Jump to content

อยากถามสเป็คแม๊กซ์ ขอบ 17

Recommended Posts

พอดี รถผมสีบอนด์เงิน จะเปลี่ยนขอบ 17 ce28

อยากได้ล้อก๊อบ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด(เชียงราย) ก่ะลงไปหาดูที่ กทม ถ้าจะให้ดี เค้าส่งมาที่เชียงรายเลยก็ดี

พอดีแนะนำงานร้านไหน ที่โอเคบ้างไหมครับ เล็งๆสเป๊ค 17x8 offset 40 ล้อหลังต้องรองสเปเซอร์เยอะไหมครับ รบกวนแนะนำด้วย

ที่เชียงราย ร้านมีแมกซ์ให้เลือกน้อยครับ (ขอโทษถ้าอ่านลำบากนะครับ พอดีพิมพ์ในมือถืออ่าา ครับ)

เลือกออฟ น้อยๆไม่ต้องรอง ไม่ดีกว่าเหรอครับ  ซัก 35  ก็สวยขับง่ายๆไม่ต้องไปทำอะไรกับรถมาก ก็คงจะพอมั้งครับ

เทียบกับ ล้อเก่า ของผมได้ครับ

ล้อ : 17 x 7.5 off +35

สี : Dark gunmetal

ยาง : 215 45 r17
Spacer : ไม่มี // บ่ากันล้อสั่น : มี

การใช้งาน : ไม่มีปัญหาทั้งหน้า-หลัง (นั้ง 2-4 คน) // ถ้ามี...ให้ดันพลาสติกซุ้มล้อหน้าขึ้น

รถแก๊ส หรือ รถน้ำมันครับ บางทีผมว่ามันอยู่ที่ช่วงล่างด้วยครับ พวกโช๊ค กับ สปิง

ต้องลงมาเห็นงานจริงๆครับ กับเห็นล้อแท้ ว่ามันต่างกันแค่ไหน

เอาสวยๆเต็มๆแบบไม่ติด และไม่ต้องทำไรกับช่วงล่างก็

กว้างซัก 8 - 8.5 inch

off 32 - 35

ใส่ยาง 215/45/17 นะครับ แต่ถ้า spec โหดกว่านั้นก็ต้องมาดูอีกนะครับ

ล้อ CE28 ผมเห็นร้านพี่จ๋อมก็สวย ok เลยนะครับ , ร้านอื่นก็มีเยอะ แต่ผมไม่เคยใส่เลยแนะนำได้แค่นี้ครับ

โดนล้อพี่จ๋อมมา 3 ชุดแล้ว 5555

เทียบกับ ล้อเก่า ของผมได้ครับ

ล้อ : 17 x 7.5 off +35

สี : Dark gunmetal

ยาง : 215 45 r17

Spacer : ไม่มี // บ่ากันล้อสั่น : มี

การใช้งาน : ไม่มีปัญหาทั้งหน้า-หลัง (นั้ง 2-4 คน) // ถ้ามี...ให้ดันพลาสติกซุ้มล้อหน้าขึ้น

ล้อ ce งานที่ไหนครับ?

ผมสนใจจะลงมาใส่ 17 อยู่แต่ตัดสินใจไม่ถูกเลย อีกใจอยากคบล้อแท้ แต่ราคาแรง อีกใจก็อยากได้แบบที่ราคาสบายกระเป๋า คุณภาพดีน่ะครับ