Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

หล่อมากครับ hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862pretty-onion-head-emoticon.gif?129286251pretty-onion-head-emoticon.gif?129286251pretty-onion-head-emoticon.gif?129286251

ยังเทียบของคุณต่อไม่ได้เลยครับ ๋JDM สุดๆ

อูยย ของดำมาชิ้นแรกแล้ว ต่อไปก็ลามทั้งภายใน ^^ 

คุงบอลก็ไม่ให้กำลังใจผมเลยนะ 5555555555 คงทำหมดไม่ไหวละค้าบ รายละเอียดเยอะเกิน

เบาะสวยมากๆ เลยครับ ^_^

ขอบคุณท่านเจ้าสำนักค้าบ

ได้มาละครับ ของแดง อีกชิ้น

จอแอร์ออโต้ Type R ที่ตามหามานาน ก็เจอเนื้อคู่กันแล้ว จะได้แดงครบชุดสักที กับหน้าจอสีแดงสุดซิ่ง ^^

หน้าตาก็เหมือนจอเดิม เพื่อนๆ งง ว่า จะซื้อมาเปลี่ยนทำไม เดี๋ยวรู็เรื่อง ขอเวลาไปใส่แปป อิอิ

ไปเยี่ยมร้านพี่โจ้มาครับ วันนี้

เบื่อจริงๆ ร้านนี้ มีแต่เทพ 5555 วันนี้เข้าไปติดจอแอร์ Type R ครับ ทนรอถึงวันอาทิตย์ไม่ไหวกันแล้ว  มา รื้อๆๆๆ กัน

เหมือนเดิม ใส่อะไรที รื้อทั้งคอนโซล T T 

ถอดออกมาแล้ว เปลี่ยนจอเดิมๆ ติดรถ แทน จอ เดิมๆ ติดรถ 555 เหมือนเป๊ะ

ยัดเข้าไปเลยยย เสียบปลั๊ก ใช้ได้ทันที สำหรับ จอแอร์ออโต้ เดิม

เรียบร้อยยย แดงสมใจ หน้าจอฟ้าๆ ข้างบน อย่าไปสนใจมันครับ 555

มาดูยามค่ำคืนกันอีกที

เรียบร้อยไปอีก 1 อย่าง สำหรับโปรเจ็คนี้ เดือนหน้า ว่ากันใหม่ครับ

ปล. ในรูป มีจุดผิดสังเกต 1 อย่าง ใครหาได้บ้าง 5555555 ต้องไปแก้อีกรอบ

พี่เก่ง PM ราคาแอร์แดงให้ผมหน่อยน่ะครับ...ผมแอบเล็งในห้องซื้อขายอยู่เหมือนกัน จะได้ต่อราคาได้ถูก...อิ...อิ

ไปแก้จุดผิดพลาดนิดหน่อยมาละครับ 555 ไฟที่เกจ ดันไม่ติดตอนเปิดไฟหน้าซะงั้น เหตุเกิดจากสายที่ต่อเข้า Control Unit หลุดตอนถอดกล่องออกมานั่นเอง ถึงว่า ทำไมมืดๆ 

มันต้อง Full Auto สิ อิอิ

รวมๆ จะดูมืดลงไปเรื่อยๆ เพราะเป็นไฟแดง แต่ก็ ชอบใจคนใส่มาก เสียไปหลาย เพื่องานนี้ ได้อารมณ์ Type R ทุกวันจริงๆ 55

ต่อไป ก็ของใหญ่แล้วนะครับ เร็วๆ นี้ !

หน้าจอ 2 DIN ไฟแดงซะ จะได้จบๆกันไป ^^

ยุอย่างเดียวผม

ได้เลยครับคุณบอล^^ หยอดกระปุกไปกีินน้าา