Jump to content

Recommended Posts

ดูกันเพลินตาช่ำรับสงกรานต์เลยครับ

สีสวย ของแท้ ครบๆมันช่วยเสริมความเนียนจริงๆ

อู่สีจ่าเริงได้ยินชื่อมานาน อู่นี้ไม่มีห้องอบสีเหมือนอู่อื่นๆ แต่สีเนียนสมคำร่ำรือมารุ่นต่อรุ่น

เขามีเทคนิคอะไรเหรอครับ พอทราบไหมครับ

ตากสีด้วยแสงแดด!!

• Replies 418
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

สวยจิงไรจิง ^^

ดูกันเพลินตาช่ำรับสงกรานต์เลยครับ

สีสวย ของแท้ ครบๆมันช่วยเสริมความเนียนจริงๆ

อู่สีจ่าเริงได้ยินชื่อมานาน อู่นี้ไม่มีห้องอบสีเหมือนอู่อื่นๆ แต่สีเนียนสมคำร่ำรือมารุ่นต่อรุ่น

เขามีเทคนิคอะไรเหรอครับ พอทราบไหมครับ

ตากสีด้วยแสงแดด!!

สวยๆๆๆ รอชมต่อ อิอิ

ขอบคุณมากๆๆ ครับผม

สีสวยโดนจัยจิงจิงครับ ชอบชอบ ^^ 

ปล.สีเดียวกับหลังคาอู่เลย >;< แซวเล่นนะคร้าบบบบบ รอชมเต็มๆอีกทีครับ  :) 

สีสวยโดนจัยจิงจิงครับ ชอบชอบ ^^ 

ปล.สีเดียวกับหลังคาอู่เลย >;< แซวเล่นนะคร้าบบบบบ รอชมเต็มๆอีกทีครับ  :) 

ขอบคุณครับ

สีหลังคาเป็นความตั้งใจ ของเจ้าของอู่ (พี่เริง) ครับ ถ้าอู่นี้ต้องสีนี้เลยครับ เหลือง Y56 EK9 Type R ครับ

UPdate 18/04/2557
วันนี้ได้พา เจ้าเหลือง กลับบ้านแล้วครับ
สมกับการรอคอยจริงๆๆ ครับ 

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมมาตลอดนะครับ
เอาไว้เดียวรถเสร็จสมบูรณ์กว่านี้จะถ่าย ภาพสวย สวย มา Review ใหม่นะครับ
:)
  :)  :)  :)  :) 

วี๊ด วิ้ว!!!

ดีใจด้วย รถเสร็จแล้ว

นอนกอดซ่ะให้หายคิดถึงเลยน่ะ อิอิ.

ครับพี่ กะว่าจะนอนในรถสักคืน ให้หายคิดถึง 555+

รอ Review ท่อนะครับ

:)  :)

จัดไปครับ น้องเบิร์ด

หลงรัก สีเหลือง ! 

หลงรักอยากเดียว ต้องแสดงออกด้วยครับ จับทำสีเลยครับ

UPdate 20/04/2557

เช้าวันนี้เดินทางสู่ กทม กับเจ้าเหลือง
ตั้งแต่ออกรถมา เกือบ 4 ปี ครั้งนี้เป็นครั้งที่พาไปเที่ยวไกลที่สุดแล้ว 55+
ส่วนมากขับแต่ในเมือง ไม่เคยไปไหนไกล

มาเริ่มกันเลยครับ จุดมุ่งหมายของวันนี้ที่ไป คือไปหาพี่หนั่น Prodrager เอาท่อ Spoon N1 (FD2) ที่สั่งเบิกใหม่มา
ไปใส่เนื่องจากถอดใส่เลยไม่ได้ต้องทำหน้าแปลนขึ้นมาใหม่+กับประเก็น
เลยจัดการเปลี่ยนท่อนกลางทั้งเส้นใส่พักกลาง Type II

ต้องบอกก่อนว่า เครื่องรถผมเป็น 1.8 MT ตั้งแต่กำเนิด เลยไม่โล่งไป

10171253_627821910628253_219647966261369

หลังจากติดตั้งเสร็จ บอกได้คำเดียวว่าเสียงแรกที่ได้ยิน ประทับใจเลยครับ
ไม่ผิดหวังกับการมาทำครั้งนี้ครับ อัตราเร่งส่วนตัวผม ผมว่ามันดีกว่าเดิม ปลายเดิมของผมเป็น HKS Legal เสียงทุ้ม เงียบ
ใส่ Spoon N1 ขับสนุกขึ้นกว่าเดิมมากครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ
ฝากติชมกันด้วยนะครับ

สวยมากๆเลยครับ รถผมก็ใกล้ได้เวลาทำสีรอบคัน ทำหมดนี่ ประมาณกี่บาทเหรอครับ ค่าทำสี >< 

ขอเป็นแนวทางหน่อยนะครับ

ปู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เสียงรถสวย+แรงครับ

ขอบคุณครับ เน้นสวย

เก็บทุกเม็ด สุดๆ จิงๆ

เก็บเท่าที่เก็บได้ครับ อิอิ

รถคันนี้อากาศ ธรรมชาติมากๆ

:D  :D  :D 

ใช่ครับ อากาศธรรมชาติมากๆๆๆ แต่ไม่อยากได้แบบนี้เลย 555+

สวยมากๆเลยครับ รถผมก็ใกล้ได้เวลาทำสีรอบคัน ทำหมดนี่ ประมาณกี่บาทเหรอครับ ค่าทำสี >< 

ขอเป็นแนวทางหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ ค่าทำสีรอบคันก็ขึ้นอยู่กับ อู่ด้วยนะครับ ส่วนผม ค่าทำทั้งคันยกเว้นห้องเครื่องครับ ผมทำไป 43K ครับ

แท้ทั้งคัน...สวยจุงเบยยยยยย

หล่อดีครับ จะเต็มลำละครับ

ขอบคุณครับ ใกล้แล้วครับ ใกล้แล้ว