Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เป๊ะมากๆ  ;)

แต่รูปนี้เหมือนกันชนหน้ากับแก้มสีเพี้ยนกันเลยครับพี่ต่อ  :mellow:

ขอบคุณครับ ตัวรถจริงสีก็เพียนนิด อยู่แล้ว

ได้ข้างแท้แล้ว หล่อจริงๆ

กัดฟันซื้อ เหมือนกันครับชิ้นนี้ :)

รูปล่าสุดของผมก็ถ่ายที่จอดรถหมอชิต คับ 555

555 พี่ขับตามรอย น้องแม้วมาเองครับ อิอิ

งดงามจริงๆครับ คันนี้ ^^

ขอบคุณครับ รถน้องมดก็ เริ่มโหดขึ้นทุกวันนะ อิอิ

ฝาหน้านี่ งานสี หรือ เคฟล่า ครับ

งานคาร์บอน เคฟล่า ร้าน Kevtech ครับ

ฝาหน้างาน Kevtech งานเนียน แนน สนิท เลยมั้ยครับ ราคา น่าสนใจมากๆๆ 

กำลังตัดสินใจจะหามาใช้บ้างครับ

ฝาหน้างาน Kevtech งานเนียน แนน สนิท เลยมั้ยครับ ราคา น่าสนใจมากๆๆ 

กำลังตัดสินใจจะหามาใช้บ้างครับ

งานเนียน สมราคา ข้อดีที่เห็นๆ คือ มันไม่เหลือง

แต่เดี๋ยวนี้งานฝาหน้า หลายๆร้าน เลือกวัสดุมีคุณภาพมากขึ้นแล้ว คุณภาพก็ตามราคาเลยครับ

งานเนียน สมราคา ข้อดีที่เห็นๆ คือ มันไม่เหลือง

แต่เดี๋ยวนี้งานฝาหน้า หลายๆร้าน เลือกวัสดุมีคุณภาพมากขึ้นแล้ว คุณภาพก็ตามราคาเลยครับ

ครับ ขอบคุณครับ

ต้องจัดซะแล้ววว

ได้ Skirt ข้าง Type R มาใส่ครับ 

เนื่องจากผมปรึกษาคุณ Ballzeus แล้วพบว่า ด้านข้างรถเรามันบวมๆ นะ 

สรุป พบว่า "เป็นโรคข้างเทียม" ต้องหาทางแก้กันไป

ผมก็หาซื้อ Skirt ข้าง Type R แบบมีตำหนิอยู่บ้าง (สภาพต้องซ่อมแซม) 

ซึ่งทำให้ผมได้ของแท้ + ราคาไม่แพง มาครับ

ไม่รอช้า ผมได้กลับไปร้าน Siam Sbrand 

ให้ซ่อม ทำสี เก็บงานให้เนียนๆ

สรุปเสร็จใช้เวลาซ่อม + ทำสี 1 วันเสร็จเนียนๆ  กับงานชิ้นนี้ครับ

สำหรับการติดตั้ง ผมใช้วิธิติดกาวซิลิโคน ติดไปเลย ตามจุดที่มีจุดยึดพุก หรือน๊อตครับ
ข้อดี คือ ไม่ต้องเจาะตัวถัง
ข้อเสีย คือ เอาออกยาก ผิวสีตัวรถอาจเป็นรอย

ติดเสร็จแล้วยึดด้วยเทปกาว ซัก 1-2 วัน เพื่อ fix สเกิร์ตข้างครับ

อัพเดท ตลอดๆๆเลยย คันนี้ ^^

คันนี้หล่อจิง ผมนั้งมาเเล้ว 55

ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ

Update ส่งท้าย ของ Version นี้ :)