Jump to content

++ หน้าฝน ไม่ต้องล้างรถหรอกเดี๋ยวฝนก็ตก คุณกำลังคิดผิดครับ++

Recommended Posts

เมื่อวันเสาร์ผมเข้าไปขัดเคลือบสีมาไม่เจอพี่ไพบูลย์เลยครับ ขับออกจากร้านปุ๊บฝนมาปั๊บ ดีนะผมทำงานแถวจตุจักร เอารถไปหลบฝนก่อนกลับบ้านครับ

อาทิตย์นี้ล้างเคลือบไป 2ครั้งแล้วโดนฝนทุกวันเลย ยังไงพรุ่งนี้ก็จะล้างอีก .. :0081:

คนรักรถตัวจริง

ไพบูลย์ moly care พหล 24

นิดหน่อยครับพี่ไพบูลย์ อิอิ

ผมคนโรคจิตไม่ชอบขับรถสกปรกอ่ะพี่ ^,^ 555

เหมือนกันเลย ขับรถสกปรกแล้วไม่มั่นใจ

แต่พอขับรถสะอาดๆ เงา ๆ ดูภูมิใจยังไงไม่รู้

ไพบูลย์ Moly care พหล 24

หูย ไม่ได้ล้างมาสองอาทิตย์ล่ะ เห้อ รถขาวด้วย

ล้างเถอะครับ ไม่งั้นรถจะมีคราบสกปรกฝังแน่น บนรถได้ครับ

ไพบูลย์ Moly care พหล 24

เมื่อวันเสาร์ผมเข้าไปขัดเคลือบสีมาไม่เจอพี่ไพบูลย์เลยครับ ขับออกจากร้านปุ๊บฝนมาปั๊บ ดีนะผมทำงานแถวจตุจักร เอารถไปหลบฝนก่อนกลับบ้านครับ

ขอบคุณครับ

ไพบูลย์ moly care พหล 24

รบกวนถามพี่ไพบูลย์หน่อยนะครับ

หลังจากฝนหยุดแล้ว ผมเอาผ้าชามัวว์เฃ็ดรถให้แห้งเลยโดยไม่ได้ล้างรถจะมีผลเสียอะไรกับสีรถรึเปล่าครับ

:0207: ไปล่ะครับ....

ฝนจะตก ไม่ตกอย่างไร ผมก็จะล้างรถอาทิตย์ละครั้งเสมอ

เวลาขับรถสกปรกที่ไรไม่ค่อยอยากขับเลย

แต่เวลาล้างรถ ขัดรถเสร็จทีไร ชอบ ขับจริงๆ

ฝนจะตก ไม่ตกอย่างไร ผมก็จะล้างรถอาทิตย์ละครั้งเสมอ

เวลาขับรถสกปรกที่ไรไม่ค่อยอยากขับเลย

แต่เวลาล้างรถ ขัดรถเสร็จทีไร ชอบ ขับจริงๆ

เหมือนกันเลย อิอิ ขัดเคลือบเงาเยิ้ม วิ่งออกถนน มีแต่คนเหลียวมอง

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ รถสีดำหลังฝนตกแล้วโดนแดดเผาซะมีหลายดวงเลย

เหนด้วยครับ ยิ่งชิ้นส่วนที่เปนคาร์บอนนะ เหนแล้วน้ำตาแทบไหล :(

• 3 weeks later...

ผมเอาน้ำลาดรถทุกวัน พอกลับจากทำงานครับ

(อยู่คอนโด ลาดทุกวันเช็ดทุกวัน จนจะสนิทกับยามแล้วเนี่ย - -*) ติดนิสัยเหมือนตอนอยู๋บ้าน มันมีที่ล้าง

แต่ตอนนี้อยู๋คอนโด มาจะปีกว่าแล้ว ผมก็ทำอย่างนี้ ทุกวันเลยอ่ะ (เมียบอก จะบ้าไปแล้ว แต่ตอนนี้ชินแล้ว 555+)

เคลือบอาทิตย์ละครั้ง

แต่อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับ

ที่ผมทำอย่างนี้เพราะ ทุกๆวันที่เราใช้รถ มันต้องออกไปเจอ ฟุ้นเหนียวๆบนถนน ถ้าไม่เช็ดทุกวัน ผมคิดเอาว่า มันจะฝังแน่นแล้วเช็ดออกยาก

อีกอย่างผมไม่ชอบรถ เครอะๆด้วยแหละ รถสีขาวปล่อยเครอะ มันไม่สบายใจ อิอิ

ปล.สวัสดีครับ พี่ไพบูรณ์ ว่างๆคงได้เข้าไปขัดรถหน่อยครับ รถเริ่มเหลืองแล้ว สงสัยขี้ไคล เยอะ ขนแมวบาน 555+

• 4 weeks later...
  • 3 weeks later...
  • 4 weeks later...

ใช่ครับ ฝนตกรถยิ่งเลอะ แต่ทิ้งไว้ ยิ่งรู้สึกแย่แบบว่า เห็นรถ เปรอะ แล้วไม่สบายใจ

ก็เลยต้องล้างบ่อยๆครับ แต่บ้างครั้งแอบเซ้งเหมือนกันล้างแล้วก็มาโดนฝนอีก 555

รถสีดํานี่รักษายากจิงๆ ฝนตกทียิ่งเลอะ ต้องเข้าคาแคร์อย่างเดียว...เคยลองเอาผ้าชุบนํ้าพอมาดๆเช็ด เช็ดเส็จขนแมวตรึม :0208:

ผมเปนพวกโรคจิตเห็นรถเลอะไม่ได้เช็ดตะพึด...

ส่วนใหญ่จะเป็นอย่างนั้นครับ เพราะคนส่วนใหญ่ไม่ทราบว่าฝนเดี๋ยวนี้มันอันตรายครับ

ไพบูลย์ Moly Care พหล 24

ช่ายเลยคับพี่...ต้องล้าง ต้องเคลือบ ไว้กันรอยกิน ทรายที่มากับน้ำ

ช่ายเลยคับพี่...ต้องล้าง ต้องเคลือบ ไว้กันรอยกิน ทรายที่มากับน้ำ

อย่าว่าแต่ทรายเลยครับอาจารย์ รถผมสีดำโดนมอไซด์เฉียวเห็นเป็นสีเทาๆ ล้างเสร็จเอาน้ำยาเคลือบนี่แหละครับ วนๆหลายๆทีหน่อยหายครับ

ไม่ใช่กลบรอยไปนะครับ ผ่านไปหลายเดือนล้างทุกอาทิตย์ รอยนั้นก็ไม่กลับขึ้นมาเลย