Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

หล่อๆ

ขออัพนิดนึงครับ กำลังเห่อ อิอิ

ลองนั่งแล้วรู้เลยอะ

โดนแน่  "แค่จอดรถทำไมนานจังวะ"

:0090:

ใช่เลย ....หน้าซ้ายมองยากมาก ได้แผลมาแล้ว T.T

เปลี่ยนหัวเกียร์ใส่ถุงหล่อเลยครับ  ;)

555 เตรียมถุงพร้อมแล้ว ผมก็ไปใส่เลยครับ

เกียร์หล่อจัง   :)

เอารูปเต็มๆ ไปดู อิอิ

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ขออัพนิดนึงครับ กำลังเห่อ อิอิ

หล่อมั๊ก

ใช่เลย ....หน้าซ้ายมองยากมาก ได้แผลมาแล้ว T.T

555 เตรียมถุงพร้อมแล้ว ผมก็ไปใส่เลยครับ

เอารูปเต็มๆ ไปดู อิอิ

หล่อมั๊ก

ขอบคุณครับ

หัวเกียร์สวยเชียวน้า

ขอบคุณครับ อิอิ 

มันต้องเพิ่มอุโมงกับเก๊ะเกียร์แล้วล่ะ

รูปหัวเกียร์จะได้หล่อกว่าเดิม อิอิ

งบบานแน่ๆ งานนี้ 555

หัวเกียร์สวยๆๆๆ 

ขอบคุณครับ

วันนี้พาเจ้าเขี้ยวเงิน ไปเสริมหล่อ

และซ่อมรองเท้ามาครับ

ผมเลือกใช้บริการร้าน Automagwheel อยู่แถวสุขสวัสดิ์

คุยกับเจ้าของร้าน (คุณโม)

สามารถถามรายละเอียด การซ่อม คด ดุ้ง ทำสีต่างๆ

และมีล้อสำรองให้ยืม มีสเป็คหลบเบรคโตๆ

แล้วยังได้เยี่ยมชมตัวโรงงาน และดูมาตรฐานตามจุดต่างๆได้อีกด้วย

ได้ลองใส่ล้อ TE37 สเป็ค 17 x 8 +35 สีเข้มๆ ก็ดูดุขึ้นเหมือนกันนะ :)

เตรียมพบกับ xxxเขี้ยวเงินเวอร์ชั่นใหม่ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ

อุ้ย คุณโจ้ ย้ายสำนักมา Type-R แล้วเหรอครับ

สวยดีจังเลย แต่ เอ.......

ทำไมจานหน้าเล็กจัง

อ้าว เฮ้ย ! นี่มันรถคุณต่อนิ

ล้อชุดนี้ นี่มันได้รับอิทธิพลจากร้าน Car Up ชัดเจน

เชื้อไม่ทิ้งแถวจริงๆ คณะ E85  

วันนี้พาเจ้าเขี้ยวเงิน ไปเสริมหล่อ

ผมเลือกใช้บริการร้าน Automagwheel อยู่แถวสุขสวัสดิ์

สามารถถามรายละเอียด การซ่อม คด ดุ้ง ทำสีต่างๆ

และมีล้อสำรองให้ยืม มีสเป็คหลบเบรคโตๆ

แล้วยังได้เยี่ยมชมตัวโรงงาน และดูมาตรฐานตามจุดต่างๆได้อีกด้วย

ได้ลองใส่ล้อ TE37 สเป็ค 17 x 8 +35 สีเข้มๆ ก็ดูดุขึ้นเหมือนกันนะ :)

เตรียมพบกับ xxxเขี้ยวเงินเวอร์ชั่นใหม่ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ

เอาล้อลายนี้เลยๆ

อุ้ย คุณโจ้ ย้ายสำนักมา Type-R แล้วเหรอครับ

ล้อชุดนี้ นี่มันได้รับอิทธิพลจากร้าน Car Up ชัดเจน

55555555555 แหมๆๆๆๆ ไม่ขนาดนั้นหรอกจ้า อยากหล่อแบบ RE30 บ้างงงงงงงง

อัพตลอดเลยนะครับพี่ต่อ  :0084: 

มาเรื่อยๆ อิอิ

ดูไปดูมา เหมือนๆ เลยครับ 555

เอาล้อลายนี้เลยๆ

55555555555 แหมๆๆๆๆ ไม่ขนาดนั้นหรอกจ้า อยากหล่อแบบ RE30 บ้างงงงงงงง

จัดไปร่างโคลน พี่โจ้ CAR-UP Onion-s-128.gif

เวอร์ชั่นใหม่ จะอัพเดท ไรเพิ่มอีกกก

รอชมครับครับ ^ ^

ไปเรื่อยๆ ชิ้นเล็กๆ เองครับ

มันต้อง RE เท่านั้น อิอิ

หมดตูดแน่นอนครับ 555

วันนี้มารีวิว แปลงเกียร์ AUTO ครับOnion-s-93.gif

(ของเดิมเริ่มเก่า และลอกแล้ว แถมยิ่งเช็ดยิ่งเหลือง T.T)

ก็เลยจัด ชุดแแปลงเกียร์ Auto แบบ Type R ที่ร้านพี่เชษฐ์ ครับ

อุปกรณ์ก็จะมี

1. ถุงเกียร์ Type R (มีตัวล๊อคถุงเกียร์ติดมาด้วย)

2. ครอบเกียร์ Type R (สีดำ)

3. อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ Auto (มีเกลียวหัวเกียร์สำหรับรถ Honda)
4. หัวเกียร์ 

เปรียบเทียบครอบเกียร์ Type R กับ FD บ้านเรา

ของ Type R ขอบในจะมีสันนูนกว่า

สามารถใส่แทนกันได้เลย

รูปนี้คือ อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ครับ 

*จะมีน๊อตยึดกับด้ามเกียร์

**จะมีเกลียวสำหรับใส่กับ หัวเกียร์ Honda (แท้) หมุนได้พอดี

การประกอบชุดเกียร์ 

*จะมีการตัดแต่งถุงเกียร์ เอาตัวล๊อคออก ติดตั้งให้เข้ารูป  ถุงเกียร์ไม่ดึง ไม่ตึงจนเกินไป

*ต้องทดลองเข้าเกียร์ต่างๆ ให้ได้ทุกเกียร์ (P, R, N, D, D3, 2, 1)

เสร็จแล้วจะหล่อแบบนี้ 

ปล. ชุดเกียร์แปลง สำหรับ เกียร์ Auto ตัวคันเกียร์จะดูสูงๆ โย่งมากกว่าเกียร์ Manual 

เพราะว่า ตำแหน่งชุดเกียร์ Auto จะอยู่สูงกว่าเกียร์ Manual ครับ

ถ้าเราปลดเกียร์ว่าง (N) ก็ดูเนียนๆ ไม่ขัดแล้วครับ

สำหรับการใช้งาน 

ก็ใช้งานได้ปกติ เหมือนของเดิม

แค่เปลี่ยนจากการกดปุ่มแล้วเลื่อน

ไปเป็นการกดหัวเกียร์ลงไป แล้วเลื่อนขึ้น-ลง

ได้อารมณ์ Auto กึ่ง Manual มากครับ  Onion-s-63.gif 

วันนี้มารีวิว แปลงเกียร์ AUTO ครับOnion-s-93.gif

(ของเดิมเริ่มเก่า และลอกแล้ว แถมยิ่งเช็ดยิ่งเหลือง T.T)

ก็เลยจัด ชุดแแปลงเกียร์ Auto แบบ Type R ที่ร้านพี่เชษฐ์ ครับ

อุปกรณ์ก็จะมี

1. ถุงเกียร์ Type R (มีตัวล๊อคถุงเกียร์ติดมาด้วย)

2. ครอบเกียร์ Type R (สีดำ)

3. อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ Auto (มีเกลียวหัวเกียร์สำหรับรถ Honda)

4. หัวเกียร์ 

เปรียบเทียบครอบเกียร์ Type R กับ FD บ้านเรา

ของ Type R ขอบในจะมีสันนูนกว่า

สามารถใส่แทนกันได้เลย

รูปนี้คือ อแดปเตอร์ แปลงเกียร์ครับ 

*จะมีน๊อตยึดกับด้ามเกียร์

**จะมีเกลียวสำหรับใส่กับ หัวเกียร์ Honda (แท้) หมุนได้พอดี

การประกอบชุดเกียร์ 

*จะมีการตัดแต่งถุงเกียร์ เอาตัวล๊อคออก ติดตั้งให้เข้ารูป  ถุงเกียร์ไม่ดึง ไม่ตึงจนเกินไป

*ต้องทดลองเข้าเกียร์ต่างๆ ให้ได้ทุกเกียร์ (P, R, N, D, D3, 2, 1)

เสร็จแล้วจะหล่อแบบนี้ 

ปล. ชุดเกียร์แปลง สำหรับ เกียร์ Auto ตัวคันเกียร์จะดูสูงๆ โย่งมากกว่าเกียร์ Manual 

เพราะว่า ตำแหน่งชุดเกียร์ Auto จะอยู่สูงกว่าเกียร์ Manual ครับ

ถ้าเราปลดเกียร์ว่าง (N) ก็ดูเนียนๆ ไม่ขัดแล้วครับ

สำหรับการใช้งาน 

ก็ใช้งานได้ปกติ เหมือนของเดิม

แค่เปลี่ยนจากการกดปุ่มแล้วเลื่อน

ไปเป็นการกดหัวเกียร์ลงไป แล้วเลื่อนขึ้น-ลง

ได้อารมณ์ Auto กึ่ง Manual มากครับ  Onion-s-63.gif 

กำลังอยากเปลี่ยนพอดีเบยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อ่ะครับคุณต่อ

บอกโมพี่บอล FD แนะนำมารับรองแพงกว่าเดิม! 55

คันเนี่ย อัพรถทุกอาทิตย์

อาทิตย์ไหนไม่ไปทำ จานอนไม่หลับ 555

เข้ามารอดูกระจกข้าง Type R  :ph34r:

โปรเจคยังไม่เรียบร้อย อิอิ

กำลังอยากเปลี่ยนพอดีเบยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อ่ะครับคุณต่อ

PM ให้แล้วครับ ของมันต้องจัดครับ อ.รูป :)

บอกโมพี่บอล FD แนะนำมารับรองแพงกว่าเดิม! 55

ได้ราคาพิเศษ มาด้วย ...เดี๋ยววันไปรับล้อ จะทักคุณโมว่า พี่บอลFD ฝากมา 555

แปลงเกียร์ Auto เป็น  Manual สวยยงามเลยยครับ แจ่มๆ

อยากได้บ้างงจุงง :D :D :D

เป็น Item ที่ต้องมีครับ อิอิ

ชอบมากคันนี้ มีข้อมูลดีๆให้ตลอด

ขอบคุณครับ เน้นแบ่งปัน 555

คันเนี่ย อัพรถทุกอาทิตย์

อาทิตย์ไหนไม่ไปทำ จานอนไม่หลับ 555

ผมว่าของพี่ จัดหนัก!! กว่าผมอีกครับ 555