Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อยากได้ "ไมล์แดง" แบบ Type R ครับ

เบื่อสีไมล์เดิมๆ

"สำหรับการแต่งรถ อารมณ์มักอยู่เหนือเหตุผล"

เพื่อนๆ แนะนำงบประหยัด ให้ไปหาพี่โอ๊ด (Mr. LED)

รู้สึกตัวอีกที

....พี่โอ๊ดก็เริ่มรื้อ Console หน้าแล้ว (>.<)

ขั้นตอนการทำ ต้องแกะครอบโครเมียมในชุดวัดรอบ มาพ่นสีดำ เพื่อให้เหมือนชุดไมล์แท้

เสร็จแล้วนำมาประกอบคืน พร้อมกับใส่แผ่นไมล์ G Shock ที่มีโลโก้ Type R งามๆ

จัดการเปลี่ยนหลอด LED สีแดง (อมสีส้มนิดๆ) ในอุปกรณ์ไมล์บน จอแอร์ วิทยุ ก็เรียบร้อยครับ

ไม่น่าเชื่อ ทั้งรื้อ ถอดไมล์บน-ล่าง จอแอร์ วิทยุ ทั้งคอนโซล

พี่โอ๊ต ใช้เวลาแค่ 1 ชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จ (เร็วมากกกก) เลยครับ

ตลอดเวลาคุยเรื่องการแต่งรถ ก็สนุกมากๆ 

ใส่ไมล์แดง แล้วมันหล่อแบบนี้นี่เอง

สำหรับไมล์ G Shock ก็เป็นแผ่นไมล์นำมาซ้อนทับไมล์เดิมครับ

มีสวิทปรับสีไฟ และความสว่างของตัวไมล์ด้วย

ซึ่งมันจะทำให้ตำแหน่งของตัวเลขรอบ=ไม่ตรงกัน

โดยตัวเข็มไมล์วัดรอบ Scale จะมี 9000 รอบ

(เมื่อเปรียบเทียบกับของเดิม คือ 8000 รอบ)  

ทำให้การแสดงตำแหน่งเข็ม ดูเหมือนรอบจะเพี้ยนนั่นเองครับ  

โดยรอบเดินเบาเริ่มต้น ปกติไมล์เดิมจะอยู่ราวๆ 800 รอบ แต่พอใส่ไมล์ G shock แล้วจะอยู่ราวๆ 1000 รอบ

แต่เพื่อความงามอย่าง Type R แบบสบายกระเป๋า 

ผมไม่คิดมากล่ะ ได้ไมล์แดงมาใช้ 555

สวยเลยคับ  พึ่งเคยเห็นวิธีทำคับ

• 2 weeks later...

สีเงินคันนี้สวยมากๆเลยครับ

สวยเลยคับ  พึ่งเคยเห็นวิธีทำคับ

ขอบคุณทั้ง 2 มากๆครับบบ

ไมล์หล่อๆ

:D  :D  :D

อารมณ์อยากได้ไมล์แดงมากๆๆๆ 555

จุ๋ จุ๋ เห็นนะ แอบไปจัดอะไรมา

555 นิดหน่อยเองครับ .....รอชม คุณ Reapple จัดเต็มด้วยคนนะครับ

ช่วงนี้ อัพไป อัพมา

จนถึงคราวซ่อมแซม กันชนหน้า กันชนหลัง และส่วนที่สึกหรออื่นๆ

ได้คิว พาอั้ยเขี้ยวเงินเข้าอู่แล้ว

ส่งท้ายกับ Version นี้อีกรูปครับ

แล้วพบกัน ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ  :0132: 

to be Continue....

ช่วงนี้ อัพไป อัพมา

จนถึงคราวซ่อมแซม กันชนหน้า กันชนหลัง และส่วนที่สึกหรออื่นๆ

ได้คิว พาอั้ยเขี้ยวเงินเข้าอู่แล้ว

รอชมๆคับ

ส่งท้ายกับ Version นี้อีกรูปครับ

แล้วพบกัน ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ :0132:

to be Continue....

อั้ยเขี้ยวเงินกลับมาจากซ่อมบำรุงเสร็จแล้ว Onion-s-93.gif

ขอ Check in @ทะเลสาบเมืองทอง นิดนึงครับ

อั้ยเขี้ยวเงินกลับมาจากซ่อมบำรุงเสร็จแล้ว Onion-s-93.gif

ขอ Check in @ทะเลสาบเมืองทอง นิดนึงครับ

หล่อ หล่อ คับพี่ต่อ