Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

งามมม และ เงา มว๊ากกกกคับ ^^

แต่งภาพ ตามเคยครับ ของจริง สีจะเทาๆ แล้ว 555

งามม๊ากๆๆๆๆ

ขอบคุณคร้าบบบ ปลื้มใจเรยยย

เงา ดำ สวยมากครับ อะไรต่อดีครับ

ต่อไปน่าจะเป็น 2din แดงๆ สักตัว แล้วก็ คิ้ว ประตู นะ ^^

ดุมากมายครับ

อยากหล่อเรียบหรูเหมือนคุงบอลมากกว่าน้า ><

อยู่ไม่ได้จิงๆ โมดูโร่ อิอิ

พาทใหม่ หล่อเรี่ยมเร้เรยค้าบ

ขอบคุณคร้าบ ไม่จบจริงๆ อยู่เว็บนี้ 

หล่อมากครับบ ^0^ 

ไว้จะขอก้อปรถท่านต่อบ้างนะคร้าบ ^^

งามมากๆๆครับ

ขอบคุณหลายๆ ครับ

-

เทพดำดำ

ห่างเทพๆ ทัั้งหลายแยะคร้าบ คันนี้ ใกล้จะจบโปรเจ็คแร้ววว

หล่อๆๆๆ  ;)

แต่มาม่าหลายเดือนนะครับ ><

ชุดนี้ต้องแลกกับหูชา อิอิ

เพราะใครล่ะ !!!! เชอะๆ

onion-head-emoticon-40.gif เจอคันจริงสวยมาก รถเงามากกครับ 

หล่อมากๆคันนี้ 

รถท่านต่อ ก็งามยันภายในครับ เป็นบุญที่ได้นั่ง Recaro ^^ 

ไปเยี่ยมสถานสงเคราะห์คนชรากับเพื่อนๆ กลุ่ม FD ครับ ได้บุญ ได้ความสุขใจ ได้เจอเพื่อนใหม่ๆ เพราะ FD จริงๆครับ

งบประมาณร่อยหรอ ขออัพ น้อยๆ พอขำๆ นะครับ

แวะไปให้พี่โจ้ล้างกรอง K&N ตามรอบให้ ก็เลยจัดสาย Superground ไป 1 เส้น ช่วยค่าแอร์พี่โจ้  :lol:

แล้วก็ เพิ่มสีขาว ให้ห้องโดยสาร กับไฟส่องแผนที่ LED จากจีน แต่ เขียนยี่ห้อเป็นภาษาญีปุ่่นพร้อมรายละเอียดบนกล่อง ดูยุ่นมาก

เสร็จแล้วก็เอาไปแต่งหน้า ขำๆ กับ คาดหน้า Enjoy Honda แดงๆ ตัดกับสีดำรถ ตามคอนเซป ถูกแพงแดงเข้าว่า กันไป

เติมความเป็น J's หน่อย ด้วย J's Racing goes on สติ๊กเกอร์จากคุงเจนนี่  แล้วก็เปลี่ยนสีไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง เป็นเทาดำ แทนสีส้มเดิม หมดและ สำหรับเดือน 9 เก็บตังต่อไปจ้า Black FD

มีของเล่นมาเรื่อยนะคันนี้ 

ช่วงงบหมด เล่นของน่ารักๆ ไปก่อนครับ แหะๆ

เก็บรายละเอียด

คันรายเดือน พอหายเครียด อิอิ

• 2 weeks later...

ปัญหาหลังจากเปลี่ยนชุดแต่งใหม่ก็คือ แนวท่อเรา มันจะติดๆ ขัดๆ เหมือนครั้งก่อนที่ใส่สเกิต ตั้งไว้ห้อยๆ หน่อย คราวนี้ใส่ดิฟ ดันไปตีกับขอบดิฟ ปังๆๆๆ เวลารอบเดินเบา 

เลยแวะไปหาท่านหนั่น Prodrager ให้ช่วยชยับให้เข้าที่เข้าทางซะนิดนึงครับ

มุมทีชน คือ ด้านในหม้อพักฝั่งซ้ายครับ ขยับมาทางขวานิดหน่อย ก็พ้น

เสร็จแล้วก็เลยไปเที่ยวเกาะเกร็ดซะเลย ^^

น่าจะเปลี่ยนเส้นกลางด้วยเลยนะครับ ลั่นๆเลย

ยังไปได้อีกเยอะคันนี้ สวยๆๆๆ

เปลี่ยนเส้นกลางช่วยไรได้บ้างคับคุณบอล หมายถึง ขยายขึ้นเหรอครับ?

• 4 weeks later...
  • 3 weeks later...

ดูข้อมูลอยู่เป็นปีๆ กะว่าจะทำให้อยู่ในงบที่ตั้งใจไว้ ถึงเวลาสุดท้าย ก็เลยเถิดทุกทีสิน่า

คอนโซลผมกำลังจะทันสมัยกับเค้าบ้างละค้าบ สีฟ้ากำลังจะหมดไปจาก Dashboard ละ อิอิ เร็วๆ นี้ ค้าบ

จัดเลยยครับพี่เก่ง ระดับพี่เก่งต้อง ตัวนี้ครับ เข้ากั๊นนน เข้ากันน :0104:

บิ้ว ตลอด อ่ะ คนเนี้ย