Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

อู่เค้ามีของแต่ง type r ทุกอย่างเลยหรอครับ มีพวก part รอบคันด้วยมั้ยครับ... เมืองเชียงกงบางพลี อยู่ไกล้บ้านผมแค่ปลายจมูกเอง กลับรถเข้าบ้านผ่านทุกวันแต่ไม่เคยขับเข้าไปหาของเลย....

เท่าที่เห็นนะครับ

มีแผงประตู พวงมาลัย ถุงเกียร หาง กันชน กรอบวิทยุ กระจกข้าง และก็กระจุกกระจิก เบรก พวกนี้ แต่พาร์ท ไม่แน่ใจครับ น่าจะน้อย เห็นสวยๆมีกระโปรงหลังอยู่บาน พร้อมหาง งามแงะ น่าสอย ที่เหลือ ลองถามเฮียแกละกันครับ

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

เท่าที่เห็นนะครับ

มีแผงประตู พวงมาลัย ถุงเกียร หาง กันชน กรอบวิทยุ กระจกข้าง และก็กระจุกกระจิก เบรก พวกนี้ แต่พาร์ท ไม่แน่ใจครับ น่าจะน้อย เห็นสวยๆมีกระโปรงหลังอยู่บาน พร้อมหาง งามแงะ น่าสอย ที่เหลือ ลองถามเฮียแกละกันครับ

อ่อ นิดนึงครับ แกอยู่หน้าโรงงานฮีโน่อ่ะครับ ซอยเล็กๆ

ไมล์ type r เเล้วต้องต่อด้วยเครื่องเล่น dvd 2 din type r ด้วยครับจะได้ครบเซท

เมื่อวานก็เจออันนึง แต่ ไม่ชอบบันเทิงในรถ 555 เอาตังไปทำอย่างอื่นก่อนดีกว่า ยังเหลืออีกอย่างสองอย่าง ค้างคามากๆครับ

ถ้าทำ type r นี่สงสัยหยุดไม่อยู่ เบรกๆมั่ง คิคิ

มีไมล์Tpye R แท้ แล้วไม่มีรอบคัน Type R ผมว่ามันแปลกๆไม่จบนะครับ จัดด่วนนนนน

รอถูกหวยออมสินก่อนครับ 5555

ฝนตก เราไม่กลัว รถต้องเงาไว้ก่อนครับ 555 วันนี้เลยจัดชุดใหญ่ ลง Poorboy Blackhole เป็นพื้น แล้ว ตบท้ายด้วยแว็กสำหรับรถขาว Swissvax Glacier 555 อยากลองความต่าง

ล้างไป ฝนตกไป บรรยากาศ ทำร้ายจิตใจเหลือเกิน  :(

จะจัดเบาะหรอคับพี่คันนี้จะหล่อไปกันใหญ่เเล้ว อิอิ

กำลังคิดอยู่ครับ แต่ ผบ ไม่ชอบ ผมอยากได้ type r สักตัว ><

ผมสั่งผ้าเบรกใหม่ไปก่อนทำเบรกชุดนี้อีก เวลาผ่านไปเป็นเดือน ผมก็ได้ผ้าเบรกใหม่มาละครับ ><

ผมเลือกใช้ผ้าเบรก Posi Quiet Ceramic ของอเมริกา ที่จุดขายคือ ความเงียบ และ ฝุ่นน้อยครับ

ลองอ่านรีวิวของเมืองนอกหลายๆคนใช้แล้ว บอกว่า ตรงตามจุดขายเค้าจริงๆครับ

เอาสเปคที่เค้าโฆษณามาให้ดูอีกที จริงๆเ้ค้าทำหลายรุ่นนะครับ เหมือนผ้าเบรกทั่วไปที่มีทั้งเกรดเรซซิ่ง สตรีทยูส หรือ สแตนดาร์ด แต่สำหรับเจ้าตัวนี้ จุดเด่น ลองดูในชาร์ตครับ

เจ้าตัวนี้ เน้น เงียบ เป็นหลักครับ ส่วนอื่นๆ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์กลางๆ ถือเป็นตัวยอดฮิตสำหรับยี่ห้อนี้เลย 

ผมสั่งชุดหน้า สำหรับ DC5 กับ หลัง สำหรับ คาลิปเปอร์ เดิม มา ขนาด ต่างกัน เหมือน พ่อ ลูก

จริงๆ เจ้าตัวนี้ เพื่อนๆ ผมส่วนใหญ่สั่งมาใส่เบรก LS430 กันครับ รวมถึง เบรก AMG ด้วย ซึ่งปกติ เบรกซิ่ง จานเซาะร่อง เจาะรู มันมาคู่กับเสียงดังอยู่แล้ว ยิ่งถ้าใช้กับผ้าเบรคที่เป็นพวกขขาซิ่ง ยิ่งเสียงดังเข้าไปใหญ่ แต่ พอลองเปลี่ยนเจ้าตัวนี้ไป ปรากฏว่า เสียงเงียบขึ้น และ ฝุ่นดำๆ น้อยลงด้วย เรียกว่า ล้อสะอาดกันเลย ^^

สำหรับผม ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เสียงเป็นหลักเพราะเข้าใจในธรรมชาติของเบรกอยู่แล้ว แต่ บางทีเวลาขับไปไหน เสียงเบรกแบบนี้ ก็ทำให้อับอายประชาชนได้เหมือนกัน รวมถึง การทำความสะอาดล้อที่ผมค่อนข้างเน้นกับล้อมากๆอยู่แล้ว ถ้าลดผงฝุ่นไปได้ ก็ล้างง่ายขึ้นครับ

เดี๋ยวมีเวลาไปใส่ จะมารีวิวให้ฟังอีกทีครับ ยี่ห้อนี้ อาจจะไม่ดังเท่าพวก Brembo Project Mu แต่สำหรับผม ที่ไม่ได้เป็นขาซิ่งมาก หาของที่ใช้สบายๆ ราคาไม่แรง ก็โอละครับ 

ตอนนี้ ทนใช้ผ้าเบรกเดิมๆ ไปอีกแปปนึงครับ อิอิ 

ขอเก็บข้อมูลรีวิว + ยี่ห้อผ้าเบรค ...ไว้ในเมมโมรี่ของผมนะครับ...อนาคตเผื่อจะโดนตัวนี้ด้วยคน :D

ขอเก็บข้อมูลรีวิว + ยี่ห้อผ้าเบรค ...ไว้ในเมมโมรี่ของผมนะครับ...อนาคตเผื่อจะโดนตัวนี้ด้วยคน :D

ปกติเค้ารีวิวกันยังไงอ่ะ ไม่เคย 555

ปกติเค้ารีวิวกันยังไงอ่ะ ไม่เคย 555

ที่บรรยายใต้ภาพ นี่ก็รีวิวแล้วครับ....(ถึงขั้นเสียตังได้เลย 55+)