Jump to content

Recommended Posts

พอดีกำลังจะเปลี่ยนเป็น type R เลยต้องเปลี่ยนท่อ กำลังหาข้อมูลอยู่ ขอถามผู้รู้ทีคับ

1 จำเป็นแค่ไหนที่ต้องเปลี่ยนทั้งเส้นคับ

2 ถ้าเปลี่ยนเฉพาะปลายจะเกิดผลกับอัตราเร่งของรถไหม

3 ท่อไส้ตรงไม่เหมาะกับ fd จิงไหม เห็นบอกโล่งไปแรงต้อหาย(หาอ่านบางกระทู้)

สิ่งที่ต้องการนะคับ

1 เสียงเงียบๆคับไม่ชอบดัง

2 อัตราเร่งดีขึ้นหน่อย กดแล้วมา แซงง่ายๆ ไม่ต้องแรงอะไรมากมาย

3 ถ้าเป็นไปได้อยากเปลี่ยนแค่พักปลายคับ

ที่ดูไว้

1 prodrager monster ti เฉพาะพักปลาย (ถ้าตอบโจทย์ได้อยากจัดเฉพาะปลายนี่แหละคับ)

2 ท่อพี่เบส

ขอในเชิงข้อมูลในการตอบโจทย์ความต้องการของผมนะคับ ไม่ขอให้ตอบว่าอันไหนดีกว่ากันนะคับ ไม่อยากสร้างความแตกแยกในบอร์ด

ถ้ากระทู้ข้อไหนที่ไม่ควรผมต้องขอโทษด้วยคับ

ถ้าของคุณเบสมันจะเป็นทั้งเส้นตั้งแต่หลังแคทมาอะซิครับ (กลัวจะไม่โดนใจ เพราะเห็นอยากเปลี่ยนแค่ปลาย)

เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสลองไปเทสของจริงดูดีกว่าครับ คิดว่าที่ร้านทั้งสอง น่าจะมีตัวอย่างให้ลองเทสนะครับ ^^

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งเส้นครับ

แ่ต่ส่วนใหญ่ พอเข้าโหมดแต่งรถแล้ว มักจะหยุดไม่อยู่ครับ เห็นหลายคนและ บอกพักปลายใบเดียว เอาดูสวยเข้ากับชุดแต่งพอและ

ไปๆมาๆ สุดท้าย เปลี่ยนทั้งเส้นกันทั้งนั้น

เรื่องท่อไม่ค่อยรู้ เอาเป็นว่า ลองเข้าไปดูที่ร้านดีกว่าครับ ส่วนใหญ่ให้ลองใส่ฟังเสียงได้ทั้งนั้น ชอบเสียงแบบไหนก็จัดเลย

- เปลี่ยนทั่งเส้นได้ สมรรถนะที่ดีกว่าแบบรู้สึกได้

- ท่อที่แซงง่ายๆ กดเป็นมา ต้องเลือกท่อที่ให้แรงบิดที่ดี

ในรอบต่่ำไม่ต้องรอรอบ ลองศึกษาดูครับ

- สุดท้ายถ้าไม่ได้ต้องการสมรรถนะจากเดิมมากเปลี่ยนแค่ปลายก็ได้

ผมใช้prodrager monster ti ครับ

ของพี่เปลี่ยนปลายอย่างเดียวไหมคับ เครื่องเดิมหมดไหม แล้วการขับเป็นไงบ้างคับ

(กลัวไม่จบ)

ของพี่เปลี่ยนปลายอย่างเดียวไหมคับ เครื่องเดิมหมดไหม แล้วการขับเป็นไงบ้างคับ

(กลัวไม่จบ)

แล้วมีใครจัด prodrager monster ti + ชุดทั้งเส้นของ prodrager ไหมคับขอคำแนะนำหน่อย

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งเส้นครับ

แ่ต่ส่วนใหญ่ พอเข้าโหมดแต่งรถแล้ว มักจะหยุดไม่อยู่ครับ เห็นหลายคนและ บอกพักปลายใบเดียว เอาดูสวยเข้ากับชุดแต่งพอและ

ไปๆมาๆ สุดท้าย เปลี่ยนทั้งเส้นกันทั้งนั้น

เรื่องท่อไม่ค่อยรู้ เอาเป็นว่า ลองเข้าไปดูที่ร้านดีกว่าครับ ส่วนใหญ่ให้ลองใส่ฟังเสียงได้ทั้งนั้น ชอบเสียงแบบไหนก็จัดเลย

โดนครับ

แรกๆผมก็จะเปลี่ยนแต่พักปลาย แต่คิดไปคิดมาเอาทั้งเส้นเลยดีกว่า(อยากได้ทั้งสวย+สมรรถนะ)

ชอบแต่งรถถ้าตามใจอยากนี่หยุดยากจริงๆครับ

:0207: ไปล่ะครับ....

โทรหาพี่หนั่นเลยครับ รับรองได้คำตอบตรงใจแน่นอน คนขายใจดี ทำให้ได้ทุกอย่าง แล้วจะติดใจจนอยากไปอีกรอบ :0089:

พี่หนั่น 081-8568414

ผมใส่ ปลาย prodrager ตัว extreme เวิคเลย ก่อนหน้านั้นใช้ jic ปลายอย่างเดียว แรงต้นหายสิคับ เพราะใส้ท่อมันใหญ่กว่าของเดิมโรงงาน จำไม่ได้ว่ากี่นิ้ว...

จากนั้นก็ไป ร้านคุณหนั่น และได้ ตัว extreme มา พอใจมากแรงต้นกลับมาปกติ แถมเสียงที่ดุดันกว่าเดิม ไม่ดังเว่อหรอกคับ เปลี่ยนแค่ปลาย ( ถ้าคุณไม่เปลี่ยนพักกลางแต่ง หรือ ยิงสด )

จากตอนนั้นผมก็คิดว่าจะเปลี่ยนแค่ปลาย หลังจากผมใช้ท่อคุณ หนั่น จากตอนนั้น ถึงตอนนี้ บอกตรงๆว่า อยากจะเข้าไปจัด พักกลาง tryp 2 ซะเเล้ว....รอว่างก่อน

ถึงร้านจะไกล ( สำหรับผม ) แต่ผมว่า จบ และ คุ้มมากครับ...

แล้วถ้าเป็นกันชนเดิมๆ กับลิ้นหลัง Mugen แบบของที่ติดมาจากศูนย์ฯ ล่ะครับ อยากเปลี่ยนแค่ ปลาย เหมือนกัน แต่อยากได้คอนเซปท์เดียวกะเจ้าของกระทู้เลยครับ รถผมเครื่อง 2.0 ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกๆ คำแนะนำ ครับ ^^

ติดต่อพี่หนั่นเลยคับ monster ti เสียงเงียบมาก(เงียบไป) รอบต้นไม่ตกคับ

แนะนำเพิ่มพักกลางแต่ง จะ type 1 หรือ type 2 ก็แล้วแต่ ... พอดีผมเพิ่งไปจัด type 2 มา โหดขึ้นเยอะคับ...

ติดต่อพี่หนั่นเลยคับ monster ti เสียงเงียบมาก(เงียบไป) รอบต้นไม่ตกคับ

แล้วรอบกลาง กะปลาย ล่ะครับ ... เป็นงัยบ้าง ??

แล้วถ้าเป็นกันชนเดิมๆ กับลิ้นหลัง Mugen แบบของที่ติดมาจากศูนย์ฯ ล่ะครับ อยากเปลี่ยนแค่ ปลาย เหมือนกัน แต่อยากได้คอนเซปท์เดียวกะเจ้าของกระทู้เลยครับ รถผมเครื่อง 2.0 ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกๆ คำแนะนำ ครับ ^^

HKS Legel ตรงกับความต้องการของพี่เลยครับ

• 3 weeks later...

HKS Legel ตรงกับความต้องการของพี่เลยครับ

เห็นราคาของใหม่ แล้วเอื้อม ไม่ถึง อ่ะครับ เหอๆๆๆ

แล้วรอบกลาง กะปลาย ล่ะครับ ... เป็นงัยบ้าง ??

ก็ไม่มีปัญหาคับวิ่งดี พอดีขับใน กทม เลยไม่มีโอกาสอัดคับ ทางด่วนวิ่ง 130 ก็วิ่งดีคับ