Jump to content

Retrofit Project : DIY OEM Projector ใส่โคม FD

Recommended Posts

รบกวนทีมงาน Confirm ราคาด้วยนะคับ ผมจะสั่งเช้าวันจันทร์หน้า

ราคาของสีเหลือง คือ ราคาของเนตๆ 

ราคา Shipping สีฟ้า คือ ค่าส่ง ผมสั่งเหมือนเดิมคือ บินมาเลย มีค่า DHL 70$+ Airport Tax 38$ + ค่า Paypal 25$  นะคับ

เลขทั้งหลายคือ ผมพยายามเกลี่ยๆให้ลงตัว ราคาต่ำสุดคือพวกที่สั่งกันน้อยๆจะโดนแค่ 11$ ( 300กว่าบาท)

ส่วนของแพงจ่ายเยอะหน่อยนะคับ ตัวผมรับเองเยอะสุด เพราะถือว่าผมเลือกที่จะสั่งแบบนี้ มันเร็วและ Safe ที่สุด จะสั่งส่งถูกก้อได้ แต่ถ้าแตกหักผมจะซวยอีก เสียเวลาเยอะ :D

ประมาณนี้ครับ มีปัญหาใดๆ PM แจ้งกันได้คับ  :D

ไม่มีอะไรผิดพลาด ผมยึดตามนี้นะครับ

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ถ้าสะดวกรบกวนโอนยอดตามด้านบนมาที่บัญชีผม แล้ว PM แจ้งที่อยู่ไว้นะคับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ (สาขาพหลโยธิน) 

ชื่อบัญชี นาย นิติ สัจจวิโส

เลขที่บัญชี 014-235419-5 (ออมทรัพย์)

เดี๋ยวผมจัดส่ง EMS ให้ฟรี เงินภาษีแอร์พอร์ทคราวนี้มา 900 กว่าเอง เหลือเกือบ 300 จากกองกลาง

เดี๋ยวใช้เป็นค่าจัดส่ง+กล่องเอาได้ หรือมารับที่โลตัสก้อได้  โดยเฉพาะพวกเซียนหลอด :D

ถ้าสะดวกรบกวนโอนยอดตามด้านบนมาที่บัญชีผม แล้ว PM แจ้งที่อยู่ไว้นะคับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ (สาขาพหลโยธิน) 

ชื่อบัญชี นาย นิติ สัจจวิโส

เลขที่บัญชี 014-235419-5 (ออมทรัพย์)

เดี๋ยวผมจัดส่ง EMS ให้ฟรี เงินภาษีแอร์พอร์ทคราวนี้มา 900 กว่าเอง เหลือเกือบ 300 จากกองกลาง

เดี๋ยวใช้เป็นค่าจัดส่ง+กล่องเอาได้ หรือมารับที่โลตัสก้อได้  โดยเฉพาะพวกเซียนหลอด :D

เดี๋วโอนให้เลยครับพี่ ขอบคุณที่เป็นธุระให้นะครับ 

เดี๋วโอนให้เลยครับพี่ ขอบคุณที่เป็นธุระให้นะครับ 

ได้แล้วคับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ บ่ายๆผมใส่กล่องส่ง EMS ให้คับ :D

ต้องรีบส่งออกให้ไว เอาของไว้ที่โต๊ะทำงานตอนนี้ กลัวหายทั้งกล่อง ผมจะงานเข้าเอา 

พอเปิดกล่องออกมาวันนี้ มีแต่คนมาถาม ว่าสั่งมาเหลือมั่งมั้ยอยากได้ซักชุด เซงมัน ตอนถามไม่รู้จักบอก

เดี๋ยววันนี้เอาหลอดกลับไปนอนด้วย :D

ปล.สัมคัง บัลลาสเอามา Spare ว่ะ ที่โน่นคู่ละ 400 เองนิ ที่นี่ตัวละ 500 กันทีเดียว :D

กลับมาลองด้วยใจระทึก Item นี้เกิดใส่ไม่ได้ขึ้นมา งานเข้ากันเป็นแผง

ปรากฏว่า เป๊ะคับ :D เป็น MUST TO HAVE ITEM เลย ทำให้งานปิดท้ายโคมสำหรับ Ballast OEM ง่ายมากๆ ไม่ต้องหาอะไรมาโมเลย จบเนียนใช้งานได้ดี 

ถ้าร้อยสายออกมาสำหรับ Aftermarket ให้เจาะรูร้อยออกมาได้คับ ง่ายๆเช่นกัน

ดีใจถ่ายรูปมือสั่นเลยผม 555 ขอบคุณนายพลคนขายยา สำหรับ recommend นี้ครับ :D เอาขนาด 100 มา ก้อน่าจะใช้ได้แต่ไม่สง่างามเท่าอันนี้

เดี๋ยวได้ไปลองดูนะคับ น่าจะพอใจกันเลยคับ มันสนิทตึงเป๊ะๆ :D

ตอนถ่ายมันดูชัด ตอนเอาขึ้นคอม กาก :(

เอาไปลองเองเถอะแล้วจะชอบใจ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้

ผมว่าร้านนี้เค้าคิดเยอะดีนะ หลายๆอย่างเลย ลงทุนกันเป็นโรงงานเลย

คนไทยคิดแล้ว ไม่ทำ :D คิดเล็กคิดน้อยกันเป็นอย่างเดียว 555

ของโจโอนไปแล้วละครับ ขอบคุณครับ

ที่อยู่ด้วยจ้า :D

รับทราบคับ เดี๋ยวส่งให้วันนี้แหละ รอกล่อง หายากมากต้องไปสำนักงานเลย พวกสนงย่อยทั้งหลายมีแต่กล่องใหญ่

ส่งไป 2 ท่านละนะคับ ที่เหลือว่ามาคับ ผมต้องเคลียที่ทางละ ตอนนี้ไว้บ้าน  เดี๋ยวหลานมาวิ่งเล่นซน เหยียบพัง งานงอกจะอดเบาะ :D

ส่งไป 2 ท่านละนะคับ ที่เหลือว่ามาคับ ผมต้องเคลียที่ทางละ ตอนนี้ไว้บ้าน เดี๋ยวหลานมาวิ่งเล่นซน เหยียบพัง งานงอกจะอดเบาะ :D

ขอบคุณมากๆ ครับพี่

ไปอยู่นะนาย เย็นๆนั่น ทำสื่อการสอนซัก 20 หน้าก่อน ไว้รออาทิตย์ก่อได้ สบายดี

พี่ต้นถ่ายรูปแสงเปรียบเทียบ เก่า-ใหม่ใหน้องดูหน่อยคับ แอบสนใจ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

:0214: 

พี่ต้นถ่ายรูปแสงเปรียบเทียบ เก่า-ใหม่ใหน้องดูหน่อยคับ แอบสนใจ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

ลองมากันแล้ว จอดข้างกัน ผมกะตาต้น เรียกได้ว่า กลบกันแบบมีนัยสำคัญกันเลย เอาว่า ต้องปิดไฟรถผมถึงเห็นไฟรถตาต้น :0214:

ลองเสร็จ หัวหน้าต้นฟันธงสั่งเลย 1 ชุด ไม่สนราคากันทีเดียว 555

ไม่รู้จะได้ลองวันอาทิตละป่าว ถ้าสลับหลอดตอนมืดมันจะเปลี่ยนยากนะ ผมว่า

ปล. ผมทำ รีวิวไว้แล้วนิดนึง ก่อนเปลี่ยนนะคับ คงไม่ได้อ่าน หรือ อ่านแต่ไม่ทันสังเกตแหงๆ ลองรื้อดูคับ :D