Jump to content

รวมลานจอดรถที่ชันและลำบาก

Recommended Posts

โรงพยาบาลบางมดเลยคับ แคบมาก มีรอยครูด ทุกโค้ง ไม่ได้ไปนานละไม่รู็เปลี่ยนแปลงรึยัง

พันทิพย์ ประตูน้ำ อีก 1 โหวต ***ทางขึ้นตึก ถ้าใจร้อน ห้ามขึ้นเด็ดขาดครับ

ร่องอารยธรรม เยอะมาก - -* ทั้งชัน ทั้งแคบ แคบมันตั้งแต่ ***ทางที่จะขึ้นนั่นแหละ

และมีอีกตึกนึงเสนอครับ โดนมากับตัว แต่มันไม่ใช่ห้างนะ เผื่อใครผ่านเข้าไปได้ใช้ อิอิ

อาคารประกันภัยอะไรสักอย่างมั้งจำไม่ได้ แต่อยู่ข้างๆติดกับ สยามสมาคม มันแคบมากครับ ตอนขึ้นอ่ะไม่โดน แต่***ตอนลงจากชั้น 3 ลงมา 2 นี่ปวดใจครับ

***ตรงทางหักซ้ายมาชั้น 2 ดั้นนนน มี มีโหนกปูกมาซะงั้น หยอดสุดๆละ เพราะ (ช่องมันซ้าย-ขวา เหลือแค่พอคนยืน)จัดไป 1 ครืด พึ่งเครมเสกิร์ตมายังไม่ทันพ้น 1 อาทิตย์ เจ็บใจมาก

วรจักร นี่ผมว่าโหดมากครับ นับถือคนที่ขับรถใหญ่ขึ้นไป เก่งมากๆ วันนั้นคิดจะไปวรจักร ไม่กล้าเอา FD ไปเลยเอา ES เล็กไปๆแทน เสียววว

Tops เกษตร ตอนลงจากลานจอดชั้น 2 มีป้ายบอกให้ชิดซ้ายสุดๆๆๆๆๆ

อาคารบริษัทประกันภัย คุ้มภัย (ชิดลม)ก็ใช่ย่อยแม้จะไม่ชันมากแต่ก็แคบมากๆ จะเอารถไปเคลมเกือบต้องเคลมเพิ่มอีก

บ้านพี่เตอร์ครับ พี่ชิตครูดไป1ดอก

ฝากบอกเจ้าของอพาตเม้นปรับปรุงหน่อยนะเตอร์นะขนาดชุดแต่งTypE R ยังโดนเลย

สะพานหน้าหมู่บ้าน กลัวน้ำท่วม ยกพื้นอย่างสูง แต่ไม่ได้ทำให้รับกับสะพานเลย

ปรืดดดดดด ฟังแล้ว ปวดใจ :(

ขอโหวตตามนี้ครับ

1. พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

2. อาคารศรีวรจักร คลองถม

+1 ค่ะ

เหงื่อตก พันทิพย์ชินแล้วเพราะไปบ่อย

คลองถม ถึงกับเปลี่ยนมือขับ 555+

ตึกจอดรถที่คลองถม ที่มันเป็นห้างข้างล่าง สุดๆอ่ะขอบอก ร่องรอยการครูดทุกชั้น แคบมากๆ

ถ้าหมายถึงอาคารตรงคลองถมเลยนะครับ โคตรเชี่ย...

ทั้งชัน ทั้งแคบ สุดตรีน...ผมรับบัตรปั๊ป วนออกเลย นรกชัด ๆ ..

ส่วนอาคารศรีวรจักร์ ก็เหนื่อยไม่แพ้กัน เพราะวงเลี้ยวแคบสุด ๆ แต่ไม่ชันไม่ติด

สะพานหน้าหมู่บ้าน กลัวน้ำท่วม ยกพื้นอย่างสูง แต่ไม่ได้ทำให้รับกับสะพานเลย

ปรืดดดดดด ฟังแล้ว ปวดใจ :(

หมู่บ้านไรครับเนี่ย แถวคลองสี่ป่ะครับ

โรงพยาบาลยันฮี ช่วงออกจากโรงพยาบาลเข้าสู่ถนนใหญ่ เนินมันอะไรจะสูงต่ำปานนั้น

พันธ์ทิพงามวงวาน, เดอะมอลงามวงวานทางขึ้นชั้นแรก, ตึกจอดรถศูนย์หนังสือจุฬา

+1 ใช่เลยครับอันนี้

ตั้งแต่ขึ้นดอยอินทนนท์ ดอยแม่สลอง อาคารจอดรถที่ไหนผมก็ยังไม่เจอชันเท่าดอย 2 ดอยนี้เลยครับ อิอิ

อาคารจอดรถของคลองถม วรจักรก็ไม่เบาครับ เคยลั่นไปที

คนมองเป็นตาเดียวเลย

:(

ให้เป็นอันดับ 1 เมืองไทย