายเดิอนแล้วคุณพึ่งมาแจ้ง นี่ไม่รับผิดชอบเหรอครับ คุณเองจะขอเปลี่ยนชุดใหม่ท่าเดียว มันเกินไปครับ ถ้าผมจะมองอีกมุม คุณไปทำดุ้งมาหรือเปล่า แล้วมามั่วเอา ผมก็พูดได้ใช่หรือเปล่า เอาไปมีปัญหาแล้วแจ้งเลย ผมก็รับคืน นี่มันกี่เดือนแล้ว อย่ามาบอกว่าพี่ผมไม่รับผิดชอบ มันช่วยคุณเต็มที่แล้ว มีที่ไหนซื้อล้อไปหลายเดิอนมีปัญหา ส่งกลับมาแก้ให้ฟรี คุณไม่เสียอะไรเลย แต่คุณเองอ่ะไม่เอา จะขอเปลี่ยนชุดใหม่อย่างเดียว มันเกินไป

07:55
เลนส์ สิบสอง
ร้านผม ไม่เคยรับเทิน ต่อให้ซื้อที่ร้านไปกี่ชุดก็ไม่รับ มีปัญหาเอาไปใส่ไม่ได้ ไม่เกิน 3 วันเอามาคืน หรือโทรมาแจ้งหลังเอาไป คืนเงินให้ เคสนี้พี่ผมช่วยคุณเต็มที่แล้ว ลมรั่วที่หมุด ลมออก เป็นใครก็ดูไม่ออกครับ ผมเป็นคนโทรไปเช็คค่าซ่อมให้คุณเอง พี่ผมมันยังออกให้ฟรีเลยถ้าคุณส่งมา ขนาดผ่านไปกี่เดือนแล้ว ปัญหามันก็จบ แต่คุณไม่เอา แล้วมาว่าร้านผมแบบนี้ ผมโครตไม่โอเคเลยครับ

*** คิดแบบง่ายๆนะครับ พวกท่านๆเปนคนไปซื้อล้อจากร้านนี้มาชอบมากครับลายนี้ จับมาสัก20000บาท เอากลับไปบ้านคิดจะหาซื้อยางมือ2มาใส่พุ่งนี้เลยอะเอาไปใส่ติดรถ...
ขับดีมั่นคงแข็งแรงไม่มีปัญหา เวลาผ่านไปสัก5วัน ยางหลัง1เส้นไปกดๆดูมันอ่อน อ่อนโอเคก็เติมลมครับคิดว่าคงเปนเพราะอากาศมันร้อน ยางอาจจะอ่อนได้เร็วกว่าเส้นอื่น...
(คงไม่มีใครเอาไปเข้าร้านล้อหลอกในครั้งแรก) พอขับไปอีกสัก5วัน ยางเส้นเดิมอ่อนอีกคุนก็ต้องเอาไปให้ร้านล้อดูแระว่าเกิดจากอะไร...
ใช้ระยะเวลา 2 อาทิดแล้ว เมื่อคุนรู้สาเหตุให้คุนๆท่านๆเปนคน กทม.เลย คุนจะขับไปเปลี่ยนที่สมุครสาครหรือสมุทรสงคามเลยไหม...(ที่อยู่ร้านผมก็ไม่เคยไป).
ถ้ามันตรงกับวันที่ไม่ใช่เสาร์อาทิด ต่อให้เสาร์อาทิดคุนอาจจะไม่ว่างก็ได้ ระยะเวลาที่ผมลองกล่าวมามันก็เปนเดือนแล้วครับ... กว่าจะรู้สาเหตุที่แท้จริง... 

แต่นี้ผมอยู่ถึงหนองคายนะครับ ระยะเวลามันก็น่าจะ2-3เท่าเปนธรรมดา ร้านล้อก็มีไม่มาก งานการก็ทำ...

ก็คิดๆดูเอาครับ ร้านนี้จะบริการยังไง...

ซื้อกี่ชุดก็ไม่รับเทิร์นคืนครับ ซ่อมให้อย่างเดียวเจ้า-องร้านบอกแบบนี้ คุนจะกล้าซื้อไหม?...
ถ้าคุนเปนผมได้ยินแบบนี้คุณๆท่านๆจะรู้สึกเช่นไร...

เอเมน...ขอให้พระเจ้าอวยพรครับ...

http://chootawee.com/ctwracing/ok.htm

งานนี้เท็จจริง อย่างไรคงต้องใช้วิจารณญานเอาเองครับ ต่างคนต่างบอกคนละแบบ ใครมีหลักฐานอะไรก็เอามายันดีกว่า อย่าพึ่งรีบตามน้ำเดี๋ยวจะโอละพ่อเอา

ห้องนี้ก็มีอีกเหรอนี้ไปที่ไหนก็มี. บ้านเก่าเพิ่งโดนปิดกระทู้ไปเมือวานเอง. มีหลังนี้อีกแล้ว

นายคนนี้นี่เอง ชอบให้คนด่า เพราะกรุอยากดัง

• 2 weeks later...

------------------------------------------------------------------------- เอ่อ------------

จะโพสสักกี่กระทู้หว่า? กี่ห้อง ???? เยอะทั้งกระทู้ เยอะ !!!

ดูรูป Profile กระทู้นี้แล้วยังนึกไม่ออก พอตามอ่านไปอ่านมา ร้องอ๋อปิดแทบไม่ทัน เหอเหอ