Jump to content

Ford Fiesta ถูกฟ้าผ่าเสาอากาศรถ !!!

Recommended Posts

ฟอร์ดเฟียตต้าถูกฟ้าผ่าเสาอากาศรถครับ โดยที่ศูนย์บอกเป็นความผิดของลูกค้า

" ลูกค้าขับในสถานที่เสี่ยงเอง " (ทำไมปัดความรับผิดชอบได้ชั่วมาก)

ลองอ่านกันดูครับ พร้อมรูปปลากรอบด้วย ^^

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12198249/V12198249.html

ชิบ ...าย แล้ว เอาเสา วอ. ออกก่อนดีกว่า ช่วงนี้ ฝนตกบ่อยด้วย :0179:

อย่าไปกลัวพี่เก๋ 555 ผมสงสัยแท็กซี่วิ่งกันเต็มเมืองทำไมไม่โดน

อย่าไปกลัวพี่เก๋ 555 ผมสงสัยแท็กซี่วิ่งกันเต็มเมืองทำไมไม่โดน

ป้องกันไว้ก่อนครับ

ลูกค้าขับในสถานที่เสี่ยงเอง ........ อื้มมมมมม ตอบแบบนี้ ไม่ไหวมั๊ง

ในพันทิพ ยี่ห้อนี้เป็นที่กล่าวขานกันมาช้านานจริงๆ

ดีนะ เราไม่มีเสา

มี แต่ติดไว้ที่กระจกหลังครับ

กรณีนี้เป็นอุบัติเหตุจริงครับ เครื่องบิน, วัว, บ้าน,... ยังโดนได้เลย แต่ศูนย์ตอบแบบนี้มันเกินไป ลูกค้าไปขับในที่เสี่ยง

ผมอยากรู้เหมือนกันว่า ถึงไม่ใช่เงื่อนไขการรับประกัน แต่ค่าใช้จ่ายในการยอมซ่อมรถโดนอุบัติเหตุที่โอกาสเกิดแค่ 1 ในไม่รู้ตั้งเท่าไหร่ให้ลูกค้าเนี่ย มันจะแพงกว่าค่าใช้จ่ายในการยิง spot โฆษณาในทีวีเท่าไหร่เหรอครับ ผมว่านะยิง spot ในทีวีช่วง primetime ทีนึงยังแพงซะกว่า แต่ซ่อมให้ลูกค้าแบบนี้ คนคงพูดถึงบริษัทได้ดีกว่าการเห็นโฆษณาในทีวีน่ะครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ดูที่ศูนย์ไม่้อ้างว่าเจ้าของรถไปสาบานอะไรไว้หรือเปล่า

ผมว่าน่าจะเป็ฯเพราะสาเหตุนี้หรือปล่าวหละ ครับ

ที่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ได้

+Like 100 :0019:

ผมอ่านเมื่อคืน แล้วหมดอารมณ์ Fordthailand ชี้แจงว่า ไม่เกี่ยวกับรถ เป็นเพราะลูกค้าไปขับอยู่จุดเสี่ยง 55

ชิบ ...าย แล้ว เอาเสา วอ. ออกก่อนดีกว่า ช่วงนี้ ฝนตกบ่อยด้วย :0179:

ถ้าพี่ไม่ได้ไปสาบานที่ไหนก็ไม่ต้องกลัวครับ

ปกติขับสถานการณ์แบบนี้บ่อยนะ แต่ไม่เคยโดน :0160:

แต่ฟอร์ดไทยแลนด์นี่ ปัดเอาดื้อๆ อ่าน คห. บางคนก็กวนส้งติง ประมาณว่า คุณอยากขับไปจุดเสี่ยงเอง ใครเค้าจะรู้ล่ะ ใครเค้าจะรับประกัน

***ฟาย ถ้ารถมึงจะกล้าพูดงี้มั้ย 555 :0201: