Jump to content

Retrofit Project : DIY OEM Projector ใส่โคม FD

Recommended Posts

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ฝากได้คับ ว่าเบอร์มาก่อนเลย ราคาเดี๋ยวเค้าแจ้งมาจะบอกอีกที ถ้าไม่ชอบ ก้อโมเอาคับ

แต่ผมดูละ ผมเอาอันนี้แหละ มันสบายๆ ดีกว่าของศูนย์อีกเป็นยางกดเข้าล๊อค ใส่ง่าย ถอดง่าย

น่าจะเข้านะคับ เพราะ ของเดิม IP 55 มียางรอบทิศครับ แงะมาดูได้คับ สาดน้ำใส่ได้เลย 

ของ Mini h1 เป็นแบบสอดหลอด ไม่มียาง แบบนี้ไม่ต้องสาดน้ำนะคับ แค่วิ่งผ่านฝนตกมาจอดสักพัก

พวกก้อดูดไอน้ำเข้าไปคอนเดนซ์ขึ้นฝ้าหน้าโคมละคับ  :D ของผมแอบมีประจำนิดนึงให้รำคาญ

เลยต้องหาที่ปิดรอบทิศแบบนี้ไงคับ ของเดิมแปะกระบอกด้วยซิลิโคน มีฝาเกลี่ยวปิด มันยังดูดไอน้ำเข้าไปได้เลย เก่งจริงๆ  :D

งั้นต้องซื้อมาใส่ดีกว่า จะรบกวนฝากซักคู่นึงได้ไหมครับพี่ ใช้ขนาดไหนครับ ราคาเท่าไหร่เดี๋ยวผมโอนเงินให้ครับ

ผมยังไม่ได้ซื้อโคมสำรองมาเลยครับ ใครมีรบกวนฝากวัดที มะกี๊ไปวัดกะรถ วัดไม่ได้ค่าชัวร์ๆเลย รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

งั้นรอผมละกัน เดี๋ยววัดให้ โคมเน่ากองอยู่ 2 คู่ 555

ป๋าสั่งไปยัง จัดให้ด้วย 2 ชุด

ไฟต่ำกับไฟสูง

================

เรื่องที่อธิบายไว้

ไปหาที่คลองถม ถามชุดสายไฟของขั้ว H4 ครับ หรืออธิบายทางร้านก็ได้ครับ เพราะว่าขั้ว H4 มันจะต้องทำงานแบบนี้ (มั้งครับถ้าจำไม่ผิด)

ป๋าสั่งไปยัง จัดให้ด้วย 2 ชุด

ไฟต่ำกับไฟสูง

================

เรื่องที่อธิบายไว้

ไปหาที่คลองถม ถามชุดสายไฟของขั้ว H4 ครับ หรืออธิบายทางร้านก็ได้ครับ เพราะว่าขั้ว H4 มันจะต้องทำงานแบบนี้ (มั้งครับถ้าจำไม่ผิด)

ขอบคุณมากคร๊าบ

มีใครสนใจที่ปิดตูด Hella นี่ป่ะครับ ของเราน่าจะตัว 93 หรือ 100 มิลนี่แหละ จำไม่ได้

ราคาประมาณ คู่ละ 300 เองคับ กดใส่ร่องตูดด้านหลังได้เลย มันมีเบ้ารับ สวยๆเลย ลองไปดูเองจะเข้าใจ

ผมจะสั่งเพิ่มน่ะ ลืมสั่งมาคราวที่แล้ว

Auto headlight retrofiting water-proof

ตกลงของเรา 100มม ทั้ง 2 รูนะคับ

ผมจะสั่งเบอร์ 4 นะ เพราะหัวผม D2S mitsu มันใหญ่ไม่มาก น่าจะสวมได้พอดี

ใครชอบอันไหนว่ามาก่อนคับ ถ้าได้ราคาจะแจ้งคอนเฟิมอีกที

1. Tommie เบอร์4 2 คู่

ตกลงของเรา 100มม ทั้ง 2 รูนะคับ

ผมจะสั่งเบอร์ 4 นะ เพราะหัวผม D2S mitsu มันใหญ่ไม่มาก น่าจะสวมได้พอดี

ใครชอบอันไหนว่ามาก่อนคับ ถ้าได้ราคาจะแจ้งคอนเฟิมอีกที

1. Tommie เบอร์4 2 คู่

2.JO เบอร์ 4 2 คู่ครับ ใช้ D2S Mitsu gen3 เหมือนกัน

เอารูปมาฝากสำหรับคนที่กำลังหาตัวยกไฟสูงครับ ราคาน่าจะชุดละ500ครับ

ถ้าเอา H4 มาจะได้แปลงหัว เพื่อเข้า HB3 คับ หายากอีก  สั่งทั้งที เอาให้จบทีเดียว 

ถ้าเอาจริงๆ เอารุ่นหัว 9006 มาคับ มันเป็นชุดสายรีเลย์สำหรับเดินไฟหน้าใหม่คับ ดูรูปหัวสายสีฟ้าน่ะ มันจะเข้าต่อ HB3 กับรถพอดี 

•  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

ถ้าจะตัดต่อพ่วงอะไร ก้อค่อยตัดหัวออกได้คับ มีหัวเอามาสำรองก่อนดีกว่า หัวเข้ารูปมันหายากนะ  :D

No.4 = 6 คู่ 

นับยังไงได้ 5  :0006:

No.4 = 6 คู่ 

นับยังไงได้ 5  :0006:

555 ขอบคุณคร๊าบบบพี่  :D

ถ้าเอา H4 มาจะได้แปลงหัว เพื่อเข้า HB3 คับ หายากอีก  สั่งทั้งที เอาให้จบทีเดียว 

ถ้าเอาจริงๆ เอารุ่นหัว 9006 มาคับ มันเป็นชุดสายรีเลย์สำหรับเดินไฟหน้าใหม่คับ ดูรูปหัวสายสีฟ้าน่ะ มันจะเข้าต่อ HB3 กับรถพอดี 

•  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

ตอนแรกจะหาแบบนี้ แต่หาไม่เจอ เลยจะทำ Y แยกเป็นสองสายเอาเองละครับ ให้ไฟสูงมันติดตอนเปิดไฟต่ำก็ได้ ถ้าไม่เปิดใช้ไฟสูงเดิมเอา ง่ายดีครับ 555  อีกอย่างเพิ่งรู้ว่า HB3 HB4 ปลั๊กเหมือนกัน :blink: