Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

เห็นกระทู้ e85 แล้วน่าสนใจมากเลยครับ แต่ยังชั่งใจตัวเองไม่ได้สักที่ว่าจะติดตั้งชุดคิท e85 ดีมั้ย

เพราะที่ผ่านมา 3 ปีกว่าตั้งแต่ออกรถ (2011) วิ่งไปแค่ สองหมื่นหกพันกว่าโลเอง แต่เห็นรีวิว ราคาเวลาเติมน้ำมันแล้วประหยัดมาก

เลยอยากจะเอารถไปทำงานเป็นประจำทุกวันซะแล้ว เลยคิดไม่ตกครับว่า หากผมใช้รถน้อยแบบนี้ ควรติดตั้งชุดคิท e85 ดีมั้ยครับ

คิดไม่ตกจริงๆครับว่าจะเอาไงดี...

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เห็นกระทู้ e85 แล้วน่าสนใจมากเลยครับ แต่ยังชั่งใจตัวเองไม่ได้สักที่ว่าจะติดตั้งชุดคิท e85 ดีมั้ย

เพราะที่ผ่านมา 3 ปีกว่าตั้งแต่ออกรถ (2011) วิ่งไปแค่ สองหมื่นหกพันกว่าโลเอง แต่เห็นรีวิว ราคาเวลาเติมน้ำมันแล้วประหยัดมาก

เลยอยากจะเอารถไปทำงานเป็นประจำทุกวันซะแล้ว เลยคิดไม่ตกครับว่า หากผมใช้รถน้อยแบบนี้ ควรติดตั้งชุดคิท e85 ดีมั้ยครับ

คิดไม่ตกจริงๆครับว่าจะเอาไงดี...

E85 จะแจ่มมาก ถ้าวิ่งต่างจังหวัด รถไม่ค่อยติดครับ

แต่ถ้าวิ่งใน กทม. ชั่วโมงเร่งด่วนแบบผม 

E85 ในที่ๆ รถติด เคลื่อนตัวช้าๆ

รถ FD นี่ซดน้ำมันกระจาย เลยครับ

เคยรถติด 2-3 ชม. E85 ลดไป 4 ขีด

แต่ที่มันคุ้มค่า คือ ลิตรละ 23-24 บาท เติมเต็มถังแค่ 900 บาท 

ต่อให้รถติดยังไง เผาน้ำมันยังไง

ก็คุ้มกว่า น้ำมันตัวอื่นที่ราคา 35-40 บาทครับ

ร้านนี้ไม่ผิดหวังจิงๆครับพี่ต่อ อิอิ

ติดใจตั้งแต่ ใช้ Civic ES แล้วครับ

ต้องไปตั้งแต่เช้าๆ เลยนะ ถ้าไปสายคิวยาวแน่ๆ

แต่ถ้าไปตอนเย็น คือ ไปกินเบียร์ +ฝากรถซ่อมไว้ แล้วนั่งแท๊กซี่กลับครับ 555

ติดใจตั้งแต่ ใช้ Civic ES แล้วครับ

ต้องไปตั้งแต่เช้าๆ เลยนะ ถ้าไปสายคิวยาวแน่ๆ

แต่ถ้าไปตอนเย็น คือ ไปกินเบียร์ +ฝากรถซ่อมไว้ แล้วนั่งแท๊กซี่กลับครับ 555

ประมาณนั้นเลยพี่ แต่น้องรุ้ไต๋เลยไปซะคิวสอง คิวสามโน้น

มาเก็บข้อมูล E85 ครับ

ค่อยๆ เก็บข้อมูล ถ้าชัวร์แล้วค่อยจัดตามจุดประสงค์ของเราครับ

ประมาณนั้นเลยพี่ แต่น้องรุ้ไต๋เลยไปซะคิวสอง คิวสามโน้น

เตรียมไปเพิ่มความหนึบ อัดน้ำมันอีกรอบ // พร้อมอัดอีก 1 ขวด อิอิ

โช๊คอัดน้ำมันน่าสนใจครับ

ที่ร้านมีอัดหลายระดับ ตอนแรกผมเลือกระดับ 1 (อ่อนสุด) แต่ผมจะ upgrade เป็นระดับ 2 (แข็ง หนึบ) ดูบ้างครับ

ฟิล์มใสเตรียมโชว์ภายในแบบเต็มๆ  :0023: 

ภายใน ดำ-ดำ, เดิม-เดิม โรงงานฮอนด้าไทยแลนด์ เลยครับตอนนี้ 555  :D 

แหล่มจริงๆๆๆๆ

ชมนม ...เอ้ยชมรม E85 ยินดีต้อนรับ ...น้ำมันเค้าแจ่มจริงๆ ครับ

3 ตัวนี้ละกันคับ งวดนี้ ^^

งวดที่แล้วมันดันออก 529 !!

ผมเล่น 539 ทุกงวด ...กินข้าวทั้งน้ำตาเลยครับ 555

:) :) :)

รอเงินเดือนออก จะไปกินนมเย็น ที่ร้านอีกนะครับพี่ 555

ไปกินนมเย็นด้วยคนนะครับ หุหุ

ถ้าว่างตรงกัน นัดกันได้เลยครับ 555

มาชมรถสวย และ แรง E85

จัดเบาะคนนั่งเร็วๆนะ

รอๆชม. 555

หยอดกระปุกแล้วครับพี่ 555

ฟิล์มใสใส สวยสวย เลยครับ รถก็สวยงามมากคับ ^^

ขอบคุณครับ เพิ่งเริ่มหัดแต่งเองครับ อิอิ

สรุปการใช้ E85 ของไอ้เขี้ยวเงินนะครับ

-------------------

เติมไปรวม 384 ลิตร

วิ่งได้   3,126 กิโลเมตร

อัตราการกินน้ำมันอยู่ในช่วง 8-9 กม./ลิตร

ประมาณ 2.8 - 3 บาท/กม.

--------------------

ลักษณะการใช้งาน 

*ใช้ล้อ 18 x 8.5

*เส้นทางที่ใช้รถติด เขตเมือง ทางด่วน

อย่างเร็วถึงจุดหมาย 30 นาที 

และช้าที่สุด รถติดที่สุดโดนไป 3 ชม. ครับ

----------------------

ต่อกันด้วย item ที่ผมโดนพรรคพวกที่ Car Up ล้อบ่อยๆ 555
คือ ไฟเลี้ยวแก้มข้างแบบ Type R

(แบบเดียวกับตัว MC บ้านเรา)

ตามมาด้วยผ้าคาดหัวแบบยุ่นๆ
เอามาคาดเบาะคนนั่ง แบบขำๆ ซะเลย :)

สรุปการใช้ E85 ของไอ้เขี้ยวเงินนะครับ

-------------------

เติมไปรวม 384 ลิตร

วิ่งได้   3,126 กิโลเมตร

อัตราการกินน้ำมันอยู่ในช่วง 8-9 กม./ลิตร

ประมาณ 2.8 - 3 บาท/กม.

--------------------

ลักษณะการใช้งาน 

*ใช้ล้อ 18 x 8.5

*เส้นทางที่ใช้รถติด เขตเมือง ทางด่วน

อย่างเร็วถึงจุดหมาย 30 นาที 

และช้าที่สุด รถติดที่สุดโดนไป 3 ชม. ครับ

----------------------

ต่อกันด้วย item ที่ผมโดนพรรคพวกที่ Car Up ล้อบ่อยๆ 555

คือ ไฟเลี้ยวแก้มข้างแบบ Type R

(แบบเดียวกับตัว MC บ้านเรา)

ตามมาด้วยผ้าคาดหัวแบบยุ่นๆ

เอามาคาดเบาะคนนั่ง แบบขำๆ ซะเลย :)

ชอบๆๆ ผ้าคาดแบบยุ่นๆจังคับ ^^