Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

10245373_723550204332159_722856759126667

วันอาทิตย์ ไปเยี่ยมร้านพี่โจ้ เปลี่ยนกรองแอร์ซะหน่อย ของสองร้อยกว่า นอนแช่แอร์เย็นๆ ฟรี ไป 5 ร้อยได้ 5555555555555555

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

คันนี้อยากมีโอกาส ชมตัวจริงมากก

ไม่เคยได้เจอเล๊ยยยย  ป้วนเปี้ยนไปๆมาๆ อยู่ ตลอดดด 55555+

• 2 weeks later...

คั่นเวลา แก้ความคัน เสริมไอเท็มยุ่น ให้หายเครียด

มาแล้วจ้า ฝาหม้อน้ำ มูเก้นแท้ 1.3 bar บินมาจากญีปุ่่นหลังจากสั่งไปเกือบ 2 เดือน

ที่สั่งไปเพราะ ฝาหม้อน้ำเก่า น่าจะถึงเวลาอันควรที่เปลี่ยนแล้ว (แสนกว่าโล) แต่จริงๆ เบิกศูนย์ใหม่ก็ได้ไม่กี่ร้อย แต่อยากสั่งมูเก้น สนอง Need ล้วนๆ 5555

แกะฝาเก่ามาเทียบด้านหลังกันครับ แบบเดียวกันเลย ต่างกันนิดนึงตรงจุกที่เหมือนกันอยู่สูงกว่า

แกะเปลี่ยนซะเลย

หน้าตรงๆ กันเลย บอกตรงๆ ว่า ผมดูไม่ออก ว่า แท้ กับ เทียม ดูยังไง เห็นของเทียมราคาหลักร้อย ทำมาซะเหมือนเป๊ะ

ฝาเก่ามันจะมีพลาสติก ดำๆ จับแล้วไม่ร้อน เดี๋ยวแงะออกมาใส่ก็ได้ ฝาเหล็กเพียวๆ แบบนี้ จับไม่ได้เลย ><

เสร็จแล้วก็ ไปล้างรถ เล่นๆ สักหน่อย กลับจาก ตจว ยังไม่ได้ขัดผิวเลย จับไปทำ Wetlook สักรอบ เงาได้แค่นี่้

เงาวับๆๆๆๆๆๆๆๆ

เงาแว๊ปๆๆๆ :D :D :D

เจอศึกมาหนัก ขอเคลียคราบหน่อยครับ เดี๋ยวไม่เงา อายเค้า รถเดิมๆ

55 WASH   ... ไปแล้วอย่างหล่อ คับ

อยู่แถวนี้เหมือนกันเหรอคร้าบ

คันนี้กำลังจะอัพอะไรอีกน้อ........ :0099:

หยอดกระปุกอยู่น้าาา ใจเย็นๆ

พาร์ท MTR อุ๊บ!!!!

เฮ้ย !

รรอชมเบาะน่ะครับ

อย่างอื่นอาจจะมาก่อนครับ 555 เบาะยังเลือกที่ถูกใจไม่ได้เลย ต้องไปลองนั่งก่อนครับ ตอนนี้มองแค่ตัวที่ชอบก่อน

• 3 weeks later...

ซื้อมาติดไว้พักนึงแล้วครับ กับไอเท็มอินเทรนด์ของยุคนี้ กล้องติดหน้ารถยนต์ครับ ^^

หลังจากหาข้อมูลอยู่นาน ลังเลจะซื้อไม่ซื้อดี วันนึงเดินไปห้าง เจอบูทขายตัวนี้ น่าสนใจดี เลยสอยมาซะเลยครับ

เป็นยี่ห้อ Besta ครับ คนที่ทำตลาดคือ Cyberdict หรือ ที่ขายทอล์กกิ้งดิกอยู่ในห้างล่ะครับ

ตัวนี้ เป็นรุ่น CR S01 ตัวท้อปของ Besta เลยครับ บันทึกละเอียดแบบ Full HD เลย

ด้านหน้าของกล้องครับ 

• บันทึกภาพวิดีโอแบบ Full HD 1080P 1920x1080 พิกเซล

ข้างหลังมีจอแสดงภาพ สามารถดูย้อนหลังได้เลย 

เมมโมรี่ ใช้แบบ Micro SD ครับ แถมมาให้ 2gb แต่ผมไปซื้อมาเพิ่มละ ไม่พอครับ 555

ประกอบขาแล้วยึดหน้ากระจกได้แบบนี้เลยครับ

สำหรับพลังงานก็ใช้ไฟจากรถครับ โดยเสียบผ่านช่องเสียบบุหรี่ครับ มีอแดปเตอร์มาให้

มีไว้ เพื่อเก็บภาพสนุกๆ เวลาอยู่บนท้องถนน ก็ดีครับ ^^

ซุ่มเตรียมโปรเจ็ค วางแผนระยะยาว สั่ง Logo Type R แท้ ทั้งเซ้ท มาเก็บไว้ก่อน อิอิ แล้วติดตามชม ตอนต่อไป ยาวๆ

10303799_740462185974294_342223007149106

ต้องขอ Admin เปลี่ยนชื่อกระทู้แล้วมั้ง 55555555555555

นั่นไง !!

ชื่อกระทู้ไม่ใช่แล้วววว

รอชมครับบ

ยังอีกนานครับ ซื้อโลโก้มาเท่ๆ ไปงั้นครับ 55555555555555555555555

ในที่สุด modulo ก็พ่ายแพ้

จัดไปครับ 

ภูมิแพ้สีแดงอ่ะพี่บอล ตั้งแต่คุยกับพี่ ชีวิตผมก็เปลีย่นไป 555555555555555555

นั่งเลือกเบาะอยู่นาน สุดท้าย ก็มาลงตัวที่เจ้าตัวนี้ครับ

เป็น Bride รุ่น Euroster 2 พาคุณแฟนไปลองนั่งมา ก็สบายดี ไม่ลำบากชีวิตเกิน ราคาไม่แรงด้วย เลยสั่งไปละครับ รออีกพักใหญ่ๆ มาแล้วจะมารีวิวให้ฟังครับ ^^ 

นั่งเลือกเบาะอยู่นาน สุดท้าย ก็มาลงตัวที่เจ้าตัวนี้ครับ

เป็น Bride รุ่น Euroster 2 พาคุณแฟนไปลองนั่งมา ก็สบายดี ไม่ลำบากชีวิตเกิน ราคาไม่แรงด้วย เลยสั่งไปละครับ รออีกพักใหญ่ๆ มาแล้วจะมารีวิวให้ฟังครับ ^^

ช่วยแอบบอกราคาผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ