Jump to content

สอบถามเป็นข้อมูลหน่อยครับเกี่ยวกับอาการต๊อกๆ

Recommended Posts

มีพี่ๆท่านใดรถหมดประกัน 3 ปีแล้วเคยแก้ไขอาการต๊อกๆบ้าง ซ่อมศูนย์รึอู่นอก

ค่าซ่อมประมาณเท่าไร ของผมดังมากจนรำคาญจะเสี่ยงซ้อมดีไหม ซ้อมไหนดี

มีอู่นอกที่ไหนซ้อมได้บ้างแนะนำด้วยครับ ซื้อมือ2มานะครับต๊อกกระจาย555

ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุนครับ

เคยเห็นมีคนซ่อมที่นครสวรรค์น่ะครับ ไกลไปมั๊ยเนี่ย

ค่าอะไหล่ไม่เท่าไหร่ครับ แต่ค่าแรงนี่ จุก!! หลายพันอยู่เหมือนกันครับ พอดีผมเคลมก่อนหมดประกันเลยเห็นราคา

ถ้าใน กทม ลองหาอู่ฮอนด้าเชี่ยวๆแล้วกันครับ เพราะมันต้องรื้อเครื่องออกมาเลย อย่ารีบร้อนแล้วกันครับ ทนฟังเสียงไปก่อนจนกว่าจะชัวร์ว่าจะซ่อมที่ไหนดีกว่า ไม่งั้นเดี๋ยวงานงอกมันจะมีปัญหามากกว่าเสียงดังครับ

ผมว่า ถ้าทนไม่ไหว ก็ซ่อม แต่หาอู่ที่ไว้ใจได้เรื่องเปิดฝาดีกว่าครับ

ค่าแรงประมาณ 5-6 พันบาท อันนี้ อู่แบบไว้ใจได้นะ ไม่พังแน่นอน

อู่อื่นอาจจะไม่ถึง แต่ งานเป็นไงไม่รู้ ถ้าสนใจอู่ PM มาครับ

ป.ล.อู่รับเปลี่ยนอะไหล่ให้เฉยๆ ไม่ได้รับแก้อาการต็อกๆ โดยตรงนะครับ

ผมว่า ถ้าทนไม่ไหว ก็ซ่อม แต่หาอู่ที่ไว้ใจได้เรื่องเปิดฝาดีกว่าครับ

ค่าแรงประมาณ 5-6 พันบาท อันนี้ อู่แบบไว้ใจได้นะ ไม่พังแน่นอน

อู่อื่นอาจจะไม่ถึง แต่ งานเป็นไงไม่รู้ ถ้าสนใจอู่ PM มาครับ

ป.ล.อู่รับเปลี่ยนอะไหล่ให้เฉยๆ ไม่ได้รับแก้อาการต็อกๆ โดยตรงนะครับ

อันนี้ฝากชีวิต civic ได้ใช่ป่าวพี่ ถ้าใช่ก็ขอด้วยแล้วกันครับ เอามาเป็นทางเลือก

เคยเห็นมีคนซ่อมที่นครสวรรค์น่ะครับ ไกลไปมั๊ยเนี่ย

ค่าอะไหล่ไม่เท่าไหร่ครับ แต่ค่าแรงนี่ จุก!! หลายพันอยู่เหมือนกันครับ พอดีผมเคลมก่อนหมดประกันเลยเห็นราคา

ถ้าใน กทม ลองหาอู่ฮอนด้าเชี่ยวๆแล้วกันครับ เพราะมันต้องรื้อเครื่องออกมาเลย อย่ารีบร้อนแล้วกันครับ ทนฟังเสียงไปก่อนจนกว่าจะชัวร์ว่าจะซ่อมที่ไหนดีกว่า ไม่งั้นเดี๋ยวงานงอกมันจะมีปัญหามากกว่าเสียงดังครับ

ซ้อม 0 ประมาณเท่าไรครับ แล้วหายดังไหม

ซ้อม 0 ประมาณเท่าไรครับ แล้วหายดังไหม

ผมเคลมครับ แต่จำได้คร่าวๆว่าเกือบหมื่นถ้าต้องจ่ายเอง เสียงมันเงียบลงไปเยอะครับ เกือบหายสนิท แต่ดีกว่าเดิมมากๆครับ

ตอนนั้นเป็นต๊อกๆ ช่วงแรก อาการยอดฮิตของรุ่นปี 2009

ผมเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่ ราคาน่าเครืองน่าจะเป็นแสน ช่วงนั้นเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่กันบานเบอะ

หลังจากนั้น หลังๆ ฮอนด้าบอกว่าหาสาเหตุเจอ ก็มีการแก้ไขโดยการผ่าเครื่องอัพแบริ่ง ค่าใช้จ่ายก็เป็นหมื่น

เคยตั้งกระทู้ ต๊อกๆ อยู่ที่บ้านเก่า มีสมาชิกมาลงทะเบียนรวมพลคนต๊อก อคาเดมี่ต๊อกต๊อกเทเชี่ย

เปลี่ยนเครื่อง ผ่าเครื่อง สองร้อยกว่าคัน  :0026:

ต๊อกๆๆ นี่ มันเกิดจากอะไรค่ะ อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่ามันดังตรงไหนของเครื่อง เพราะเปิดฝากระโปรงไม่ดัง แต่พอนั้งฟังในรถ ค้างเกียร์ D ติดไฟแดง แอบได้ยินเบาๆ ไม่รบกวนอะไรมากค่ะ ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นตอนเครื่องร้อนได้อุณภูมินะจุดหนึ่ง แต่ตอนรถวิ่งไม่เป็นนะค่ะ จะได้ยินชัดตอน แอร์ตัดค่ะ สงสัยมานานแล้ว ว่ามันเป็นตรงไหนของเครื่องคะ  ( civic 2010 ค่ะ)

ต๊อกๆๆ นี่ มันเกิดจากอะไรค่ะ อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่ามันดังตรงไหนของเครื่อง เพราะเปิดฝากระโปรงไม่ดัง แต่พอนั้งฟังในรถ ค้างเกียร์ D ติดไฟแดง แอบได้ยินเบาๆ ไม่รบกวนอะไรมากค่ะ ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นตอนเครื่องร้อนได้อุณภูมินะจุดหนึ่ง แต่ตอนรถวิ่งไม่เป็นนะค่ะ จะได้ยินชัดตอน แอร์ตัดค่ะ สงสัยมานานแล้ว ว่ามันเป็นตรงไหนของเครื่องคะ  ( civic 2010 ค่ะ)

มันดังมาจากในห้องเครื่องยนต์ครับ

ชิ้นส่วนไม่แน่ใจว่า ชาร์ป หรือ ข้อเหวี่ยงนี่แหละครับ