Jump to content

รวมลานจอดรถที่ชันและลำบาก

Recommended Posts

ตึกจอดรถ ราชภัฏสวนดุสิต ตีวงทุกชั้นต้องถอยหลังทุกชั้นก่อนจะตีวงได้

คอนเฟริมอีกเสียงคับ...จากศิษร์เก่าSDU :0026:

จามจุรี 9 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

อาคารจอดรถเพทาย เซ็นทรัลชิดลม

ตีวงผิด...มีเสียวแน่

เมเจอร์รัชโย ถ้าจะไปกันแนะนำลานจอดด้านบนของตึกแรกที่มีลานจอดใต้ดินคับ มีที่ให้เอียงเยอะกว่าลงล่างเยอะ

ตึกคอมศรีราชา ลานจอดที่เป็นสองชั้น

แหลมทองระยอง ชันมาก ๆ

ถ้าจะไปเมเจอร์รัชโยธิน แนะนำให้ไปจอดตรงตึกที่ไม่มีทางลงใต้ดิน

ตึกที่จอดฝั่ง อเวนิว ครับ ขึ้นสบาย ลงสบาย

ขับรถแต่งต้องรู้เหลี่ยมเยอะๆครับ กระทู้นี้ มีประโยชน์มากครับ

เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ

ช่วงทางเลี้ยวของแต่ละชั้นวงเลี้ยวแคบมากๆ

เคยเจอเทียน่าป้ายแดง ตีวงไม่พเนแล้วเบียดด้วย *0*

เนื่องจากวันนี้มีโอกาศไปดูหนังที่เมเจอร์รัชโยธิน โอ้โห ทางขึ้นทางลง มันจะอะไรขนาดนี้

ทั้งแคบทั้งชัน ลำบากใจก็ลำบากใจ

แต่เอาวะ ไหนๆก็มาและ ขี้เกลียดไปที่อื่นละ......

ขาขึ้นรอดตาย ขาลงครูดๆๆๆๆๆทุกชั้น หักซ้าย หักขวาก็ไม่ได้ แคบซะเหลือเกิน รู้งี้ตรูไม่น่ามาาาาา เห้ออ

เลยอยากตั้งกระทู้ไว้เพื่อคนอื่นๆมาเห็นกระทู้จะได้ลีกเลี่ยงสถานที่นั้นๆได้

พี่ๆเพื่อนๆคนไหนพอมีสถานที่ ที่ทางขึ้นลงชันๆ โพสมาเลยนะครับแชร์ๆกัน

1.เมเจอรัชโยธิน ชัน แต่ไม่ถึงกับมาก แต่ชั้นล่างสุดชันมาก แถมมีรถจอดข้างๆทางลง หักไม่ได้ 100%

2.ห้างยูเนี่ยนมอร์ ขาขึ้นสบายๆ ขาลงเหนื่อยถึงกับมาก

ผมก็ไปเมเจอร์ รัชโยบ่อยนะครับ แต่ลานจอดรถ A ต่ำมากๆ ส่วน B กับC ไม่ต่ำเท่าไรครับ

1. พันทิพย์ประตูน้ำ

2. ยูเนี่ยนมอล์

3. เมเจอร์ รัชโย

4. ตึกจอดรถด้านหลังของโรงบาลหัวเฉียว (ลองดูแล้วจะรู้ครับ ตึกแถวดัดแปลงดีๆนี่เอง)

เอาที่เห็นแล้วรู้สึกว่าโคตรโหด คือ พันทิพประตูน้ำ และ คลองถม

ไม่เคยเอารถไปเลยครับ เพราะจากที่เห็นก็เครียดแทนคนขับแล้วอ่ะ

ถ้าไปพันธ์ทิพ ประตูน้ำ แนะนำให้จอดในซอยก่อนถึงพันธ์ทิพ เสียตังค์ แต่ไม่แพง (แต่ก็มีที่จอดไม่ค่อยเยอะ)

หรือไม่ก็ไปจอดที่แพล็ตตินั่ม แล้วเดินไป

ตึกจอดรถ ราชภัฏสวนดุสิต ตีวงทุกชั้นต้องถอยหลังทุกชั้นก่อนจะตีวงได้

อีก 1 เสียงครับใช่เลย จากศิษย์เก่า comsci ครับ

พันธ์ทิพย์ประตูน้ำครับ

ที่นี้แหละติดอันดัน 1 ใน 5 เลย โหดสุด

โบ๊เบ๊ เคยไป ไม่โหดเท่าไร

จามจุรี 9 ก็ไม่เท่าไร

..

คติของผม แคบไม่กลัว (พอถอยโยกได้)

กลัวชัน .. ***สเกิต mugen นี่ มันทำเสียวมาหลายทีละครับ

หยอดหน้า หน้าพ้น ลืม หยอดอีก ดอก หลังตู้มมมมม ซวยอีกแล้วตรูดดด

กำลังคิดจะบอกเหมือนกันครับผมไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา สุดยอด ทางขึ้นทางลงเป็นทางเดียวกัน

แต่ที่มันลำบากเพิ่มขึ้นจะมีรถมาจอดชิดกำแพงตรงทางขึ้นลงพอดี ดังนั้นองศาในการเลี้ยวจะเหลือ

น้อยลง ยิ่งถ้ามีรถสวนด้วย ก็ถอยๆ เดินๆ กันสนุกเลย 5555+

ดูจากที่หลายคนพิมพ์มา ผมรอดแบบหวุดหวิดมาหลายที่แล้วเหมือนกันแฮะ

แต่ที่จะไม่เอารถไปแน่คือพันทิพย์ประตูน้ำ แค่คิดก็ครูดแล้ว

ตาม office ที่ต้องไปทำงานก็

ตึก Grammy นอกจากรถแต่งไม่ควรไป มือใหม่ก็ไม่ควรเข้าด้วยครับ ทางขึ้นลงทั้งแคบและชัน ครูดกันมาเยอะแล้วคร้าบ

ตึก Colum (foodland) สุขุมวิท 16 ชั้นล่างโอเค ชั้นบนไม่ควรขึ้น เดิมๆ ติดสเกิร์ตก้อครูดพื้นครับ