Jump to content

Retrofit Project : DIY OEM Projector ใส่โคม FD

Recommended Posts

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

สามคัง เอานี่ไปค่อยๆเลือก มันมีแบบใช้ CCFL ได้ไม่เยอะนะ

รุ่นพวกนี้จะมีแต่แบบเทพหน่อยคือ คล้ายของ OEM และ ชุบโครมหนาน่ะ 

http://www.aliexpress.com/store/group/shroud/718210_250093695.html

ขอบคุณครับป๋าทอม ^^ เดียวเลือกก่อนครับ

ลองดูอันนี้ แนวทาง ใส่วงแหวนได้

เรียกตาม เลขเลย A1-9

Available Angel Eyes Size: 70mm  95mm

1276571270419_hz-myalibaba-web5_10062.jp

ลองดูอันนี้ แนวทาง ใส่วงแหวนได้

เรียกตาม เลขเลย A1-9

Available Angel Eyes Size: 70mm  95mm

1276571270419_hz-myalibaba-web5_10062.jp

สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับพี่ ดูมันดูดีกว่าที่ขายๆ ในไทยอีก

อันนี้วางกองๆ ดูเทียบเอาว่าอันไหนใหญ่เล็ก

เวลามองรูปที่เค้าเอามาลงทีละอัน มันดูเท่าๆกันหมด ต้องเทียบแบบนี้จะเห็นชัด  :lol:

ของผมสั่งแบบนี้ เรียบๆ ไม่มีอะไรพิเศษ กะว่าให้คล้าย Fiesta 2013 หน่อย :D

ใครชำนาญ ฝากดูหน่อยสิ มันเลนส์กี่นิ้ว ผมมองว่า 3"  :mellow:

S2000 ชิลหนาประมาณ 2 มิลได้ 

เพราะงั้นมันก็ดูจะไม่เกินเลย ถ้าเราจะเอาอลูหน้าประมาณ 2 มิล มาทำชิล  :lol:

สัมคัง Halo ring เอามั้ย

Light Guide Led Halo rings..   

Versions :  1) 2W Led, 2 pcs of 1W Led bulb light guide the crystal tube

2)6W  led , 2 pcs of 3W Led bulb light guide the crystal tube

Sizes : 80mm    (Tube Dia inner  72.5mm, Dia outer  88mm, install plate 90mm)

100 mm  (Tube Dia inner  85mm, Dia outer  98.5mm, install plate 100mm)

Colors: White, red, blue.

Price : 2W  light guide   25US/pair

6W light Guide   32US/pair

ตอบด่วนๆ จะสั่ง พรุ่งนี้ละ  :D

ยังคับ เอารูปมาเทียบ เฉยๆ ยังไม่ได้สั่งเลย รอสัมคังสรุปยอด :D

ดูจาก Reflect กับ ระยะหลอด h1  

ถ้า 2.5" มันลงตัวที่ดีที่สุดแล้ว

mini h1 แบบขยายสัดส่วน 3" ถ้าไม่ใช่หลอดยาว หรือ สอดหลอดเข้าไปลึก ไม่มีทางที่จะได้แสงดีเท่า 2.5 เลย 

พี่ต้นทำชิลด์ใหม่เหรอครับ

ทำใหม่ครับ ทำมาสองรอบละ กำลังจะมีรอบที่สาม  :0166:

ครั้งแรกเพราะเป็นโปรของรถขับซ้าย จึงต้องปรับแต่งชิลให้เป็นรถขับขวา

ครั้งที่สองปรับสี ให้ได้สีน้ำเงินเพิ่ม  ก็ได้อยู่ แต่ผมเจียร์ชิลไม่ตรง แสงมันโค้งๆ

ครั้งที่สามที่กำลังจะทำตั้งใจว่าจะปรับสีและเจียร์ชิลให้แสงมันตรงๆครับ 

ทำมาสามครั้งยังไม่พอใจ นับถือมาก กว่าจะได้สีถูกใจ ก็ติดที่เส้นมันโค้งอีก

ถามหน่อยครับ เราจะหาซื้อแผ่นอลูมิเนี่ยมได้ที่ไหนครับ เค้าจะแบ่งขายไหม อยากได้หนา 1-2 มิล ขนาด A4 อ่ะ

ทำใหม่ครับ ทำมาสองรอบละ กำลังจะมีรอบที่สาม  :0166:

ครั้งแรกเพราะเป็นโปรของรถขับซ้าย จึงต้องปรับแต่งชิลให้เป็นรถขับขวา

ครั้งที่สองปรับสี ให้ได้สีน้ำเงินเพิ่ม  ก็ได้อยู่ แต่ผมเจียร์ชิลไม่ตรง แสงมันโค้งๆ

ครั้งที่สามที่กำลังจะทำตั้งใจว่าจะปรับสีและเจียร์ชิลให้แสงมันตรงๆครับ 

ทำมาสามครั้งยังไม่พอใจ นับถือมาก กว่าจะได้สีถูกใจ ก็ติดที่เส้นมันโค้งอีก

ถามหน่อยครับ เราจะหาซื้อแผ่นอลูมิเนี่ยมได้ที่ไหนครับ เค้าจะแบ่งขายไหม อยากได้หนา 1-2 มิล ขนาด A4 อ่ะ

นั่นแหละที่ตาต้นหาอยู่คับ 555 ผมมีเยอะ แต่ไม่มีเวลาไปขนให้เลย มันอยู่ใน Store ที่ทำงานน่ะ 

แผ่นอลู ผมค้นๆหาเอาครับ ทีแรกเลยผมใช้จำพวกกระป๋องโค๊กหน่ะ

แต่มันบางเฉียบครึ่งมิลได้มั้ง มันตัดง่ายแหละ เอาคัตเตอร์ใบใหญ่ๆกรีดเอาได้เลย

แต่สีไม่ได้สีออกน้อยมาก บางกว่าชิลเดิม ชิลเดิมที่ติดมาหนาประมาณ 1 มิลครับ

แล้วผมก็มาเอาแผ่นอลูปิดหน้าเคสคอมพิวเตอร์ที่ผมถอดออก หนาประมาณเกือบ 2 มิล

วัสดุผมค้นหาตามบ้านนี่แหละครับพยายามมองหาสิ่งที่เป็นไปได้ 

ป๋าไปเอามาซิ ผมต้องการอยู่นะ วันอาทิตย์เอามาให้ด้วย  :P

จะพยายามนะ มันต้องหาคนเบิกให้ด้วยน่ะ มันเป็นป้ายบอกทาง พอป้ายมันสีจืดๆเค้าก้อเอาไปเก็บ เอาตัวใหม่ไปติดแทน

แต่ถึงจะเสียเค้าก้อห้ามทิ้งน่ะ เป็น ISOสิ่งแวดล้อม ต้องรอปีนึงขนไปบริจาคแทน ถ้าจะเอาต้องเบิกมาทำ Refurbish ซึ่งผมต้องหาคนมาเบิกให้

จะลองติดต่อให้พรุ่งนี้ ถ้าไม่ทันก้อรอนิด  :D