Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

พวงมาลัยหุ้มเคฟล่าห์ทำที่ไหนราคาเท่าไหร่คับผม

ร้าน Full option ครับ หน้าซื้อขายน่าจะมีรายละเอียด ค่าตัวราวๆ 7 พันได้มั้งครับ ผมทำหลายอย่างจำแม่นๆไม่ได้ละครับ ลองสอบถามดูครับผม

ร้าน Full option ครับ หน้าซื้อขายน่าจะมีรายละเอียด ค่าตัวราวๆ 7 พันได้มั้งครับ ผมทำหลายอย่างจำแม่นๆไม่ได้ละครับ ลองสอบถามดูครับผม

ขอบคุณคราฟ

กำำลังเห่อไอเทมใหม่ อิอิ ถ่ายรูปตอนมีไฟมาให้ดูครับ ดูอวกาศดีจริงๆ 

ตอนจะสตาร์ทรถ ไฟมันจะสว่างขึ้นมาพักนึง ชวนสัมผัสดีจริงๆ 

พอสตาร์ทเสร็จสักพัก มันก็ค่อยๆ หรี่ไป ให้แอบมองได้ไม่เบื่อ

และก็ เอาไอเท็มอีกอันมาอวดหน่อย เป็น X carlink ใส่ USB ฟังเพลง แทนที่ไอพอดที่เสียบช่อง aux ที่แสนน่าเบื่อเวลาเปลี่ยนเพลง ต้องไปกดที่ตัวมัน อันนี้ เปลี่ยนได้ที่พวงมาลัยเลย สบายยยยยยย ชอบบมากกกก

23/8/2556  เว็บพักปรับปรุง เลยไม่ได้มาลงเลย

รายการซ่อมมาอีกแล้วครับ คราวนี้เป็นจานเบรกหลัง ที่หาเรื่องเปลี่ยนเอง เพราะจานหน้าเปลี่ยนแล้ว เดี๋ยวจะน้อยหน้ากัน อิอิ

ผมเลือกใช้บริการที่ mc motiv ครับ ใกล้บ้านดี

เลือกแบบถูกสุด Standard Type ครับ แต่ราคา แรงเอาเรื่อง -*-

FD3 นี่มันรุ่นไรเหรอครับ เห็นเขียนข้างกล่อง 555 แต่ ตรงรุ่น FD1 ด้วยย

แกะกล่องออกมา จานหน้าตาผู้ดีอังกฤษมากเลย

ดูกันชัดๆ เนื้องานดีมากครับ

เทียบกับจานเก่า ของเรากลายเป็นขยะเซียงกงกันเลยทีเดียว

ประกอบเข้าปายย

เรียบร้อยแล้วคร้าบบบ กลับบ้าน สบายใจ เหลือเปลี่ยนผ้าเบรกอีกอย่างนึง ^^ 

ซื้อมาตั้งนาน เพิ่งจะได้เอามาใส่ เจ้าพรม Modulo

เพิ่งรู้ว่า ผ้ายางติดรถเดิม หนักมาก 555+ เจออันนี้เข้าไป น่าจะเพิ่มแรงม้าได้ เพราะเหมือนเอาเด็กออกไปคนนึง อิอิ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีเพื่อนๆ ใจดี มาช่วยกันขัดเจ้า Black FD กันครับ ได้ทั้งความรู้และก็ได้รถสวยใสเหมือนใหม่เลย แต่บางจุดก็เริ่มเสื่อมแล้วครับ คงได้ทำสีกันบ้าง เร็วๆนี้

ขัดเสร็จ ใสกิ้งเลย รอยแมว รอยแมงมุม หาย

26/8/2556

บางทีการแต่งรถ ก็ทำให้หายเครียดไปได้เหมือนกันนะ

งานเครียดๆ เซ็งๆ ก่อนกลับบ้าน เลยแวะเอาสติ๊กเกอร์ที่สั่งตัดไว้นานแล้ว ไปติดดีกว่า ขี้เกียจทำเอง ให้ร้านแปะให้ละกัน

สติ๊กเกอร์ โมดูโล เอาเข้าไป ชาวบ้านเค้า Type R เรา เรียบๆ modulo concept ก็ ตามนั้น

อาจจะยังหายเครียดไม่พอ ขอเิติมสีให้ไฟเลี้ยวกระจกข้างละกัน สีเดิม เริ่มจะเหลืองๆ ละ

สีส้ม แรงงงง

สีตัดไปป่าวหว่า 55+

แล้วจบวัน ก็เศร้าต่อ เพราะ ฝนตก  T T แว็กที่ลงมา หมดกัน

เงามากกก ส่องเป็นกระจกได้เลยคับบบ :)

ได้มือโปรมาขัดรอยให้อ่ะครับ โปรบอกว่า สีฮอนด้า บาง แต่ขัดง่ายมาก แต่รถผมนี่ สั่งสมรอยเยอะเกิน โปรยังหอบอ่ะครับ 55 แต่เรียบ และสะท้อนแสงสวยกว่าที่เคยเป็นเยอะครับ

เอาแล้ววุ้ยยย น้าเก่งจัดใหญ่เลย

คนบ้านไกลอย่างผม ไม่ได้ไปมิตติ้งกะคนอื่นเค้าเลย

เอาแล้ววุ้ยยย น้าเก่งจัดใหญ่เลย

คนบ้านไกลอย่างผม ไม่ได้ไปมิตติ้งกะคนอื่นเค้าเลย

รอบหน้าซีวิคขาวมั้ยครับ ><

เงามากพี่เก่ง

ไปขัดร้านไหนมาอ่ะคับ   ถ้าจะเปลี่ยนผ้าเบรคลองดูผ้าเบรคของเกาหลีอ่ะคับ ของ hi-soft premium ผมทดลองใช้มาซักระยะละ ใช้งานได้ดีมากเลยทีเดียว

เงามากพี่เก่ง

ไปขัดร้านไหนมาอ่ะคับ ถ้าจะเปลี่ยนผ้าเบรคลองดูผ้าเบรคของเกาหลีอ่ะคับ ของ hi-soft premium ผมทดลองใช้มาซักระยะละ ใช้งานได้ดีมากเลยทีเดียว

ผ้าเบรคผมสั่ง posi ceramic pad ไปแล้วอ่ะครับ

ของเมกา ><

ผ้าเบรคผมสั่ง posi ceramic pad ไปแล้วอ่ะครับ

ของเมกา ><

แต่ละอย่างพี่เก่งจัดเต็มจริงๆ

ผ้าเบรคหน้าและหลังเลยหรือป่าวครับ

รอชมค๊าบ

แต่ละอย่างพี่เก่งจัดเต็มจริงๆ

ผ้าเบรคหน้าและหลังเลยหรือป่าวครับ

รอชมค๊าบ

ใช่ค้าบ หน้าตรงรุ่น dc5 หลังตรงรุ่นเรา

ยี่ห้อนี้ จุดเด่นคือ เงียบ ฝุ่นน้อยครับ ^^

เอาข้อมูลผ้าเบรกมาฝากครับ ยี่ห้อนี้เห็นยังไม่ค่อยมีใครใช้ แต่อีกคลับที่ผมอยู่ใช้กัน ติดใจมากฮะ เงียบ ฝุ่นน้อย ไม่กินจาน ราคามิตรภาพ ^^

Posi Quiet Ceramic Brake Pads
• Longest wearing most advanced material available.
• Lowest dust.
• 100% scorched for easy bed-in. 
• 100% shimmed to eliminate noise and vibration.
• Positive Molded for even wear characteristics.
• Stable friction performance across a wide temperature range.
• Hardware included. *Where applicable.
• 100% Asbestos-free formulas.
• Ask for Posi Quiet Ceramic Brake Pads (105 series).

เอาข้อมูลผ้าเบรกมาฝากครับ ยี่ห้อนี้เห็นยังไม่ค่อยมีใครใช้ แต่อีกคลับที่ผมอยู่ใช้กัน ติดใจมากฮะ เงียบ ฝุ่นน้อย ไม่กินจาน ราคามิตรภาพ ^^

Posi Quiet Ceramic Brake Pads

• Longest wearing most advanced material available.

• Lowest dust.

• 100% scorched for easy bed-in. 

• 100% shimmed to eliminate noise and vibration.

• Positive Molded for even wear characteristics.

• Stable friction performance across a wide temperature range.

• Hardware included. *Where applicable.

• 100% Asbestos-free formulas.

• Ask for Posi Quiet Ceramic Brake Pads (105 series).

ราคาหน้าหลังประมาณเท่าไหร่อ่ะคับพี่เก่ง  ราคาแบบมิตรภาพอ่ะคับ

ไม่น่าจะแพงกว่าชุดที่ใส่ หน้า 8 พอต หลัง 4 พอต ของอีกคันอ่ะครับ^^ ชุดนั้นเพิ่ง 8 พันกว่า อันนี้แค่4 พอตหน้า หลังเดิม ผมว่าไม่เกิน 4 พัน

ไม่น่าจะแพงกว่าชุดที่ใส่ หน้า 8 พอต หลัง 4 พอต ของอีกคันอ่ะครับ^^ ชุดนั้นเพิ่ง 8 พันกว่า อันนี้แค่4 พอตหน้า หลังเดิม ผมว่าไม่เกิน 4 พัน

Review ผ้าเบรค ให้ด้วยนะครับ