Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

แจ่มมเลยยครับบ ^ ^

ล้อสีใหม่สวยมากเลยคร้าบบบ

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมนะครับ :)

ค่าใช้จ่ายทำสีต่อวง เท่าไหร่ครับ

วงละ 1400 บาทครับ

รวมพวก ยืมล้อ ถอดเปลี่ยน ถ่วงล้อ ด้วยครับ

แอบเห็นตัวเป็นๆบน BTS งามมว๊ากๆ อิอิแล้วไว้เจอกันนะพี่

555 โลกกลมจริงๆ แล้วเจอกันโอกาสหน้าครับ

งามสุดๆ ครับ

ซิ่งๆๆๆๆๆ

ขอบคุณคลับ E85 ทั้งสองคนด้วยครับ 555

ร้านอยู่แถวไหนครับ

ร้าน Automag Wheel อยู่แถวๆ สุขสวัสดิ์ ครับ

หล่อชะมัด คันนี้

ยังไปได้อีกไกล 

ขอบคุณครับ แต่หนทางมันช่างยาวไกลยิ่งนัก 555

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ล้อสีใหม่ ดูแปลกตาเลย ดูเข้มๆ ขึ้นนะคับ 

เปลี่ยนแนวขอ racing นิดครับ

ไอดอลที่ญี่ปุ่น เข้าฝันมาบอกว่า ขอล้อสีเข้มๆ 

แบบนี้ครับน้องแม้ว 55

ล้อหล่อสวดๆไปเลยครับพี่ อยากใส่แท้บ้างแต่งบไม่มีเบย 

จะจัดอะไรต่อเพิ่มเติมอีกรึป่าวครับ ติดตามอยู่

พี่ต่อรบกวนขอเฟสติดต่อด้วยครับ

อ่อ เล่นอยู่พอดี พี่กด ขออ.รูฟเป็นเพื่อนไปแล้วครับบ

ล้อหล่อสวดๆไปเลยครับพี่ อยากใส่แท้บ้างแต่งบไม่มีเบย 

จะจัดอะไรต่อเพิ่มเติมอีกรึป่าวครับ ติดตามอยู่

ยังไปต่อเรื่อยๆ ครับ TYPE R ยังไม่มีวันจบครับ อิอิ 

รอชมโปรเจคต่อไปครับ พี่ต่อ

ถ้ามีโอกาศ ขอชมคันนี้สักครั้ง  อิอิ

ได้เลยครับ น้องมด

ล้อสีใหม่

:0084:  

ตอนแรกเสียวๆ อยู่ว่าจะดีมั้ย สวยมั้ย

ตอนนี้รู้สึก OK เลยย 555

ส่งท้ายก่อนสิ้นปี กับ

"อั้ยเขี้ยวเงิน Type R เงินผ่อน"

วันนี้ได้ กระจกข้าง Type R 
มาจากน้อง Herenueng DRM ครับ

ไปถามหลายร้าน ต้องใช้เวลาทำสีหลายวัน

"ด้วยความใจร้อน และอยากลองร้านทำสี แบบ Fast & Furious" เก็บไว้เป็นประสบการณ์

ผมเลือกร้าน Siam Sbrand 
สาขาศรีนครินทร์ (ตรงสี่แยกอ่อนนุช)

ซึ่งร้านนี้ รับงานเคลมสี ทำสีแบบรวดเร็ว มีรับประกันสีอีกด้วย
ถ้าดีผลงานดีจริง ผมอาจดูลู่ทางทำสีชุดแต่งชิ้นอื่นต่อ อิอิ

โดย ราคาทำสีร้าน Siam Sbrand  = ศูนย์ฮอนด้า 

บรรยากาศในห้องเตรียมชิ้นงาน มีแต่รถหรูๆ
 เดินทางถึงร้าน 8 โมงกว่า มีพนักงานออกมาต้อนรับอย่างดีใช้เวลาคุยให้รายละเอียดเล็กน้อย

พนักงานมาเทียบเฉดสี (ของ Honda) เพื่อให้ตรงกันกับตัวอย่างมากที่สุด

รับใบแจ้งทำสี เป็นอันเสร็จ

.

.

ผ่านไป 5 ชม.

พนักงานโทรมาบอกว่าเสร็จแล้ว !!!!
ทำสีกระจกข้าง Type R เสร็จอย่างไวเลยครับ :)

เทียบงานดูนะครับ

ติดตั้งเสร็จแล้ว 
ความแตกต่างของกระจกข้าง Type R คือ เรียวเล็กกว่า FD บ้านเรานิดนึงครับ

มุมมองด้านคนขับ จะเห็นชัดๆ เลยว่า กระจกข้าง Type R จะไม่มีขอบดำๆ เหมือน FD บ้านเรา

สุดท้ายสำหรับ การแปลงสายไฟ นะครับ
เบื้องต้นผม พบว่า ปลั๊กสายไฟ
กระจกข้าง Type R  จะต่างกับ ของบ้านเรา
ต้องแปลงปลั๊ก และไวร์ริ่ง สายไฟใหม่ ก็ใช้งานได้ครับ

สำหรับ การแปลงกระจกให้พับ และปรับเลนส์ไฟฟ้า ก็เช่นกัน
ของ 
Type R  ใส่กับของบ้านเราตรงๆ ไม่ได้
ต้องใช้มอเตอร์พับกระจกของ Type R มาดัดแปลงครับ

ปัจจุบัน ผมยังปรับมือ (เหมือนกระจก Spoon) กับเหลือผ่อนเพื่อนอีก 2 งวดครับ 5555

คห.ส่วนตัวนะครับ เอาลิ้นออกรถน่าจะสวยกว่านี้นะครับ

กำลังจะถอดออก พอดีเลยครับ 555

เพราะอยากโหลดต่ำกว่านี้ ลิ้นหน้าเป็นจุดอ่อน อิอิ

กำลังจะถอดออก พอดีเลยครับ 555

เพราะอยากโหลดต่ำกว่านี้ ลิ้นหน้าเป็นจุดอ่อน อิอิ

ใส่ลิ้นใจต้องการครับ

ไม่งั้น โอดครวญทุกราย 55 

รบกวนถามเรื่องสเปกล้อ te37 กับยางหน่อยคับ สวยดี ใส่ยางหนาอย่างนี้มันนุ่มหรือป่าวคับ แลัวมันติดซุ้มล้อหรือป่าวคับ

รบกวนถามเรื่องค่าทำสีแบบด่วนหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ก็เป็นร้านทำสี แบบทั่วไป ทำสีได้ทั้งคัน 

รวมทั้งซ่อมแซม ริ้วรอยต่างๆ เช่น บุบ ขูด ขีด

โดยทางร้านเคลมว่า สามารถจบงานได้ใน 1 วัน หรือน้อยกว่านั้น

สามารถไปเปิดใบเคลม กับประกันที่หน้าร้านได้เลย หรือจะนำใบเคลมจากที่อื่นมาซ่อมแผล ก็ได้

ลอง Search `Google ดูครับ ร้าน Siam Sbrand 

รบกวนถามเรื่องสเปกล้อ te37 กับยางหน่อยคับ สวยดี ใส่ยางหนาอย่างนี้มันนุ่มหรือป่าวคับ แลัวมันติดซุ้มล้อหรือป่าวคับ

สเป็คล้อ TE37 : 17 x 8 +35

แต่ขนาดยางเป็น 235 - 45 -17 ครับ

รถผม (ขับคนเดียว) มีอาการติด ล้อหลัง (ขวา) เวลาจั้มเนิน ขึ้นลงลูกระนาด 

จริงๆ ยางควรไม่เกิน 225 - 45 -17 น่าจะผ่านสบาย

ส่วนความนุ่ม ก็นุ่มกว่า 215 45- 17 ที่ผมเคยใส่ครับ

อัพเดทอีกแว้ววว  สวยๆๆเลยยครับ Item ชิ้นนี้ :D :D :D

มาเรื่อยๆ "Type R รูดบัตร" ครับ 555

สิ้นเดือน โป๊ะแหลกครับ 

ใส่ลิ้นใจต้องการครับ

ไม่งั้น โอดครวญทุกราย 55 

สุดๆ เลยครับ

ถนนบ้านเรา สถานที่ต่างๆ บ้านเรา

ขับรถมีลิ้น ลำบากจริงๆ 555