Jump to content

Recommended Posts

เผื่อใครใช้ JVC แบบผม หากต้องการใช้รูปอื่นๆ ส่งรูปมาให้ผมทาง PM ได้นะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะ Upload แล้วส่ง Link ไปให้ load นะครับ

สวยงามเลยฮะ

ฮิฮิ ขอเอาไปใช้ด้วยคนนะค๊าบ

:0104:

ยินดีครับ มีอะไรดีๆก้แบ่งปันกันครับ

ยังไงลองดูตามวิธีข้างต้นนะครับ

:0032:

เดียวไปหา2dinก่อน เล็งjvcไว้หมือนกัน

ถ้าใช้ JVC ตั้งแต่ 846 น่าจะทำได้นะครับ อยากได้รูปแบบไหน ส่งมาให้ทำ file ให้ได้นะครับ

ต้องลองดู Function Background ของเค้าอะครับถ้ามันสามารถดึงข้อมูลใส่เข้าไปได้ก็น่าจะทำได้

ของ JVC ที่ใช้มันใส่รูปไม่ได้ แต่จะใช้การ Capture รูปจาก file หนัง

ผมเลยเอา Logo ไปทำเป็น file หนัง แล้วเอาใส่ Flash Drive ทำตามวิธีข้างต้นนะครับ

ขอบคุณมากคับ เด่วไปลองเล่นดูก่อน

ของเดิมตัว1.8E+Navi ทำได้ไหมคัฟ :o

ไม่แน่ใจอะครับ เด๋วลองดูกับรถของเพื่อนให้ครับ

เดี๋ยวผมจะรอ + ลอง นะครับอยากได้มาก เบื่อสีฟ้าเดิมๆล่ะ ^^

เดี๋ยวผมจะรอ + ลอง นะครับอยากได้มาก เบื่อสีฟ้าเดิมๆล่ะ ^^

ไปลองหาดู ของติดรถ มันไม่มีให้ setting background อ่ะ T_T

ไปลองหาดู ของติดรถ มันไม่มีให้ setting background อ่ะ T_T

ใช่เลยครับวันนี้ผมก็ไล่หาอยู่ ของOEM แท้ๆต้อง Option น้อยๆเข้าว่า

ไม่ทราบ pioneer ทำแบบนี้ได้ไหมคับ

อยากได้บ้าง สวยดีคับ

ของ Pioneer ทำได้ครับ ง่ายมาก เพียงเซฟรูปใส่ Flash drive เอาไปเสียบที่เครื่อง

แล้วเลือก ตรงที่เป็นรูปกล้องสีฟ้า จากนั้นก็เลื่อนหารูปที่เราเซฟมาใน Flash drive

พอภาพโชว์ขึ้นมาก็เลือกตรงคำว่า Capture เครื่องก็จะบอกว่า กำลังเซฟ อย่าปิดสวิทช์

รอจนเซพเสร็จก็เข้าเมนู backgroud แล้วก็เลือกรูปแบบเป็น รูปภาพเท่านี้ก็เรียบร้อย

ปล.แต่ให้แปลงภาพที่จะไปใส่ให้เป็น ไฟล์ JPG ก่อนนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะมองไม่เห็น

ขอบคุณ คุณตูนสำหรับไอเดียนะครับ

ของ Pioneer ทำได้ครับ ง่ายมาก เพียงเซฟรูปใส่ Flash drive เอาไปเสียบที่เครื่อง

แล้วเลือก ตรงที่เป็นรูปกล้องสีฟ้า จากนั้นก็เลื่อนหารูปที่เราเซฟมาใน Flash drive

พอภาพโชว์ขึ้นมาก็เลือกตรงคำว่า Capture เครื่องก็จะบอกว่า กำลังเซฟ อย่าปิดสวิทช์

รอจนเซพเสร็จก็เข้าเมนู backgroud แล้วก็เลือกรูปแบบเป็น รูปภาพเท่านี้ก็เรียบร้อย

ปล.แต่ให้แปลงภาพที่จะไปใส่ให้เป็น ไฟล์ JPG ก่อนนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะมองไม่เห็น

ขอบคุณ คุณตูนสำหรับไอเดียนะครับ

ขอบคุณครับ ใครใช้ Pioneer ไม่น้อยหน้าแล้ว ^^

ปล.ง่ายกว่า JVC ที่ต้องเอาภาพไปทำเป็น VDO แล้ว Capture อีก