Jump to content

เรื่องเสียงท่อ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ

Recommended Posts

ปรึกษาเรื่องท่อหน่อยครับ ใส่ fd 1.8 at

-เคยใส่พักปลาย jic buillet spatan รู้สึกโล่งไป ต้นหาย สุดท้ายก็ขายทิ้งไป...

-เคยใส่ พักปลาย extreme ti prodrager ทรงท่อใบใหญ่ๆเหมือน toda ญี่ปุ่น ชอบครับต้นไม่หายคงเป็นเพราะขนาดใส้ของท่อมั้ง

-เคยใส่ พักกลาาง type 2 prodrager+extreme ti ที่ใส่เพราะอยากได้เรื่องเสียง แต่รอบต้นกลับหาย ซะงั้น เลยกลับมาใช้พักกลางเดิม

คำถามคือ เรื่องท่อเนี่ย หากผมอยากได้เรื่องเสียงที่มันดังขึ้นกว่าพักปลายเดิม extreme ti ไม่ได้ลั่นมากนัก พอจะมีตัวเลือกใดทำได้บ้างครับ ที่รอบต้นจะไม่หาย พอดีเปิดคลิป toda ใส่ fd 2 เสียงเพราะดี ชอบครับ รู้สึกเสียงไม่ อืนๆ...เหมือนรถแต่งท่อทั่วไป บนถนน

เพื่อนที่ใช้ fd 1.8 at มีวิธีการอย่างไรบ้างสำหรับเรื่องนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ปล. ไม่ได้ขับซื่งมากน่ะครับ รถใช้งาน ขับไปทำงาน เช้าไปเย็นกลับ แต่อยากแอบซิ่งบ้าง เวลาถนนโล่งๆ

ขอบคุณครับ

ปล. ไม่ได้ขับซื่งมากน่ะครับ รถใช้งาน ขับไปทำงาน เช้าไปเย็นกลับ แต่อยากแอบซิ่งบ้าง เวลาถนนโล่งๆ

มันขัดกันจริงๆ

ถ้าอยากได้เรื่องเสียง เปลี่ยนไปใส่เฮดเดอร์แต่งเถอะครับ ของพี่หนั่นลั่นๆเลย  + พักกลางใส้เกลียวAutoจำเป็นมากทำให้ต้นดี + พักปลายใส้ตรง

2นิ้วทั้งเส้น

ปล. ไม่ได้ขับซื่งมากน่ะครับ รถใช้งาน ขับไปทำงาน เช้าไปเย็นกลับ แต่อยากแอบซิ่งบ้าง เวลาถนนโล่งๆมันขัดกันจริงๆ

ถ้าอยากได้เรื่องเสียง เปลี่ยนไปใส่เฮดเดอร์แต่งเถอะครับ ของพี่หนั่นลั่นๆเลย  + พักกลางใส้เกลียวAutoจำเป็นมากทำให้ต้นดี + พักปลายใส้ตรง

2นิ้วทั้งเส้น

555 คือไม่รู้จะอธิบายยังไงน่ะครับ ก็มีซิ่งบ้าง เวลากลับดึกๆถนน บางนาจะโล่งมากครับ เอาเสียงไว้ขู่. Vios ชอบมาเล่นด้วยบ่อยๆน่ะครับ

ถึงขั้นต้องเปลี่ยนเฮดเลยหรอครับ ไม่อยากให้ถึงขนาดนั้นน่ะครับ เอาซอฟท์ๆก็พอ ขอบคุณครับ

เสียงขู่ไม่มันส์หรอกครับ เอาแบบเงียบๆแต่กดแล้วหายมันจิ๊ดกว่าเยอะครับ 555

ผมใส่แค่พักปลาย J's FX Pro เฉลิมเฮดเดอร์

เสียงลั่นเพราะมากครับ ไม่ดัง ไม่เบา และไม่เหมือนรถทำท่อตามถนนทั่วไป อย่างที่คุณว่า..

จัดเลยครับ

อย่าใช้เสียงท่อขู่เลยครับผม ไม่มีคนกลัวแน่นอนคับ

มันเรียกให้รถคันอื่นมาเล่นด้วยหนักกว่าเดิมอีกครับ 

ถ้าทำท่อที่หนั่นมา สามารถปรึกษาพี่เค้าได้เลยครับ ว่าใจอยากได้แบบไหน แก้ไขได้ครับ 

อย่าใช้เสียงท่อขู่เลยครับผม ไม่มีคนกลัวแน่นอนคับ

มันเรียกให้รถคันอื่นมาเล่นด้วยหนักกว่าเดิมอีกครับ 

ถ้าทำท่อที่หนั่นมา สามารถปรึกษาพี่เค้าได้เลยครับ ว่าใจอยากได้แบบไหน แก้ไขได้ครับ 

ตามนี้ชัดเจนครับ เสียงดังมันเป็นการเชิญชวนให้มาลองครับ

ผมใส่ท่อคุณเบสครับ เสียงดังกว่าท่อเดิมๆจากโรงงานไม่มาก ต้น -กลาง-ปลายไม่หายครับ(ส่วนแรงขึ้นแบบเห็นชัดเลยมั้ย ในค.รุ้สึกส่วนตัวผมคิดว่าคงไม่ขนาดนั้น แต่ผมชอบมากครับ 555+)

เคยใส่ท่อเส้นกลางแบบไม่มีหม้อพัก สำหรับผมคิดว่าโล่งไปหรืออาจจะไม่ใช่สไตล์ผมครับ เพราะต้องใช้รอบสูงมากๆ และที่สำคัญมันดังเกินไปขับทางไกลนี่ไม่ไหวเลยครับ

ยังไงอันนี้ก็ค.เห็นส่วนตัวผมนะครับ :))